• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hướng dẫn cách Download WinXP SP2 từ Microsoft

hungdqk

Các bác ơi gần đây có soft đăng kí xp2 lâu thành bản quyền mà lại còn lấy được cả code nữa. Nhưng mà với vốn tiếng anh kém wa em mò mãi mà ko tìm được địa chỉ để vô dow cái win về để làm thành cái CD cài win cho ngon. Có bác nào chỉ em với hoặc cho em cái link để vô dow với

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ơi gần đây có soft đăng kí xp2 lâu thành bản quyền mà lại còn lấy được cả code nữa. Nhưng mà với vốn tiếng anh kém wa em mò mãi mà ko tìm được địa chỉ để vô dow cái win về để làm thành cái CD cài win cho ngon. Có bác nào chỉ em với hoặc cho em cái link để vô dow với

Down làm gì cho khổ vậy Bác! Bác ra của hàng tin học mua 1 đĩa cài đặt Win XP SP2 "Nhớ tìm bản ra năm 2005, có dung lượng 626MB" cài là chạy ổn nhất! "Vì Mình đã cài khoảng 30 bản Win XP SP2, chỉ có bản 626MB này là OK nhất"! Cài vào và sau đó "Chế biến" thành bản quyền là được thôi mà! Vừa nhanh, vừa rẻ! Chúc vui!;;)

hungdqk

Em cũng bít là ra cd center mua nhanh nhưng mà khổ cái các bản win ở đó bị hack nhiều wa nên chạy hay bị lỗi lém. Nên em mới muốn vô dow nguyên một bản thật ngon về để làm cái CD cài máy cho nó ổn định.

hackerhp

Bác nào cho em hỏi dùng đĩa GHOST XP2 chạy có ổn định không nhỉ vì cài nhanh wa mất có 1'50''
Em cài xong chạy bình thường có cái "System restore",nút "Stand by" là không thấy đâu
Cài media 11 nó báo lỗi thế này "To find out why we were unable to vailidate that your copy ò windows í genuine,click finish" dù em đã vào trang chủ cua Microsoft download media 11 về
Cài Internet Explorer cũng không được
Pro giúp với

TraiNgheoHn

Down làm gì cho khổ vậy Bác! Bác ra của hàng tin học mua 1 đĩa cài đặt Win XP SP2 "Nhớ tìm bản ra năm 2005, có dung lượng 626MB" cài là chạy ổn nhất! "Vì Mình đã cài khoảng 30 bản Win XP SP2, chỉ có bản 626MB này là OK nhất"! Cài vào và sau đó "Chế biến" thành bản quyền là được thôi mà! Vừa nhanh, vừa rẻ! Chúc vui!;;)

Các cửa hàng đĩa toàn đĩa vớ vẩn dùng chán kinh. Nghe bác nói vậy chắc hẳn bác đang giữ trong tay bản Win đó phải không ạ?Cho e hỏi bác co ỏ HN kô ạ?nếu ở hn hôm nào em qua ghi nhờ cái đĩa.;;)

XuanTruong

Super V.I.P
Các cửa hàng đĩa toàn đĩa vớ vẩn dùng chán kinh. Nghe bác nói vậy chắc hẳn bác đang giữ trong tay bản Win đó phải không ạ?Cho e hỏi bác co ỏ HN kô ạ?nếu ở hn hôm nào em qua ghi nhờ cái đĩa.;;)

Mình quê ở Hà Đông nhưng làm việc và công tác tại tỉnh Gia Lai! Bạn cứ tìm đúng bản Win Mình nói đó là được mà! Khi mua nhớ bỏ vào máy PC để thử sẽ biết ngay mà dung lượng đúng 626MB. Còn các bản khác không có bản nào chính xác dung lượng đó đâu? Vì hiện giờ Mình giữ khoảng 40 bản Win XP SP2, nhưng không có bản nào trùng với dung lượng của bản ra năm 2005 đó! Chúc vui!;;):-?

khocviem

Các bác down win XP ở Microsoft làm gì . Bản trên Microsoft chỉ có 226MB -mình đã down rồi, là bản dành cho SP1 update lên SP2 thui . Còn muốn dùng bản Full thì nó bắt pải mua đĩa của nó

TraiNgheoHn

Mình quê ở Hà Đông nhưng làm việc và công tác tại tỉnh Gia Lai! Bạn cứ tìm đúng bản Win Mình nói đó là được mà! Khi mua nhớ bỏ vào máy PC để thử sẽ biết ngay mà dung lượng đúng 626MB. Còn các bản khác không có bản nào chính xác dung lượng đó đâu? Vì hiện giờ Mình giữ khoảng 40 bản Win XP SP2, nhưng không có bản nào trùng với dung lượng của bản ra năm 2005 đó! Chúc vui!;;):-?

Như vậy quả là 1 công việc khó khăn,tết này bác có về quê không?Bác về ghi cho e một bản nhé,tìm thế kia khó quá bác ạ?

htorancel

Nếu được bác XuanTruong có thể up bản Win 626Mb của bác nên một host nào đó để cho các anh em PV tải về được không? Ra ngoài hàng đĩa tìm hoài nhưng không thấy có bản như của bác.

TraiNgheoHn

Đúng rồi đấy,bác xem có cái host nào bác up lên cho anh em cùng hưởng. Mình có bản này 624Mb không biết có phải không?nhưng mà đĩa này lỗi mất rồi huu

XuanTruong

Super V.I.P
Như vậy quả là 1 công việc khó khăn,tết này bác có về quê không?Bác về ghi cho e một bản nhé,tìm thế kia khó quá bác ạ?

Nếu được bác XuanTruong có thể up bản Win 626Mb của bác nên một host nào đó để cho các anh em PV tải về được không? Ra ngoài hàng đĩa tìm hoài nhưng không thấy có bản như của bác.

Đúng rồi đấy,bác xem có cái host nào bác up lên cho anh em cùng hưởng. Mình có bản này 624Mb không biết có phải không?nhưng mà đĩa này lỗi mất rồi huu

Dung lượng và các file, thư mục của bản 2005 đó đây! Rất tiếc tết này Mình không về thăm quê được, mong các Bạn thông cảm! Up lên Host thì do file lớn quá, vì Mình dùng toàn host Free nên bị hạn chế rất nhiều! Các Bạn cứ cố kiếm thử xem có không? Còn nếu không có thì các Bạn để lại địa chỉ chính xác khi nào rảnh Mình sẽ gửi đĩa CD cài đặt ra cho! Chúc vui!:-?:-?:-?

TraiNgheoHn

Híc, vậy em xin đăng ký luôn nhé,khi nào rảnh bác gửi cho em,làm phiền bác quá. Phan Việt Phương - 20A Ngọc Hà - Ba Đình - HN.Em ở trọ nên nhờ địa chỉ người thân.