• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cần chia sẻ] rom gốc tiếng Việt 5800 v60.0.003!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

ohannguyent

Xin lỗi mod cho em đăng bài này nơi box hot nhất diễn đàn PDAViệt, đừng del bài này sớm quá(cho em một ngày thôi)!
Mình lập "thớt"(newthread) này để kêu gọi ae dùng 5800 đã update fw lên v60.0.003 qua giao thức OTA( wifi or 3G) có sẵn tiếng Việt chia sẻ rom. Vì hầu hết các ae đều dùng cfw hoặc đã h@ckphone nên ko sử dụng OTA để nâng cấp đc.
Bằng cách: ae dùng X-plore copy rom ra thẻ nhớ và chia sẻ(share) lên box này dùm.
Một lần nữa cảm ơn ae đã ủng hộ, chia sẻ. Cảm ơn các mod đã giúp đỡ. Thanks for all!

ohannguyent

http://www.mediafire.com/?08n3olq4di1znro
chủ thớt thử cái này xem. cái này nghe nói là bộ FW hoàn chỉnh đã add TV. ngoài ra chưa chọt chẹt gì

Cái này hiện tại mình đang sài, add thêm intallsever.exe để cài app. Nhưng vì bản này add tiếng Việt của fw cũ v52.0.007 nên trình duyệt web bị lỗi không vào đc ở ngôn ngữ Việt Nam. Khi dùng máy với ngôn ngữ English thì dùng bình thường. Vì vậy mình cần rom gốc v60.0.003 tiếng Việt để hoàn thiện bản fw ở trên. Cảm ơn bạn đã ủng hộ.

nh0ctq90

Cái này hiện tại mình đang sài, add thêm intallsever.exe để cài app. Nhưng vì bản này add tiếng Việt của fw cũ v52.0.007 nên trình duyệt web bị lỗi không vào đc ở ngôn ngữ Việt Nam. Khi dùng máy với ngôn ngữ English thì dùng bình thường. Vì vậy mình cần rom gốc v60.0.003 tiếng Việt để hoàn thiện bản fw ở trên. Cảm ơn bạn đã ủng hộ.
Sao bạn ko tự mình về fw gốc sau đó lấy rom làm có phải chủ động hơn ko? Vì hiện tại fw mới ra nên mọi người ngại k muốn lên. Dân cooker thì ngại gì làm chuột bạch ^^!

kitafung

Sao bạn ko tự mình về fw gốc sau đó lấy rom làm có phải chủ động hơn ko? Vì hiện tại fw mới ra nên mọi người ngại k muốn lên. Dân cooker thì ngại gì làm chuột bạch ^^!

Đã lên là không có xuống được đâu, giờ ai đã lỡ tay up lên bản 101 là ngồi khóc thôi. Như mình chẳng hạn, giờ đang xài bản v60 tiếng anh. :<

mai_tien_dat_251

vậy là giờ mình phải ngồi khóc rồi! thấy báo chuẩn bị có v60 là bắt đầu liều lên 101 nhưng xem ra toi rồi, 007 ơi!!!

Khoaaaa

Active Member
Sao navi bửa nay up chậm vậy hen,nokia đả tung fw cho vn rùi mừ

ohannguyent

một lần nữa kêu gọi ae nhiệt tình ủng hộ, chia sẻ rom! Vì mình biết trong ae có người đã lên v60.0.003 qua ota. Rất mong sự chia sẻ của các ae trong PDAViệt. Thanks for all!

Status
Không mở trả lời sau này.