• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp đỡ !

Status
Không mở trả lời sau này.

vovanbang

Em dùng WP7 dc 1 tháng, nhưng ko có tính năng copy/paste nên em đành phải lên android ! mọi thứ đều ok! Anh Thái up hộ em rất ok! nhưng chỉ bị một lỗi mà em và Anh Thái cũng bó tay!

Khi Boot xong room, thì reboot lại là mỗi lần mở khóa phải bị delay 1> 2 s nhìn rất nản! còn WP7 thì ko bị tình trạng này, Winmobile 6.5 cũng vậy !

Chỉ có android tất cả các bản mà Anh Thái có up cho mình đều bị như vậy!

Các anh có cách nào cứu em với ko ạ!

Lỗi : mỗi lúc muốn slide to unlock thì phải bị delay 1>2!

Chỉnh sửa cuối:

stupid1314

Em dùng WP7 dc 1 tháng, nhưng ko có tính năng copy/paste nên em đành phải lên android ! mọi thứ đều ok! Anh Thái up hộ em rất ok! nhưng chỉ bị một lỗi mà em và Anh Thái cũng bó tay!

Khi Boot xong room, thì reboot lại là mỗi lần mở khóa phải bị delay 1> 2 s nhìn rất nản! còn WP7 thì ko bị tình trạng này, Winmobile 6.5 cũng vậy !

Không biết bạn đã dùng task29 bao giờ chưa? Nếu chưa dùng thì dùng thử xem, khá hiệu quả đó! Còn nếu đã dùng rồi thì mình cũng không biết phải làm sao để giúp bạn, chúc bạn mau khắc phục được.

vovanbang

có anh Thái có dùng task 29 xóa hết rồi cài lại ! rom khác vẫn bị! cám ơn bạn!

lungtungbeng

Tất cả các bản Rom hiện giờ đều gặp trường hợp này. Bạn có thể khắc phục bằng cách dùng SD tốc độ cao hoặc dùng bản super Ram (vd như bản Super Ram Sense 1.5 của DarkStone, hoặc mấy bản Super Ram Non-Sense của Mdeejay, vv...)

vinhhuynh1

Tình trạng chung của Android bạn ơi, bạn chuyển qua rom MUIU có thể giảm được tí xíu nữa , chắc khoảng 0,5 s thôi.

vovanbang

nếu mà ai cũng bị thì mình chịu rồi! mình và bạn mình mỗi người 1 cái HD 2 T8585 anh thái 1 HD 2 T-mobile , Anh Thái và bạn mình ko bị, chỉ mình bị ! mình nhắn nút cứng thì mất khoảng 2 giây mới thấy màn hình unlock ! còn Anh Thái và bạn mình thì 1s! nhanh hơn mình thấy rõ ! lỡ đi cà phê mấy em gái nó mượn nó cười thíu đầu luôn!

Cám ơn các bạn!

Gago204

Cái này là tình trạng chung mà bạn, bất tiện chút nhưng cung k vấn đề j mà

vovanbang

mình thấy anh Thái chép file Rom .zip vào thẻ rồi mở máy lên chạy vào Nand! mình hơi gà!nhưng khi chạy mình tháo thẻ nhớ ra vẫn chạy dc! mình nghĩ là trên NAND

stupid1314

Các bạn nói sao ấy chứ, nếu dùng Nand thì đâu có chuyện này. Nếu dùng trên SD thì phải chịu thôi.

vovanbang

MAGLDR 1.1.3
Radio 2.15
Rom [29.MAR.2011][cLK/MAGLDR]TyphooN CyanogenMod 7 RC3+ v2.8.6[2.3.3][A2SD][tytung r8.3]
Task 29
format thẻ nhớ luôn!

Các anh xem hộ em còn thiếu bước nào ạ!

sheva2202

lúc truoc mình có bị tình trạng này khi xài mấy bản nand, b h chuyển sang xài trên sd thì đâu có bị nữa, chậm lắm cũng 0,5s thôi. bạn dùng thử mấy bản của bác langthang xem ^^

nguyenh

MAGLDR 1.1.3
Radio 2.15
Rom [29.MAR.2011][cLK/MAGLDR]TyphooN CyanogenMod 7 RC3+ v2.8.6[2.3.3][A2SD][tytung r8.3]
Task 29
format thẻ nhớ luôn!

Các anh xem hộ em còn thiếu bước nào ạ!

Híc lạ nhỉ dùng bản TyphooN CyanogenMod 7 mà còn bị nữa à. Bạn thử lại bản gốc của DFT xem thế nào. Đó là bản chuẩn nhất đấy!

modbibi

đang dùng bản rom DHD CMYLXGO ko có tình trạng đó,bấm nút là hiện màn hình liền,bạn thử task29 rồi cài lại từ đầu 1 lần nữa xem sao

khang_bk

Hic, sao bạn cứ "anh Thái", "anh Thái" thế nhỉ ? Mình nghĩ trước khi đặt câu hỏi bạn nên tham khảo qua trong forum phần thắc mắc các vấn đề về NAND đã nói rất rõ rồi mà. Nói thật mình chẳng biết bạn đang nói "anh Thái" nào cả. Nghe cứ thế nào ấy. ^^

Status
Không mở trả lời sau này.