• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần Giúp Đỡ về Sơ Đồ MAIN của ETEN X800 !CảM ơN

son_hui

Các Bạn ơi ! Giúp tôi với ! Bạn Nào có thể Giúp tôi Xác định mấy Cái CHân : TMS , TDI , TDO , TCK , GND , VDD ! trong 22 Chân trong MAIN của ETEN X800 !Cảm Ơn Các Bạn !

son_hui

ai biết vị trí của máy cái chân đó thì chỉ tôi với ! đây là kết nối kiểu JTAG 3 ! Cảm ơn ! . . .

DiCham

Nhưng máy hỏng phần mềm thì chọc vào phần cứng làm gì. Theo tôi bác SonHui nghiên cứu mổ xẻ cái ROM thì chóng sửa được hơn.
Nếu mà máu chơi bắt chết nữa thì mổ banh máy, nghiên cứu cách làm sao xóa trắng con flash đi (dùng cái gì đó đại loại như LapTool chẳng hạn) chứ sơ đồ thì e khó tìm và cũng khó làm...
Chúc thành công.

son_hui

Hỏng rùi !

Tôi đã tìm dc 1 cái Tools để úp ROM chữa khỏi cái Bệnh Up Nhầm ROM của M700 rùi ! đã Thành Công rùi ! nhưng khi muốn úp Bản ROM khác nữa để thay đổi Bản ROm vừa Up lại Ko dùng dc cái tools mà Bác QUANG cho ! mà bắt buộc phải dùng Bản tools Úp Rom mà tôi đã cứu máy ! Nhưng Hom No Ko để Ý lại chết do : úp lên dc 60% thì hết PIN ! Khởi dộng lại ko lên MÀN HÌNH nữa . quay lại chế độ : Bootloader cũng ko dc nữa ! màn hình giờ đen sì ! hu hu hu !
sau đó nghiên cứu tiếp Thi tui đã tìm dc Phần nạp lai Bootloader cho ETEN X800 va cả X600 nũa ! nhưng mà chưa có CÁP : Chế cáp JTAG3 1,8v ! cái cáp này Theo sơ đồ mạch thì có thể tự chế 1 cái dc ! Nhưng mà tui ko Xác định dc 6 cái Chân Trên Main cua ETEN X800 la cái nào ! tôi đã tự thao tung tất cả ra rùi ! ko hề có ký hiệu trên main ! Theo tôi Thấy Trên Main của nó có 4dòng chân , 2 dòng chân 6 pin loai này theo tôi là dùng cho cáp JTAG3 ( đây là dòng cáp mới ) và 2 dòng chân 5 pin tôi đoán là dùng cho kiểu kết nối JTAG thường !
Nhưng tổng kết lại là tôi ko xác định dc các chân : TMS , TDI , TDO , TCK , GND , VDD trên Main cua X800 ! chỉ cần sơ đồ chi tiết về ETEN X800 ! tôi sẽ tìm dc các chân trên ! ( tui cũng đã có Tools nạp lại dữ liệu cho Chíp rùi , bạn nào càn thì cứ Pm nha )
JTAG là cáp để nạp lại dữ liệu cho CHIP !
mà cảm ơn bạn Levuhai đã khen ! từ ngày hỏng máy tôi đã biết đọc sơ đồ mạch ! he he he he va biết đến JTAG

Chỉnh sửa cuối:

son_hui

chỉnh sửa chút ! quay lại chế độ : Bootloader cũng ko dc nữa ! màn hình giờ đen sì ! nhấn vào nút nguồn thì trong máy Nổ LỘP ĐỘP ( nghe kinh lám : nhói tim ) cáp USB thì ko nhận nữa ( mà cắm USB vào nghe kêu Ze Ze Ze ) nghe hơi giợn tóc gáy ! hu hu hu ! bạn nào có phương pháp nào thì góp ý tui cái ! CẢm ơn

