• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp máy Herald bị lỗi Data Crashes......

newcentury214

Máy mình ban đầu bị lỗi dò tài khoản không được (Bấm *101#)..Mình tiến hành up bản rom HERA_Wing_v4.12.07.14F_PDAVIET.....và bị tình trạng như trên : Data Crashes....và Simlock....Mình chạy nhiều bản Rom gốc rồi mà tình trạng vẫn như thế.....Phiên bản sóng hiện tại là 03.21.90
IPL: 4.26.002
SPL: 4.26.000
Giúp mình với !:(

newcentury214

Xin mọi người giúp đỡ mình với....Có biện pháp gì không các bạn?.....Hiện tại chỉ có thể nghe nhạc, chơi games thôi....

newcentury214

Trước khi up Rom bạn phải Hard SPL chứ. Bạn thử Hard SPL tại ĐÂY xem có được không.

Máy mình bị lổi simlock : "Data crashes. Please contact your service center" sau khi up Rom. Mình nghĩ lỗi này không phải do chưa Hard SPL đâu, vì mình chạy được vào trong mà. Lỗi này giống như là nhập code sai nhiều lần vậy. Không biết ngoài bản Radio 03.21.90, còn bản nào cao hơn không nhỉ ?

newcentury214

Ngoài bản Radio 03.21.90, còn bản nào cao hơn cho Herald không các bạn ? Mình đang cần giúp đỡ cây Herald T-mobile Wing bị Data crash.:(

newcentury214

Nếu không có bản nào cao hơn vậy quay về up bản thấp hơn thử xem sao.:D
Mình đã Up bản Radio thấp hơn rồi, kết quả vẫn bị Data Crashes, mình nghĩ chỉ có thể bản cao hơn mới có hy vọng fix được.....Buồn cả tuần nay rồi:(

newcentury214

Dùng Herald_Simlock_Kit lấy ra được 2 file, trong đó file simlock.bin mở ra toàn số 0.....hixxx.....ai có cách giúp mình với .:((