• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hướng dẫn Cook ROM

binlivehiphop

Chào các bác !
chả là e mới bắt đầu cook rom mà tư chất không có nên đang bí ở đoạn này
Đây là ảnh của e nó

ảnh trên là e cần chỉnh sủa thế nào để có thể sử dụng đc chúng
vì bản rom này e up rom lên chạy bt chi có lổi đó là không sử dụng đc
cảm ứng binh thường
Hôm trước e cũng có nhờ bác PhamQuang nhưng bác y tưởng e spam nên bác y đi luôn
giờ mong pro nào chỉ dạy giùm e :|
thank

ah còn nữa là cái camera dù bật lên cũng không đc ,các nút cảm ưng (gọi,ok,huy goi)vẩn bình thương nhưng lai chuyen thành(sart,back,security)
mong pro nào giup đở -_-;

TranMinhMan

Super V.I.P
1/ Mình nhìn mãi mà ko biết nó là máy hiệu gì!? (bạn cũng ko nói rõ)
2/ Kitchen bạn lấy nguồn từ đâu!?
3/ Bạn đã thay được những gì, VD: SYS, XIP, OEM, Pakages. Ngoài ra thay như thế nào!?

P/S: với bài hỏi như bạn nêu thì chắc chắn ko 1 ai có thể trả lời bạn nổi!:|
Mình sẽ xóa bài cùng chủ đề này của bạn tại * PPC - KỸ THUẬT VÀ ROM > * PPC - THƯƠNG HIỆU KHÁC > * Cần chỉ day về cook rom đây(mong pro chút ít thời gian chỉ dạy). Và sẽ quay lại thảo luận với bạn tại đây sau khi bạn cho nhiều thông tin hơn.

Thân!

TranMinhMan

Super V.I.P
Ộop..! Mới tập build mà bắt đầu từ những loại máy này thì chịu! Khó có ai hướng dẫn bạn được, nói mà ko đúng thì chít..!:|

blackdoor

Manager
Ộop..! Mới tập build mà bắt đầu từ những loại máy này thì chịu! Khó có ai hướng dẫn bạn được, nói mà ko đúng thì chít..!:|
Thì thử hướng dẫn như ngày trước Mẫn dạy mình làm cho Flame vậy.:))

binlivehiphop

^^ vậy là pro chịu vào rồi hjc ngồi đợi câu trả lời của máy pro mải
E giải nén từ rom "FLASH.Bin" ra đc OEM và SYS hiện đang thay icon và giao diện của dòng đó nhưng thay xong đóng gói lại
thi trục trặc lổi như trên mong các pro hương dẩn fix nhưng lổi trên
Thank Pro

TranMinhMan

Super V.I.P
^^ vậy là pro chịu vào rồi hjc ngồi đợi câu trả lời của máy pro mải
E giải nén từ rom "FLASH.Bin" ra đc OEM và SYS hiện đang thay icon và giao diện của dòng đó nhưng thay xong đóng gói lại
thi trục trặc lổi như trên mong các pro hương dẩn fix nhưng lổi trên
Thank Pro

Lỗi của bạn nằm 1 trong 2 chỗ:
1/ Bạn xem lại OEM Dialpad gốc và tìm các button đã mất nằm đâu, sau đó so lại với cái bạn build trong Kit, có bị sót file ko.
2/ WM6.5 trong các package DPI có theme và Dialpad riêng, nên có thể nó sẽ đụng với Dialpad gốc của bạn.
Xem lại các rgu (reg) trong các package và OEM liên quan đến Dialpad, chắc chắn nó đã set lại và làm sai reg so với bạn cần.
Khi build Rom bạn nên dùng ctr Total Commander or Win Commander, nó sẽ giúp bạn làm việc được với các file archive, hidden tốt hơn Win Explorer.
Thân!

binlivehiphop

Lỗi của bạn nằm 1 trong 2 chỗ:
1/ Bạn xem lại OEM Dialpad gốc và tìm các button đã mất nằm đâu, sau đó so lại với cái bạn build trong Kit, có bị sót file ko.
2/ WM6.5 trong các package DPI có theme và Dialpad riêng, nên có thể nó sẽ đụng với Dialpad gốc của bạn.
Xem lại các rgu (reg) trong các package và OEM liên quan đến Dialpad, chắc chắn nó đã set lại và làm sai reg so với bạn cần.
Khi build Rom bạn nên dùng ctr Total Commander or Win Commander, nó sẽ giúp bạn làm việc được với các file archive, hidden tốt hơn Win Explorer.
Thân!
Đầu tiên e chân thành cảm ơn bác đã giải mả cho e mong rằng bác có thể trả lời e nhiều câu hởi hơn nữa mà e đang rất muốn hỏi ^^
"Không biết lấy gì để tạ ơn bác nữa"
Còn lổi mà bác miêu tả trên e sẻ xem thật kỹ và có câu trả lời cho bác sớm nhất có thể
Àh thêm điều nữa là hiện tại con F-Mobile B960 chưa ai có rom gốc của nó nên cũng là một thiệt thòi "Tại FPT nó giử khư khư ah"
Bản rom trên e lấy cũa GSmart S1205 Cũa hảng GiGa up lên cho con F-Mobile B960 cũa FPT nên mới bị lổi như vậy
E cũng đã nghich trong thư mục OEm driver rồi nhưng vẩn không đc
Còn đây là hình ảnh của 2 dòng máy cũa hai hảng e nói trên
Vấn đề sữa lổi của bác nói trên e sẻ cô gắng xem xem có chỉnh sữa đc không
Dú sao cũng thank bác đã bớt chút thời gian quan tâm

