• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hỏi về ROM WM5.0 cho SamSung i718

symbian

Mình có 1 con ssi718 dùng hdh wm5 nhưng là ngôn ngữ tiếng trung , xin hỏi a e có rom hoặc cách nào đó để chuyển thành tiếng anh ko vậy , mong được mọi người giúp đỡ . thx ;)

nqbaobd04

Mình có Rom wm6.0 phiên bản tiếng Anh cho i718 nhưng mình không có cáp và cũng không biết cách cài Rom,nếu bạn cài được thì mình sẽ gởi bản Rom cho bạn. YM: nqbaobd04

vienchinh

Mình có Rom wm6.0 phiên bản tiếng Anh cho i718 nhưng mình không có cáp và cũng không biết cách cài Rom,nếu bạn cài được thì mình sẽ gởi bản Rom cho bạn. YM: nqbaobd04

gởi cho mình một bản đi bạn đang cần nè thank trước rùi đó .mail :vienchinhtran@gmail.com

heroptt

Bạn có thể download Rom WM6 cho dòng I7xx tại đây http://rapidshare.com/files/45439904...A_Eng.rar.html
Cách cài đặt như sau :
1. Nạp đầy pin cho con Samsung của bạn
2. Cài ActiveSync vào PC ( chắc bạn tự cài đc cái này )
3. Khởi động lại PC
4. Ấn chuột phải vào biểu tượng ActiveSync ở Systemtray, chọn ConnectionSetting , bỏ đánh dấu " Allow USB connection " và đánh dấu dòng bên dưới, Ok
5. Tắt điện thoại đi và cắm kết nối USB với PC
6. Chạy chương trình mà bạn đã load về ( đã giải nén ) và click vào nút " Detect "
7. Bây giờ bật điện thoại lên và chương trình sẽ tự chạy
Xem thêm thông tin tại đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=321084&highlight=samsung+i710
Chúc bạn thành công !

ruanchengjiang

tớ đang dùng một chú i718, nhưng hôm trước nó đổ bệnh, màn hình trắng xóa không hiển thị gì cả, các bạn cho mình hỏi là do lỗi phần cứng hay phần mềm, và phải sử lý như thế nào? xin trân thành cảm ơn

DuongTrunghuy

Các bác cho e hỏi cách Hard Reset con máy i718 với. Hôm trứơc em gỡ bỏ chương trình PVLIP ra xong thì lúc khởi điọng lại máy thì kg thể vào đc nữa. Bác nào gặp trừơng hợp như thế này rồi mà đã xử lý xong thì mách em cách làm với. Mong đc các bác chỉ bảo cho
Cảm ơn rất nhiều....

DuongTrunghuy

Sau một ngày vật lộn với con i718 cuối cùng cũng tìm đc ra cách Hard Reset bằng phím cứng. Quả là không khó chút nào. Ai gặp phải lỗi như vậy cứ fone cho mình nhé.09 835 15982

bapdetieunhi

bạn chỉ cho cho ae với một chút kinh nghiệm vật lộn vật vã với hard reset của nó ?

flashgame

Bạn có thể download Rom WM6 cho dòng I7xx tại đây http://rapidshare.com/files/45439904...A_Eng.rar.html
Cách cài đặt như sau :
1. Nạp đầy pin cho con Samsung của bạn
2. Cài ActiveSync vào PC ( chắc bạn tự cài đc cái này )
3. Khởi động lại PC
4. Ấn chuột phải vào biểu tượng ActiveSync ở Systemtray, chọn ConnectionSetting , bỏ đánh dấu " Allow USB connection " và đánh dấu dòng bên dưới, Ok
5. Tắt điện thoại đi và cắm kết nối USB với PC
6. Chạy chương trình mà bạn đã load về ( đã giải nén ) và click vào nút " Detect "
7. Bây giờ bật điện thoại lên và chương trình sẽ tự chạy
Xem thêm thông tin tại đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=321084&highlight=samsung+i710
Chúc bạn thành công !
mình có xem bài của vienchinh nhưng mình down load kh tài nào down được,, vậy nếu bạn tiện mong gửi cho mình bản đó vào mail dungtien_hnvn@yahoo.com thanks

dung_b1991

bác chỉ cho em các hardreset con I 780 bằng phím cứng với,em ko hardreset được bằng phần mềm vì nó đòi pass.thank bác trước

vanthiet85

Pác nào có rom của con I718 thì cho em xin với, hiện tại em đang xài một con nhưng ko biết đã có bản rom 6.1 dành cho dòng máy này chưa???
Thanks các pác trc!!!

nomere

theo em đọc ở đâu đó thì đã có bản 6.1 rồi. nhưng em chưa up thử. hard reset bằng phím cứng không có ở bản ha1 w 6.0 thì phải. chỉ có ở các bản sau thôi. còn muốn hr ở trong máy thì pas là yes. trước em cứ tưởng là cái gì cao siêu lắm. hì. share cùng với các bác.

bushido

minh co ban i718ZMGG1_PDA_English ban nao can minh up cho, minh da dung thu con nay voi i710 cua minh roai, chay cung okie lam, moi toi khi start may co chu china mobile nghe buon wa:|

Lamode8x

hard reset i710
Các bạn cứ nhấn đồng thời 3 phím : Phím đỏ + Phím xanh + soft reset giữ khoảng 3s thi bỏ softreset ra vẫn giữ 2 phím kia cho tới khi màn hình hiện lên hardreset thi bỏ ra