• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần win mobile cho htc wiza 100

Blogsoft

Mình lở xóa nhầm file hệ thống của win nên win bị lỗi ko vào đc, mình mới xài cái thằng này nên không biết xử lý thế nào hết, bác nào biết huơg dẩn cách cài lại win giúp mình nhé, thank nhiều

NhatToai

Super V.I.P
Mình lở xóa nhầm file hệ thống của win nên win bị lỗi ko vào đc, mình mới xài cái thằng này nên không biết xử lý thế nào hết, bác nào biết huơg dẩn cách cài lại win giúp mình nhé, thank nhiều

Không cần phải cài lại win(up ROM),bạn chỉ thực hiện Hard Reset lại là được.Quá trình này sẽ đưa máy về lại khởi điểm đầu.
Hard Reset: Nhấn giữ tổ hợp phím Comm Manager + Record + Power + Camera và chọt Reset, tiếp theo ấn phím Gọi(Call) để xác nhận HR.

Blogsoft

Mình gà, mới tập xài đc mấy hôm nên h không biết chính xác các vị trí của các nút ( nut reset , power và nut camera thì biết) bác có thể bớt chút thời gian vẻ lên hình giúp mình đc ko ạ
Máy mình chỉ load đc tới màn hình xanh win 6.1 thì đưng ko chạy đc nửa.
Wiza100 8125

blackdoor

Manager

Blogsoft

Mình đã thử rồi, nó không ra bước tiếp theo mà chỉ ra màn hình 3 màu thôi, không biết các nut của mình có bị liêt không nưa, còn cách nào khác ko mấy bác

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã thử rồi, nó không ra bước tiếp theo mà chỉ ra màn hình 3 màu thôi, không biết các nut của mình có bị liêt không nưa, còn cách nào khác ko mấy bác

Nếu máy còn vào win thì vào Start/settings/System/Clear storage nhập 1234 vào ô rồi nhấn Yes.
Còn hiện tượng màn hình 3 màu như trên là do thao tác của bạn chưa chuẩn,cần kiên nhẫn làm lại(chọt reset cho máy khởi động lại rồi mới làm tiếp).
Quá trình bấm giữ tổ hợp phím phải nhớ là "nhấn giữ"+ chọt thả reset nhưng vẫn giữ các phím trên sẽ vào được HR.

Blogsoft

Nếu các nút của mình bị liệt thì còn cách nào khác để reset ko bác

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
Nếu hỏng phím cứng thì:
1- Sửa máy(phần cứng) trước rồi hãy xử lý OS
2- Dùng tool MTTY để HR,bạn search google để tìm hiểu thêm nhé.

Blogsoft

Mình tháo máy ra để cài đc ko ta, mà không biêt mang vô thế giới di động hay viển thông Â,... bộ phận kĩ thuật của họ có làm dc không nhĩ

Mình tháo máy ra để cài đc ko ta, mà không biêt mang vô thế giới di động hay viển thông Â,... bộ phận kĩ thuật của họ có làm dc không nhĩ
Nói chung là nên đi sửa đi bạn... Nếu nặng quá chia tay em nó luôn...:p