• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cảnh báo] Không update lên iOS 5.0.1 nếu bạn muốn Untethered iOS 5 Jailbreak

AquaSta

Moderator
Ngày hôm qua, thành viên nhóm hacker Chronic Dev Team (nhóm hacker tạo ra công cụ untethered cho iOS 4.2.1 với công cụ greenpois0n) đã thông báo rằng, họ tìm được lỗi trên iOS 5 mà có thể dẫn đến untethered jailbreak.

pod2g người rất nổi tiếng với những khám phá exploit và vulnerability đã thông báo trên twitter:
Mã:
[I]Hey jailbreaking friends, I’ve found a bug that can untether iOS 5. Don’t expect a release soon, but I’m gonna [/I][URL="http://www.redmondpie.com/jailbreak-ios-5-untethered-update-by-chronic-dev-team/#"][COLOR=#0000ff][FONT=inherit !important]work[/FONT][/COLOR][/URL][I] hard in it.[/I]
Và ngày hôm nay, tin tức được đưa ra trực tiếp từ pod2g trên twitter của mình, trong đó anh ấy nói rằng những người có kế hoạch jailbreak nên tránh xa iOS 5.0.1 bởi vì lỗi và các kết quả khai thác vừa tìm thấy gần đây sẽ được đóng trong phiên bản mới nhất của iOS
Mã:
Note about 5.0.1 : don’t update if you plan on jbking : the bug Charlie MILLER found can simplify exploits dramatically and will be closed.

Untethered Jailbreak đang được cộng đồng iOS rất mong đợi. Dù chưa biết kết quả như thế nào nhưng chúng ta luôn mong đợi rằng điều đó sẽ xảy ra sớm, biết đâu lại là ngày mai...
Để tránh phải hối tiếc khi còn kịp thì anh em nhớ cập nhật thông tin đầy đủ trước khi nâng cấp iOS nhé! Chúc mọi người sớm có untethered jb cùng iOS 5 :)

Chỉnh sửa cuối:

daolong83

Thank bác! May quá! Hôm qua định trèo luôn lên 5.0.1 xem nó hơn 0.1 kia có gì hay mà chưa làm!
Đang mong Unte JB IOS 5.0 như mong mẹ về chợ! :D

HTC_VUTHANH

Moderator
Thank bác! May quá! Hôm qua định trèo luôn lên 5.0.1 xem nó hơn 0.1 kia có gì hay mà chưa làm!
Đang mong Unte JB IOS 5.0 như mong mẹ về chợ! :D
Thích lên thì dùng cfw 5.0.1 đó để trải nghiệm.sau này có Untethered Jailbreak thì lại xuống:D

AquaSta

Moderator
Thích lên thì dùng cfw 5.0.1 đó để trải nghiệm.sau này có Untethered Jailbreak thì lại xuống:D
Lúc mà chính thức rồi thì không xuống được nữa, từ iOS 5 thì không còn lưu SHSH nữa mà

HTC_VUTHANH

Moderator
Lúc mà chính thức rồi thì không xuống được nữa, từ iOS 5 thì không còn lưu SHSH nữa mà
Sao mình vẫn lưu dược shsh 5.0 nhỉ:-?
Hoặc có thể xuống fw4.1 zùi lên fw 5.0 cũng được chứ:D

AquaSta

Moderator
Sao mình vẫn lưu dược shsh 5.0 nhỉ:-?
Hoặc có thể xuống fw4.1 zùi lên fw 5.0 cũng được chứ:D
Không được đâu, chỉ lưu mấy bản beta thôi, ít nữa release 5.0.1 thì Apple đóng SHSH 5.0 thì tất cả các máy ko về 5.0 được nữa, cái này MuscleNerd đã thông báo rùi mà

HTC_VUTHANH

Moderator
Không được đâu, chỉ lưu mấy bản beta thôi, ít nữa release 5.0.1 thì Apple đóng SHSH 5.0 thì tất cả các máy ko về 5.0 được nữa, cái này MuscleNerd đã thông báo rùi mà
vậy hả.uhm mình cũng thấy MuscleNerd cảnh báo.Mình dùng ishsh thì vẫn lưu được shsh 5.0 còn mấy bản beta thì không thấy gì:-?

TruongHan

Super V.I.P
Mình đang xài 3Gs oldboot,đang đợi ultrasnow làm việc trên 5.0.1 để chơi custom đây :))

giangvungtau

Hình như hao pin chỉ trên 4S thôi ;;)
uả???vấn đề hao pin này do FW chứ đâu phải do ip4s đâu.Nếu do ip4s thì đâu cần ra IOS 5.01 để sửa lỗi hao pin làm gì.mà hình như hao pin trên 5.0 này là do phần mềm định vị.

stone0_0heart

uả???vấn đề hao pin này do FW chứ đâu phải do ip4s đâu.Nếu do ip4s thì đâu cần ra IOS 5.01 để sửa lỗi hao pin làm gì.mà hình như hao pin trên 5.0 này là do phần mềm định vị.
1. ios 5.0 cho các thiết bi idevice là khác nhau! Tại sao không dùng 5.0 của ipad1 cho iphone hay ipad2?!?
2. Trên iphone 4 mình tắt "set automatically" thấy cũng cải thiện đáng kể pin. Nhưng nói chung đã 5.0.1 thì kiểu gì cũng tốt hơn 5.0 tuỳ mục đích sử dụng thôi! Mình Jb chủ yếu để chơi theme! Mà winterboard trên ios5 chán quá! Còn soft thì bỏ ra mấy $ để có 1 game hay soft thò mình hoàn toàn không tiếc, việc update cho cac app đã mua cũng hoàn toàn đơn giản! Nói chung là cá nhân mình không có nhu cầu JB.

daolong83

nhưng nếu ko update lên thì nó vẫn hao pin thì sao
Mình ko thấy hao pin, để từ 2 h đếm 8h sáng, nhạc chạy, wifi on, mà hết có 14% pin thoai!

son9ett

minh update len 50.1 roi ma gio ko biet lam cach nao de unclock duoc nho cac bac chi giao dum minh nhe thanks

AquaSta

Moderator
minh update len 50.1 roi ma gio ko biet lam cach nao de unclock duoc nho cac bac chi giao dum minh nhe thanks
Viết bài đủ đấu tiếng Việt bạn nhé.
Vấn đề của bạn là sử dụng máy gì? baseband như thế nào?