• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP.HCM Cần tư vấn lựa chọn giữa hai máy Dell và HP

h1z1

Sau khi phân vân, tìm hiểu kỹ thì em thấy có hai em này lọt vào tầm của em, mọi người tư vấn giùm em nhé
HP Pavilion 11 X360 với Dell inspiron 3147 hai em này thì em phân vân chưa biết chọn em nào
en-INTL-L-Dell-Inspiron-Redwood-11in-4GB-Silver-CWF-01773-RM2-mnco.jpg

em gút lại yêu cầu như sau, hôm trước tính là cái máy rút màn hình, mà coi đi coi lại dạng này bàn phím không ngon được.
yêu cầu đọc được file photoshop chừng 20layer thôi, không nhiều hiệu ứng lắm.
Pin cỡ trên 6 tiếng là được
Có mấy cấu hình dưới này mọi người thấy cấu hình nào ổn
Intel Celeron N2830 2.16GHz 1Mb - Intel Pentium N3530 2.16GHz 2Mb
Intel® Celeron® N3050 2.16Ghz - Intel Pentium N3700 2.4Ghz
Ram 4GB, HDD500GB

Cám ơn mọi người ạ

z1000

Member
cấu hình con dưới ngon hơn và đáp ứng dc nhu cầu của bác đấy.

á đù

Member
cấu hình con trên là của con Dell phải ko bác, cấu hình đó mở chừng 20 player là đứng cứng ngắc lun đó :D

n00b

Member
2 con này pin cũng same same nhau, bác lấy con dưới đi, chip mạnh hơn, xử lý mấy cái pts cũng tốt hơn

lebaolam

mà con dưới là con nào của HP vậy mấy bác, ở Việt Nam có hàng chưa vậy?

n00b

Member
ủa, pavilion X360 đời 2015 hả bác, nó về Việt Nam rồi ah?
dòng X360 này hiện đang có mặt tại Việt Nam nhưng là dòng năm ngoái nhe bác. Năm nay em chưa biết khi nào nó về

á đù

Member
nghe nói năm nay HP thay loa beats bằng loa B&O rồi, nghe sướng lắm bác ạ :D
yeah, B&O thì ngon hơn beats rồi. mà hình như năm nay HP dùng chip đời 5 rồi thì phải, thích quá các bác ah

á đù

Member
2 con này pin cũng same same nhau, bác lấy con dưới đi, chip mạnh hơn, xử lý mấy cái pts cũng tốt hơn
con này cũng sắp có hàng ở Việt Nam rồi đó bác, chịu khó đợi chừng 1 tháng là có hàng rồi đó

n00b

Member
mấy bác cho em hỏi chip đời 5 nó khác gì so với chip đời 4 vậy ạ ?

z1000

Member
B&O là của Bang & Olufsen nhe bác, thằng này là hãng âm thanh của Mỹ, nghe hay hơn beats nhiều lắm.
Chip đời 5 thì nghe báo là mạnh và mát hơn con đời 4, hy vọng là đúng :D