àh bác xem ảnh rồi cho e hỏi có thẻ chuyên đổi tất cả các OEM Dialpad của S1205 sang cho B960 đc không ah
Một Lần nữa thank bác "không biết thank thế nào cho đủ dù sao cũng phải thank thật nhiều"

blackdoor

Manager
Nếu không có ROM gốc của máy mà dùng ROM của dòng khác thì sẽ có khá nhiều vấn đề phải giải quyết. Phần cứng của 2 dòng có thể khác nhau nên các OEM khó mà dùng chung cho nhau được. Nhẹ là các lỗi phát sinh như bạn mô tả, tệ nhất là máy có thể ngủ luôn mà không dậy nữa.:p
Bạn phải tìm được ROM gốc của nó, phần việc còn lại mới dễ dàng hơn được.

binlivehiphop

1/ Mình nhìn mãi mà ko biết nó là máy hiệu gì!? (bạn cũng ko nói rõ)
2/ Kitchen bạn lấy nguồn từ đâu!?
3/ Bạn đã thay được những gì, VD: SYS, XIP, OEM, Pakages. Ngoài ra thay như thế nào!?

P/S: với bài hỏi như bạn nêu thì chắc chắn ko 1 ai có thể trả lời bạn nổi!:|
Mình sẽ xóa bài cùng chủ đề này của bạn tại * PPC - KỸ THUẬT VÀ ROM > * PPC - THƯƠNG HIỆU KHÁC > * Cần chỉ day về cook rom đây(mong pro chút ít thời gian chỉ dạy). Và sẽ quay lại thảo luận với bạn tại đây sau khi bạn cho nhiều thông tin hơn.

Thân!

Tiếp đây e xin đóng góp thông tin cho e nó"Xin lổi các pro về sự thiếu sót này"
+ Tên : F-Mobile B960 Cũa FPT "nhập phần cứng cũa china về thay phần mềm"
+ kitchen : dòng máy cũa B960 cũng tương tự như Tops A1"e Thử lấy dùng hoá ra dùng đc cho e này"
Link :http://www.mediafire.com/youngbin#1,1
"Bác vào đây lấy tool nhé đầy đủ phần mềm lẩn bản rom e đã extract ra OEM và SYS"
"Cái này e đọc bên web china và tim đc cũng nhờ men bên tinhte"
+ Hiện tại e mới chỉ giám vọc icon và giao diện"vì cái này dể mà"còn nhưng lổi như trên e có vọc nhưng vẩn không hiêu thế nào "mong chỉ dạy thêm"
Thank thật nhiêu cho các pro ^^

binlivehiphop

Nếu không có ROM gốc của máy mà dùng ROM của dòng khác thì sẽ có khá nhiều vấn đề phải giải quyết. Phần cứng của 2 dòng có thể khác nhau nên các OEM khó mà dùng chung cho nhau được. Nhẹ là các lỗi phát sinh như bạn mô tả, tệ nhất là máy có thể ngủ luôn mà không dậy nữa.:p
Bạn phải tìm được ROM gốc của nó, phần việc còn lại mới dễ dàng hơn được.

thank bác blackdoor phân cưng của hai máy giông hệt nhau e đã up rom của S1205 cho con B960 và dùng cho tới nay đả đc 2 tuần rôi và lổi thì chỉ mới nhưng lổi e nói trên thôi chưa xuất hiện lổi nào mới cả ,còn bản rom của B960 chắc phải để tự FPT Và một hảng của philippin chia sẻ chứ không thi tim chẳng thấy ở đâu
Thêm nưa hiện tại bản rom của S1205 e đã up rom cho tới 11 con B960 nhưng lổi thì vẩn như trên tất cả đều một lổi trên
mong rằng pro chỉ dạy cách để chỉnh sửa nhưng lổi trên
Thank tất cả các pro đã vào đọc bài ^^

Chỉnh sửa cuối:

binlivehiphop

Bác PhamQuang ơi Giúp Cháu Với cháu vào chinh sưa phần phim bấn rồi up thử giờ không lên nưa hjx
Mong các bác pro giúp đở để e cứu nốt 10 con còn lại cho khách ^^
Thank Tất Cả pro ^^

wacky90

anh lam sao up được vậy , chia sẻ bản rom anh nối sẳn đi, cho em up với ,cái file FLASH.BIN anh giử em chép vào thẻ nhớ rồi về botloader nhưng bị lỗi" erro : coppying file from stroge sd fail".khi em lấy thẻ nhớ ra cho vào máy tính thì có 1 file" EncFiltLog " có biểu tượng cái khóa là sao vậy anh. có phải botloader em có vấn đề không anh, hay do bản rom flash.bin của s1205, hình của file EncFiltLog

binlivehiphop

anh lam sao up được vậy , chia sẻ bản rom anh nối sẳn đi, cho em up với ,cái file FLASH.BIN anh giử em chép vào thẻ nhớ rồi về botloader nhưng bị lỗi" erro : coppying file from stroge sd fail".khi em lấy thẻ nhớ ra cho vào máy tính thì có 1 file" EncFiltLog " có biểu tượng cái khóa là sao vậy anh. có phải botloader em có vấn đề không anh, hay do bản rom flash.bin của s1205, hình của file EncFiltLog

Tất cả lổi trên không phải lổi đâu bạn chỉ là bạn làm sai các bước thôi ^^
Cách làm đây
1 : Giải nén tất cả rồi copy nguyên folder update (copy nguyên sau khi giải nén ra nghe) rồi bổ vào thẻ khoảng chừng 2G
2 :botloader bằng tổ hợp như sau "Volume Down+Camera+Nut Nguồn" Đợi 3s nghe
3 : Khi đã botloader và nó hện lên 2 lựa chọn cho mình thì ấn Volum up nghe
4 : Và bây giờ chỉ còn ngồi đợi thôi ^^
Thank men