• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp đỡ về Motorola Droid Razr Maxx XT912

Mountain8x

Mình mới đc cho 1 con Droid Razr Maxx, khi lấy máy thì đã root ( vì thấy có super user và cài các ứng dụng đòi quyền root đều ok)
Bây giờ mình muốn up các rom cook cho máy nhưng không biết bắt đầu từ đâu và làm như thế nào?
Và mình cũng đã tham khảo trên XDA nhưng không thấy topic dành riêng cho XT912.
Mong các bạn trong diễn đàn giúp đỡ mình.

Mountain8x

của bạn đây: http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1363
mình cũng đang dùng con này, pin trâu bò, sóng sánh vô đối, sài 2 mircro phone nên nghe gọi ok...nói chung máy moto thì phần cứng quá good

Mình cũng đã đọc qua bài này, và mình có vài điều cần hỏi.

1, Hôm trước mình có cài cái BMM vào máy rồi install recovery, sau đó mình đọc thấy là XT912 nên dùng SafeStrap nên mình gỡ BMM ra, nhưng giờ mình vào recovery thì vẫn là BMM. Và làm thế nào để gỡ hoàn toàn cái BMM recovery này vậy.

2,: Máy của mình đang chạy 4.1.2 nhưng là bản 98.72.8.XT912.Verizon.en.US, mình check updates thì thấy có bản 98.72.16, mình down update về nhưng khi cài thì cứ khởi động đi khởi động lại cả ngày mà không xong ( Mình đã down Voocoo OTA root keeper về).

3, : Sao mình vào Recovery Stock mà nó chỉ hiện hình android và dấu chấm than, như hình dưới.

Mình muốn chạạy file ROM Stock 98.72.16 .zip thì làm thế nào vậy?

Mong bạn giúp mình. Thanks rất nhiều

lams-blu

Mình đang xài con XT192 DORAZ MAZ bản 4.1.2 updats bằng wifi . lúc đầu pin ngon lành 3 ngày chưa hết . Hỏng hiểu sao lúc nầy trở chứng pin chỉ còn 1 ngày mà thôi. Có bạn nào biết hướng dẩn dùm ( Mình đả làm đủ cách mà vẩn như vậy)
Cám ơn trước nhe

kellyonce

Chào bạn.
Mình cũng mới được cho con này, các bạn hướng dẫn mình làm cách nào để cài rom tiếng việt cho nó với.
Cảm ơn các bạn