Chỉnh sửa cuối:

levuhai

cái vụ nghe nổ lộp độp thì mình cũng biết, mình dùng X800, cái ROM chuẩn hồi mới mua về thì cài TCPMP hay CorePlayer ngon lành, nhưng từ sau khi Up ROM khác, bất kì bản ROM nào luôn, chỉ cần cài hai phần mềm này, ấn nút Power để tắt màn hình là nó nổ lộp độp, màn hình chớp loạn xạ, sợ quá ko bao giờ dám cài nữa thì dùng ngon lành đến giờ

son_hui

Tôi nay tôi sẽ đưa nốt cách cứu máy X800 khi up nhầm ROm của dong máy khác vào máy và cả những dòng máy khác của ETEN nũa. . . Nhưng Không chắc là 100% là thành công ! lần thu 9 úp ROM sau khi dùng cái tools này máy cua tui đã Chết hản ( nhưng mà do hết PIN hy vọng ko phai do tools ) cảnh báo trước là vậy ! tối nay sẽ có cho các bạn ! nhơ cảm ơn nha ! hi h i h i

son_hui

đây là tools up ROm cho ETEN X800 khi up nhầm bản ROM của M700 ! tui đã cứu sống máy bằng tools này ! Nhưng up đến lần thứ 9 thì máy tôi chết ! nhưng do hết PIN ! tui cũng ko biết lỗi tại gì ! ko biết phải do tools nay gây ra nữa ko ! tui nói trước với mọi người như vậy ! ko biết đâu lại chết thật thì đưng chách tôi nha ! hi h i hi h i :p ! up Rom bằng tools này cũng như cách thứ 3 của BÁC QUANG vậy ! nhưng mà cái này hình như nó bỏ qua bước kiêmtra đầu tiên thì Phải ! . . . . chết quyên ! bạn tìm 1 bản ROM SHIP và lấy temp.bin nha ! . . . .

http://www.4shared.com/file/90140152/e2d21365/cuu_ETEN_up_Nham_ROM_chet.html

Chỉnh sửa cuối:

son_hui

Mời các Bác thưởng thức Cô Vợ Yêu của em !

Mời các Bác :

vợ em đẹp ko các Bác ! hi hi hi hi:p

hpdefalcon

đây là tools up ROm cho ETEN X800 khi up nhầm bản ROM của M700 ! tui đã cứu sống máy bằng tools này ! Nhưng up đến lần thứ 9 thì máy tôi chết ! nhưng do hết PIN ! tui cũng ko biết lỗi tại gì ! ko biết phải do tools nay gây ra nữa ko ! tui nói trước với mọi người như vậy ! ko biết đâu lại chết thật thì đưng chách tôi nha ! hi h i hi h i :p ! up Rom bằng tools này cũng như cách thứ 3 của BÁC QUANG vậy ! nhưng mà cái này hình như nó bỏ qua bước kiêmtra đầu tiên thì Phải ! . . . . chết quyên ! bạn tìm 1 bản ROM SHIP và lấy temp.bin nha ! . . . .

http://www.4shared.com/file/90140152/e2d21365/cuu_ETEN_up_Nham_ROM_chet.html

có một điều cơ bản là chưa có j đảm bảo là tools này có thể cứu đc máy của bạn,vì cuối cùng là máy bạn vẫn "die", cho dù theo bạn đó là hết pin hay j nữa.Theo tầm kiến thức hạn hẹp của mình thì khi đã up nhầm ROM của máy khác sẽ xảy ra 2TH:
-Máy sẽ ngăn ko cho up, báo lỗi ngay từ đầu. TH này khắc phục đc bằng cách up lại bản ROM gốc.
-Máy vẫn nhận ROM (có thể do sự tương đồng giữa 2 bản ROM), up xong thì lỗi.TH ko thể khắc phục = up ROM gốc hay bất cứ tools nào thông qua cổng USB.Cho đến nay thì vẫn còn rất nhiều người chịu chết ở đây.về lý thuyết thì giải pháp đặt ra lúc này là xóa toàn bộ chip flash và nạp lại.Chi với Laptools, ae kỹ thuật hãy thử nghĩ xem có cách nào để xóa chip ko?sau khi xóa xong nạp lại cho nó ntn?hì,e chả có công cụ j trong tay.Chỉ mong các bác có "điều kiện" thì làm thử để ae diễn đàn đc mở mang tầm mắt