• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần biết về chương trình GENUINE?

Yujin

Máy em, được người quen thay ram, nhưng hôm nay nhận lại máy, thấy có nhiều chương trình lạ, muốn gỡ bỏ mà ko biết có ảnh hưởng gì kg , thực sự thấy nó phiền phức quá đi..
1. Thấy bên góc phải cái màn hình có chương trình gì mà... " ask for GEnuine microsoft sofware ..., bên trái cái dòng chữ đó, còn có cái chữ " You may be a victim of software counterfeiting, this copy of Windows did not pass genuine windows validation" , Thực sự em ko biết nó là cái quái gì nữa, muốn bỏ nó quách cho rồi, bởi cái nó lúc nào cũng hiện diện bên góc phải màn hình, mỗi lần mở máy ( khởi động), đều có cái câu gì, nó hỏi mình, em phải bấm vào cái thanh .. later rồi nó vô win.
Phiền phức quá. Em muốn bỏ nó, mà vào control panel ko thấy bỏ ở đâu. ai biết, giúp em với nhé.
2. cái chương trình check PC for errors nữa, em cũng muốn tháo cho rồi, vì nó chạy chứ có biết nó có check được lỗi gì hong, hong biết, chỉ biết là .. xài chùa chắc hong ok rồi/ Có ai xài cái chương trình này chưa, em ko biết nên bỏ hay giữ?
Em cám ơn

Yujin

Hồi giờ vẫn xài ko sao, máy đâu có hư, tự nhiên bây giờ có cái này. Hic, chắc người ta cài lại win.. rõ khổ.
Chẳng biết khi nào nó thôi ko cho xài nữa.
Cám ơn bạn nhiều.

AngelLe

Phải nói rõ bạn xài máy gì? win gì thì người khác mới biết cách mà giúp chứ. Nói chung chung vậy thì bó tay.

MinhTien

Well-Known Member
Hồi giờ vẫn xài ko sao, máy đâu có hư, tự nhiên bây giờ có cái này. Hic, chắc người ta cài lại win.. rõ khổ.
Chẳng biết khi nào nó thôi ko cho xài nữa.
Cám ơn bạn nhiều.

Bản Win bạn đang xài chưa được Active , vì thế khi kết nối internet sẽ báo lỗi : "You may be a victim of software counterfeiting, this copy of Windows did not pass genuine windows validation" . Thông thường bản Win chưa được kích hoạt bản quyền sau 30 ngày bắt buộc phải active .

Còn cái chương trình check error của Windows bạn có thể bỏ bằng cách : Vào Runservices.msc \ OK , bên khung bên phải bạn tìm service : Error Reporting Service nhấp đôi chuột vào khung Startup type chọn Disabled \ Apply \ OK

Yujin

Hm - Mình cám ơn bạn tucamthanh nhiều, chắc mình bấm gì đó nên nó update roi nơ hiện lung tung, Để mình nhờ người cài lại vậy.
Các gỡ check error mình đã làm, cám ơn bạn.