• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cấp cứu Palm LifeDrive?

ngocvy

E có con Palm Lifedrive đang chạy ngon lành nhưng sau 1 lần hard reset máy bị loop: cứ sau khi bật máy lên, màn hình sáng và xuất hiện PalmOne rồi Powered xong máy lại tắt rồi lại tự khởi động lại nhiều lần nhưng không vào HDH palm được. Nếu hard reset (hoặc factory reset) xong thì màn hình đen ngòm không khởi động nữa, nhưng để khoảng 20'- 30'-1h là máy lại tự chạy trở lại nhưng lại lặp lại theo như trên (tức là cứ sau khi máy bật lên, màn hình sáng và xuất hiện PalmOne rồi Powered xong máy lại tắt rồi lại tự khởi động lại nhiều lần nhưng không vào palm được). Máy e đã cài bản LifeDrive Update 2.0. Có bác nào biết sửa không thì giúp e nhé, chứ bỏ con máy thì phí lắm, máy gần như mới tinh. Cảm ơn trước nhé ! E ở HN. email: dngoc@viettel.:-??com.vn

LifeDrive

Máy bạn đã sửa được chưa? Có nhiều khả năng máy của bạn đã bị hư ổ cứng (LifeDrive dùng ổ cứng Microdrive rất dễ hư). Có thể thay ổ cứng bằng ổ cứng khác hoặc thay bằng thẻ nhớ (khó làm, nhưng làm được). Bạn có thể liên lạc với mình (ở HCM) để thử nhé: Văn Thanh 0903950191.

Thân