• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hỏi kinh nghiệm các bác dùng p1i

haivan710198

em vừa thanh lý con p990i đang định mua 1 con p1i hàng ngoài!Anh em sử dụng p1i chia sẻ cho em ít kinh nghiệm để mua 1 con p1i ngon! Kinh nghiệm để biết p1i chwa bị chọc ngoái thay màn hình..vv.vvv..
CÁm ơn anh em rất nhiều!

quangthanh1508

P1i và P990i gần giống nhau về sử dụng, nhưng nó chạy nhanh hơn p990i, còn đẹp hay xấu hơn là tùy người đánh giá. Cứ xài rồi sẽ biết thôi bạn ah! Còn bạn muốn tìm hỉu về vấn đề gì thì seach trên diễn đàn sẽ có đầy đủ.
Chúc dzui

prescolt

mình hạ cánh từ iphone xuống p1i và cảm thấy hài lòng với nó lắm
nói chinh xác là 1 chiếc PDA chuyên nghiệp :D

hellboy424

hì hì, mình thấy thì cà văn phòng và giải trí p1i đều ok hết, nhưng khi mua đặc biệt bạn phải để ý đến máy ảnh nhá, vì có 1 đợt hàng p1i bị lỗi camera nhé(cam hiển thị ko tốt khi chụp ảnh, theo mình thấy n1o bị 1 đốm màu xanh ở góc) khó thấy, nhưng với 1 số pro khó tính thì nó là cả 1 vấn đề đó. hi hi. Còn lại chỉ có thể nói 1 từ perfectb-)

ngmtri

Tui đang dùng P1i, nói chung là rất tuyệt nó là dòng nâng cấp của P990. kiểu dáng nhỏ gọn hơn, thời trang hơn. Nói chung bây giờ cũng nhiều người dùng P1i lắm rồi. Và nghiệm là mua máy thì thì cần test trước xem có lỗi gì ko bằng cách mở service menu/Service Test để kiểm tra từng cái như loa, camere, micro, màn hình có bị điểm chết ko,....
Jog (bánh xe lăn bên hông máy)
Jog lên + ấn phím *
Jog xuống + Jog xuống + ấn phím *
Jog xuống + ấn phím *

Vitcon321

Bro nhớ kiểm tra Cái nút cuộn bên hông nhé NẾu nó cuộn xuống mà chạy lên cuộn lên mà chạy xuống thì bác không nên mua vì sau này bác sẽ phải tháo máy để lau chủi cái nút đó .tui thấy nhìu người gặp trường hợp này roài .

hieusaco

cám ơn mọi người rất nhiều!Thế thì em phải nhanh nhanh di làm 1 chú p1i vậy

Uh, đúng rồi, bạn nhanh làm một chú rồi còn lên diễn đàn tham gia vọc máy với anh em, thú vị lắm. Chỉ sợ có máy vọc rồi lại nghiện nặng ấy chứ