• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Can't Turn on "Data Connections"

Chorio

Em đang xài con HTC S740 Rose. Nhưng Hiện giờ ko thể bật Data Connection. Khi bật nó báo kết nỗi GPRS lỗi. (máy ko dùng GPRS) Không bật được Data Connection thì không kết nối được với máy tính, các bác ai rành chỉ giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiii Còn nữa. Em ko xài GPRS, nhưng lâu lâu nó cứ báo ERROR There is a problem connecting to the GPRS service in your registered home network" Ai biết tắt cái này thế nào chỉ giúp mình với :((

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
Em đang xài con HTC S740 Rose. Nhưng Hiện giờ ko thể bật Data Connection. Khi bật nó báo kết nỗi GPRS lỗi. (máy ko dùng GPRS)
Không bật được Data Connection thì không kết nối được với máy tính, các bác ai rành chỉ giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Data Connections là chức năng tắt và bật kết nối GPRS,3G.Vì vậy nếu máy bạn chưa DK GPRS thì nó báo lỗi là đúng rồi.
Còn kết nối với máy tính là Active Sync nhé bạn.
Vì không DK GPRS nên những lúc máy tự kết nối hoặc bạn vào một chương trình nào đó cần kết nối nó sẽ báo lỗi như vậy.
Tìm và tải PM NoGPRS cài vào để tắt tính năng này

Chorio

Thanks bạn nhiều nha, Cho mình hỏi thêm, Có cách nào Recover lại những cài đặt ban đầu của máy, Fonts.... Giống như Format luôn ko bạn?
Hiện giờ máy mình đang lỗi Fonts nữa, Ở comn Manager mấy cái chữ "Wifi, Bluetooth... Data Connection bị lỗi FOnts, chữ nhỏ xíu xiu ko thấy được,

NhatToai

Super V.I.P
Thanks bạn nhiều nha, Cho mình hỏi thêm, Có cách nào Recover lại những cài đặt ban đầu của máy, Fonts.... Giống như Format luôn ko bạn?
Hiện giờ máy mình đang lỗi Fonts nữa, Ở comn Manager mấy cái chữ "Wifi, Bluetooth... Data Connection bị lỗi FOnts, chữ nhỏ xíu xiu ko thấy được,

Tìm hiểu và thực hiện HardReset cho máy,máy bạn sẽ về lại hiện trạng ban đầu.Lưu ý nhớ sao lưu lại tất cả dữ liệu trên máy như danh bạ,tin nhắn...trước khi HR.