• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần tìm ROM WM6.5 cho HTC Touch Cruise 09

PhamQuang

Manager
Nhờ anh em kiếm hộ Rom cho HTC Touch Cruise 09!!! Em cảm ơn:(

Vấn đề là bạn có dám Up hay không? :D
Đây là Link bản ROM WM6.5 mình Cook đây:
Mã:
http://rapidshare.com/files/252965743/IOLITE_WM6.5__1_11_707_01__B23003.rar
Pass.: PhamQuang

consolevn

Máy em đang dùng ROM 1.09.401.3 (40104) Radio 0.41.30.12 Protocol 12.41.30.16W Không biết có up được ROM này không, mà máy chưa HardSPL gì đó thì làm thế nào để uprom khác nhỉ. Mong các bác chỉ giáo. Đặc biệt là em muốn thay con tomtom bằng một phần mềm khác làm phần mềm GPS mặc định (vì không tìm được bản đồ VN cho tomtom)

PhamQuang

Manager
Hình như Iolite chưa có HardSPL thì phải.

Là tác giả chưa đưa lên công khai mà thôi !!!
Muốn Up ROM khác, chắc chắn tối thiểu máy phải có chạy HSPL, nếu chưa thì các bạn hãy tạm yên tâm với ROM đang có hoặc có thể Up các bản ROM gốc (hoặc các bản ROM Update từ ROM gốc) mà thôi.
ROM gốc là ROM có các ID Country, Language,... trùng với máy bạn đang có.

ghekua

Bên xda-developers có cách để chuyển CID --> superCID rồi, nhưng cách này khá mạo hiểm và đòi anh em phải có trái tim thép sẵn sàng đối mặt với việc em Iolite này ra đi haha...
anh em vào đây tìm hiểu thêm:
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=513499

Chỉnh sửa cuối:

bongtom

Vấn đề là bạn có dám Up hay không? :D
Đây là Link bản ROM WM6.5 mình Cook đây:
Mã:
http://rapidshare.com/files/252965743/IOLITE_WM6.5__1_11_707_01__B23003.rar
Pass.: PhamQuang

Lần đầu dùng WinMo cùng em HTC T4242. Bác Quang chỉ giúp em cách up, em liều ... :D

khoiks

Con này cài Vietmap chạy có ổn không các bác? Mình định dùng con này, nhưng thông tin của nó trên diễn đàn này ít quá.

Bác nào dùng qua con này rồi, xin cho mình ít kinh nghiệm về pin, sóng và mức độ tiện ích khi sử dụng nhé.
Thành thật cám ơn!

haiphambinh

Em up xong rồi! cảm ơn pác Quang

Em up xong rồi! cảm ơn pác Quang! Cảm giác tuyệt vời!! anh em thử đi, dùng HảdSPl truoc sau do up

haiphambinh

WM 6.5 không có Gôgle Map!

Bản 6.5 bác Quang cook thiếu một số phần mềm so với wm 6.1! Pác có bản wm 6.5 nguyên thủy không?? up cho anh em xài đi:(

dtienduc2

HTC Touch Cruise 09 của em tự nhiên khởi động xong đúng hình luôn.em bấm phím tăng âm lượng + và nút tròn chính giữa roi nút mở nguồn mà kg dc.anh Quang co cách nào chi cho em.cám on anh

DTSfun

Bạn muốn hard reset máy thì nhấn nút GIẢM ÂM LƯỢNG + NÚT TRÒN ACTION + POWER, sau đó máy sẽ hỏi hard reset? thì nhấn nút TĂNG ÂM LƯỢNG để bắt đầu.

chuate

có room nào up được bằng thẻ nhớ không các nhỉ, up bằng cable em hơi ghê răng. em ghét cái papago X3 quá, không set được nút kích hoạt bằng map khác, không quay ngang được màn hình.

khong_co_ai

Active Member
ah ơi sao toàn bi lỗi. k chạy được

dùng rom ship thì mọi chức năng đều ok hết bạn ạ. ở đầu top có rom ship đấy hoặc vào trang HTC.com mà down về. kể cả gán phím papago bằng vietmap cũng ok. Pin lại được lâu hơn nữa. đang dùng rom ship mấy năm rồi máy ngon lành, lúc trước up rom của bác Quang máy chạy không ổn. Trắc bác ấy không có máy để test thi cook rom.

Lamson

Well-Known Member
Mới khai quật được con HTC Cruiser 09 ( còn chưa hề bị chọc phá ) vừa HardSPL rồi mà không kiếm được bản ROM 6.5 nào , bác nào còn ROM 6.5 cho mình xin một bản. Cảm ơn nhiều