• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần thông tin về htc EVO4G tại VN

thqt1b

Chào các bro. Mình mới chuyển từ WM6.5 sang Android nên cần một số thông tin bên Android đây. Mình thấy con HTC EVO 4G rất hay nhưng khổ nỗi tìm đỏ mắt ở VN mà chưa thấy ai bán cả. Mình cũng biết là con này chỉ xài dc Sim SFONE thui.. Mong bạn nào biết chỗ bán Or chỗ ship hàng về thì chỉ cho mình nha.
THanks.

Kenji1992

Chào các bro. Mình mới chuyển từ WM6.5 sang Android nên cần một số thông tin bên Android đây. Mình thấy con HTC EVO 4G rất hay nhưng khổ nỗi tìm đỏ mắt ở VN mà chưa thấy ai bán cả. Mình cũng biết là con này chỉ xài dc Sim SFONE thui.. Mong bạn nào biết chỗ bán Or chỗ ship hàng về thì chỉ cho mình nha.
THanks.

sao hok tìm con hTC desire sài cho sướng anh à

thqt1b

sao hok tìm con hTC desire sài cho sướng anh à

Cũng từng nghĩ như Bro, thậm chí mình cũng muốn thử con moto Xt720, nhưng mình thấy cấu hình HTC EVO rất ok. HDMI + 8mp + 2 camera + ram 512 & cpu 1GHz. Cũng pro quá chứ.

Kenji1992

Cũng từng nghĩ như Bro, thậm chí mình cũng muốn thử con moto Xt720, nhưng mình thấy cấu hình HTC EVO rất ok. HDMI + 8mp + 2 camera + ram 512 & cpu 1GHz. Cũng pro quá chứ.

anh muốn sử dụng đt trong việc gì , em có vài ý kiến , nếu đc thì anh tham khảo nha , có gì hok đc bằng lòng thì anh cứ nói nha
1 :có lẽ theo em nghĩ thì anh đã có laplap , vậy việc xem fim có thể xem trên laptop và hok cần cổng HDMI trong điện thoại làm gì
2 : điện thoại hok thể thay thế cho máy ảnh , dù nó có 12 chấm thì cũng như vậy à , vs tầm tiền đó thì anh mua thêm máy ảnh 8chấm khảon 4tr là chụp ảnh ngon
3 : 2 camera thì được nhưng mà mạng 3G việt nam chán lắm anh à , giá cước còn cao nữa . nên việc sử dụng camera 2 0 hợp lý lắm nhưng nếu có thì cũng tốt thôi , khi cần sài 3g thì mình sai :D
4 : chip 1 GH + ram 512 thì cũng bằng HTC desire anh à . còn 4G của anh định mua tì hàng chính hảng hok có , chỉ có xách tay là nhiều nhưng mà nếu sau 1 thời gian sử dụng nó bị hỏng thì cũng khó tìm đc phụ kiện thay thế vì nó là hàng xách tay mà . nên anh nên cân nhắc kĩ trước khi mua điện thoại , vs tầm giá tiền anh địng mua evo 4G thì cũng có nhiều sản phầm cấu hình tương đương anh à . chúc anh tìm được diện thoại ưng ý , chúc anh buổi tối tốt đẹp

thqt1b

anh muốn sử dụng đt trong việc gì , em có vài ý kiến , nếu đc thì anh tham khảo nha , có gì hok đc bằng lòng thì anh cứ nói nha
1 :có lẽ theo em nghĩ thì anh đã có laplap , vậy việc xem fim có thể xem trên laptop và hok cần cổng HDMI trong điện thoại làm gì
2 : điện thoại hok thể thay thế cho máy ảnh , dù nó có 12 chấm thì cũng như vậy à , vs tầm tiền đó thì anh mua thêm máy ảnh 8chấm khảon 4tr là chụp ảnh ngon
3 : 2 camera thì được nhưng mà mạng 3G việt nam chán lắm anh à , giá cước còn cao nữa . nên việc sử dụng camera 2 0 hợp lý lắm nhưng nếu có thì cũng tốt thôi , khi cần sài 3g thì mình sai :D
4 : chip 1 GH + ram 512 thì cũng bằng HTC desire anh à . còn 4G của anh định mua tì hàng chính hảng hok có , chỉ có xách tay là nhiều nhưng mà nếu sau 1 thời gian sử dụng nó bị hỏng thì cũng khó tìm đc phụ kiện thay thế vì nó là hàng xách tay mà . nên anh nên cân nhắc kĩ trước khi mua điện thoại , vs tầm giá tiền anh địng mua evo 4G thì cũng có nhiều sản phầm cấu hình tương đương anh à . chúc anh tìm được diện thoại ưng ý , chúc anh buổi tối tốt đẹp

Vậy theo Bro thì mình nên xài cây nào cho ổn? Trước đây có xài HTC HD2, nhưng trong một lần bất cẩn->rớt xuống đất->Lên đường (hư CPU). Bro đang xài cây gì (Desire chăng?)? Có thể giới thiệu cho mình có thêm lựa chọn??
THANKS

