• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần bản rom 2006 ổn định cho O2II !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

scorpions8784

đang cần 1 bản chạy ổn định cho con đt của em , win2006 các bác nhé,bản nào là bản chạy ổn định nhất nhỉ? ... cảm ơn rất nhiều

P

phamdinhdung

Guest
đang cần 1 bản chạy ổn định cho con đt của em , win2006 các bác nhé,bản nào là bản chạy ổn định nhất nhỉ? ... cảm ơn rất nhiều

bác sonblack có đưa room 2006os trong diễn đàn đấy.dùng ổn luôn.bạn vào down về mà up. đảm bảo vui hơn tết

dalmate

em đang dùng bản wm6 pro
CE OS 5.2.2000(build 20000.1.0.0 PV)
thấy nó chạy rất ổn định,sóng khỏe,cài phần mềm tương thích rất tốt
em nghĩ bác cũng nên chuyển sang cái này chăng

grolious

ai có room cho con o2 II kô dzậy?? cho em xin với room nào chạy ổn định chút nha

dalmate

rom thì trên pdaviet này thiếu gì?tính ổn định thì bác cứ chịu khó đọc các reply của thành viên ấy,nếu thấy cái nào mà dc đánh giá tốt thì lôi về thôi
ah quên nếu bác nào biết cái rom mình đang dung down được chỗ nào thì chỉ cho em với,tại em mua nó đã có sẵn rùi nên ko bít lấy ở đâu nữa

Chỉnh sửa cuối:

tc_7504

Các bạn này khi cần rom mà chẳng chịu tìm chút nào cả. Đã có hẳn một mục giới thiệu rom cho dòng này mà, các bạn cứ vào tìm thấy bản nào thích hợp cho mình thì up thôi chứ hỏi ở đây thì lại mắc công cho các anh em hướng dẫn nhé. Chúc các bạn vui với con O2 II già nua của mình.

cho hỏi máy o22 của tôi up từ rom wm2k3 lên wm6 tôi thấy chậm quá tôi lại up ngược lại tôi up đủ 3 stage. Nhưng đến stage3:upgra Extended tôi thấy nó không chạy. khi tôi ấn nguồn và lỗ reset máy thi máy tôi khởi động nhưng không lên chữ O2 như moi khi ma f thay vào đó là dòng chữ tes... windows... tôi không biết máy của tôi có bị làm sao không. DÒNG MÁY CỦA TÔI CÓ CÀI ĐƯỢC WM5 OR WM6 KHÔNG. AI CÓ LINK WM5 OR WM6 CHO TÔI VỚI

Qui tắc không thể quên bất cứ trường hợp UP ROM nào:

Tháo SIM + THẻ Nhớ + Nạp dầy PIN = Up Up Up

Bước 1:

Khởi động PPC của bạn ở chế độ Bootloader bằng cách nhấn và giữ các nút sau:

NavigatorButton + PowerButton + ResetButton

Sau một giây, bạn thả nút SoftReset, sau đó thả các nút còn lại. Màn hình PPC của bạn sẽ hiện ra từ "S e r i a l" ở phía trên. Như vậy PPC của bạn đang ở chế độ Bootloader rồi đó.

Bước 2:

Đặt PPC của bạn trong cradle (giá đỡ sạc) và bảo đảm rằng cradle được cắm trực tiếp vào cổng USB trên máy tính của bạn chứ không phải qua một USB hub và nguồn điện được cấp đến cradle. Và bạn cũng nên tắt hết các chức năng screensaver trên PC.Và dòng văn bản trên màn hình PPC đặt trong cradle sẽ thay đổi từ "S e r i a l" thành "U S B".

Bước 3:

Chạy file HimaUpgradeUt.exe (hoặc HimaUpgradeUt_NoID.exe để tránh lỗi ID khi bản ROM của bạn được up trên bất kỳ máy khác thuộc dòng Himalaya mà không phải O2.

Bước 4:

Cứ để máy tính làm việc và đừng tháo thiết bị ra khỏi cradle cho đến khi màn hình Congratulation trên PC xuất hiện, bấm chuột vào nút Finish. Đến đây, việc uprom đã hoàn tất. Bạn đừng bận tâm nữa đến những gì vẫn còn xuất hiện trên màn hình PPC của bạn. Bây giờ, bạn có thể lấy PPC ra khỏi cardle.

Bước 5: Bây giờ bạn phải (bắt buộc) thực hiện động tác HardReset cho PPC của mình bằng cách nhấn ResetButton và ấn giữ cả CameraButton và RecordButton.

Nếu bạn không thực hiện việc này, các chương trình cũ trên PPC của bạn vẫn còn vì PPC không được bạn format (định dạng) lại mọi thứ trên PPC của bạn đó.

Ấn giữ chúng cho đến khi xuất hiện menu "Boot Options" trên màn hình PPC.

Thực hiện việc chọn các option (tùy chọn) như sau:

(Lưu ý: Dùng RecordButton để chọn và CameraButton để thay đổi giá trị)
Enable KITL -> NO (mặc nhiên là No, bạn không cần bấm CameraButton)
Clean Registry Hive -> YES (mặc nhiên là No, bấm CameraButton)
Format Storage -> YES (mặc nhiên là No, bấm CameraButton)

Hoàn thành bước trên, bạn nhấn NavigatorButton và đợi Windows Mobile khởi động

Đến đây, việc uprom xem như hoàn tất. Bây giờ, bạn phải thực hiện trình tự các yêu cầu trên màn hình PPC trước khi bạn thấy được hình thù đích thực của Windows Mobile trên màn hình PPC.

Cho tui hỏi tôi đã up đầy đủ các bước như trên nhưng khi hoàn tất thì máy của tôi không khởi động lên được. Hiện tôi đang dung XDA II

phamdinhdung

cho hỏi máy o22 của tôi up từ rom wm2k3 lên wm6 tôi thấy chậm quá tôi lại up ngược lại tôi up đủ 3 stage. Nhưng đến stage3:upgra Extended tôi thấy nó không chạy. khi tôi ấn nguồn và lỗ reset máy thi máy tôi khởi động nhưng không lên chữ O2 như moi khi ma f thay vào đó là dòng chữ tes... windows... tôi không biết máy của tôi có bị làm sao không. DÒNG MÁY CỦA TÔI CÓ CÀI ĐƯỢC WM5 OR WM6 KHÔNG. AI CÓ LINK WM5 OR WM6 CHO TÔI VỚI

ngon lành chứ bạn.con o22 này già thfi già thiệt đó,.nhưng trâu lắm.cái gì cũng chơi ngon lành.bạn dùng bản room mình up ở trên nhé.chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.