• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp backup Danh Bạ trên WP 7!

Status
Không mở trả lời sau này.

vovanbang

Mình đang dùng HD 2 Rom của Tom_codon

Lúc trước khi mình bắt đầu xài WinPhone 7 thì mình tự lưu danh bạ ! lưu bằng tay!

Giờ mình sắp Up Rom khác nhưng ko biêt làm sao backup danh bạ lại! mình thử setup acc Google trên Hd 2 WP7 nhưng nó ko có lưu lại dạnh bạ lên mail,

Các bạn cho mình hỏi làm sao để backup danh bạ ra mail hay ra PC !

sweetmoon

Máy bạn có chạy marketplace được chưa, kích hoạt window live? Nếu đã có thì đơn giản là sync với tài khoản window live đăng ký theo đó là xong. Còn nếu chưa thì cũng bó tay.

lyakhoi

vậy chứng tỏ bạn lưu danh bạ vào phone rồi (có nghĩa là khi lưu 1 sdt mới bạn phải chọn lưu vào google thay cho phone)
giờ chỉ có cách là .... làm theo bác sweetmo thôi, còn không là đành quay tay lại từ đầu
\-/\-/\-/

DucLong

Super V.I.P
Mình đang dùng HD 2 Rom của Tom_codon

Lúc trước khi mình bắt đầu xài WinPhone 7 thì mình tự lưu danh bạ ! lưu bằng tay!

Giờ mình sắp Up Rom khác nhưng ko biêt làm sao backup danh bạ lại! mình thử setup acc Google trên Hd 2 WP7 nhưng nó ko có lưu lại dạnh bạ lên mail,

Các bạn cho mình hỏi làm sao để backup danh bạ ra mail hay ra PC !

Khi bạn đã có danh bạ trên win7 thì tạo tài khoản gmail sau đó bạn dùng wifi hoặc GPRS và sync cho danh bạ cập nhật lên mạng. Bước bạn làm còn thiếu là sync thành công danh bạ lên mạng. Để biết có sync được danh bạ lên mạng hay chưa bạn truy cập tài khoản gmail bạn đã tạo trên PC sau đó vào phần danh bạ, nếu nó hiện ra danh bạ thì có nghĩa bạn đã sync thành công. Lần sau khi up rom mới bạn nhập tài khoản gmail và sync thì danh bạ sẽ được cập nhật.
Việc hướng dẫn đưa danh bạ lên win7, android hay win6.5 đã có nói đến nhiều sao bạn không tìm hiểu.

Status
Không mở trả lời sau này.