Kenji1992

Vậy theo Bro thì mình nên xài cây nào cho ổn? Trước đây có xài HTC HD2, nhưng trong một lần bất cẩn->rớt xuống đất->Lên đường (hư CPU). Bro đang xài cây gì (Desire chăng?)? Có thể giới thiệu cho mình có thêm lựa chọn??
THANKS

vâng em đang sài desire . nếu anh chưa cần sử dụng đt gấp thì HTC desire HD là 1 lựa chọn cho anh , khoản tháng 11 nó sẽ bán ở châu á trong đó có việt nam , giá của nó giao động từ 13tr den 14tr thôi anh . em cũng mới tập tành vào android thôi , vì lúc trước em ở bên s60v5 ( 5800 :D ) .HTC desire bây là thuộc loại khủng nhất của HTC , nó chỉ đợi desire HD ra để nhường chổ thôi . androi sau này có khả năng phát triển hơn , bên đài loan đang nghiên cứu để ra những fw mới cho dòng HTC cao cấp đó anh . anh có thể tham khảo ở nhiều website bán điện thoại như thế giới di động , viễn thông a . trong đó đều có ghi chi tiết phần cứng của máy , anh có thể tham khảo thêm . chúc anh 1 ngày vui vẽ
và anh có thể vào link sau để tham khảo thêm các tính năng của đt , đây là link của 1 anh smod trong 4rum mình .

Chỉnh sửa cuối:

thqt1b

Bro thấy con moto xt720 ok ko?. Mình thấy nó cũng dc, khỗ nỗi ram héo quá.

Kenji1992

Bro thấy con moto xt720 ok ko?. Mình thấy nó cũng dc, khỗ nỗi ram héo quá.

Motorola XT720 được coi chiếc điện thoại thông minh, hỗ trợ giải trí mạnh mẽ với trình duyệt web tốc độ cao, màn hình rộng 3.7’’ lướt WEB thoải mái, chơi game, xem video và hình ảnh 3D với chất lượng tuyệt vời. Được hỗ trợ Xenon Flash và được thiết kế với bề ngoài khá mỏng, camera 8.0 megapixel, hỗ trợ quay video HD 720p nữa, con này cũng khá ngon đó anh . dúng là ram hơi ít nhưng cũng có thể chấp nhận dc mà anh

thqt1b

Motorola XT720 được coi chiếc điện thoại thông minh, hỗ trợ giải trí mạnh mẽ với trình duyệt web tốc độ cao, màn hình rộng 3.7’’ lướt WEB thoải mái, chơi game, xem video và hình ảnh 3D với chất lượng tuyệt vời. Được hỗ trợ Xenon Flash và được thiết kế với bề ngoài khá mỏng, camera 8.0 megapixel, hỗ trợ quay video HD 720p nữa, con này cũng khá ngon đó anh . dúng là ram hơi ít nhưng cũng có thể chấp nhận dc mà anh

Chắc sẽ lụm một cây desire giống Bro thui. Mình có tìm hiếu sơ trên mạng, Desire dc rất nhìu người chuộng.

Kenji1992

Chắc sẽ lụm một cây desire giống Bro thui. Mình có tìm hiếu sơ trên mạng, Desire dc rất nhìu người chuộng.

uhm vì đơn giản desire là hàng khủng mà anh :D , nếu anh mua thì trên cái link bài hôm qua em gửi cũng có bán desire , người bán là mod trong diễn đàn mình , giá rẽ hơn ở thế giới đi động gần 2tr . anh mua đi rồi khi nào rãnh anh em mình giao lưu

thqt1b

Desire có thể lên android 2.2 chưa?. Nếu lên dc rồi thì đó là bản rom chính hãng or romcook?
Mình nghe nói Moto xt720 có 2 phiên bản: bản ram 256mb/cpu 550mhz
bản ram 512mb/cpu 720mhz. Mình ko biết đây là tin vịt hay ko. Bro giúp mình chuyện này dc ko?

Chỉnh sửa cuối:

Kenji1992

Desire có thể lên android 2.2 chưa?. Nếu lên dc rồi thì đó là bản rom chính hãng or romcook?
Mình nghe nói Moto xt720 có 2 phiên bản: bản ram 256mb/cpu 550mhz
bản ram 512mb/cpu 720mhz. Mình ko biết đây là tin vịt hay ko. Bro giúp mình chuyện này dc ko?

theo em đc bik thì chỉ có 1 phiên bản ram 256 room 512 , chip sử lý 550 thôi mà anh . đâu có phiên bản có bản ram 512

billy1518

BÁN HTC EVO 4G MÀU TRẮNG

MÌNH CÓ CON HTC EVO 4G MÀU TRẮNG MỚI 99%. BÀ CHỊ XÁCH TAY VỀ NÈ BẠN.HIỆN MÌNH ĐANG XÀI.NẾU BẠN THÍCH CHƠI CÔNG NGHỆ MÌNH ĐỂ LẠI CHO GIÁ HỮU NGHỊ.
ĐT:0959636337

quocvieth

Các cao thủ HTC EVO 4G có thể thay đổ được ESN cho con nầy xin chỉ giáo nhưng mà 0004 hảdware á nghen chứ 0003 thì quá dể đi
cám ơn