• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

DukePham

HD xài vẫn chưa ổn... với lại bị vụ camera. Tạm thời quay về với MattC 1.8 cho lành

jennydontcry

Đang ở China, mấy cái vụ 3g và Andoidr mệt với đồng chí Hồ cẩm Đào thật đấy
đi mua sim thì khó, kích hoạt gprs khó hơn, 3g thì gần như bất khả ... cước đắt, đăng nhập google không cho, wifi không có ...
Chịu cái bọn Tàu, chắc vụ mua thẻ là khó đây vì nó không hiểu.
Set apn mãi không được vừa tiếc tiền vừa tiếc pin ... đành về win mo dùng 2g. Lạc hậu thật

Thứ nhất : dùng đt ở TQ đắt hơn VN nhiều
Thứ hai : bác mở mạng thì phải trong vòng 24h mới có hiệu lực
Thứ ba : bác dùng bản Android thường thì ko cần add APN cũng tự động chiến 3G được mà
Thứ tư : Đúng là TQ ít wifi lắm,haha bác đi TQ mà chơi tiếng Anh thì chả đứa nào biết đâu ngoài những đứa bán hàng ở chợ bán buôn :))
Ngày mai e đi làm về alo bác nhé!

chineseboy78

Hôm trước em hết cái thẻ 200 tệ chỉ có down thông tin thời tiết thôi! Hu hu
Thế các bác ko nghe cuộc chiến Google với CP TQ à, khi google rut khỏi TQ vì ko chịu theo kiểm duyệt thông tin của TQ, nên thằng TQ nó chặn luôn, nên các bác xài ko được thì phải thôi. Chia buồn cùng các bác nhé, lần sau có đi thì đi Hong Kong 3G google thoải mái hihi ;)

matmeo41087

Em cài bản HD 3.3a boot nó ra màn xanh lè theo các bác tư vấn là đợi tầm 1--20 phút em quăng nó 1 tiếng về vẫn màn xanh lè không có gì thay đổi là sao nhỉ em cop tất cả ra root của thẻ nhớ và cop đè cái kernel 0,1d của bác Ân vào không biết có phải do cop đè kernel nên ko load được không nhỉ.Em chưa cài 1 bản andoid nào ko dc trừ cái bản HD 3.3a này chuối quá >.<

doandu

Em cài bản HD 3.3a boot nó ra màn xanh lè theo các bác tư vấn là đợi tầm 1--20 phút em quăng nó 1 tiếng về vẫn màn xanh lè không có gì thay đổi là sao nhỉ em cop tất cả ra root của thẻ nhớ và cop đè cái kernel 0,1d của bác Ân vào không biết có phải do cop đè kernel nên ko load được không nhỉ.Em chưa cài 1 bản andoid nào ko dc trừ cái bản HD 3.3a này chuối quá >.<

1. Bạn copy thư mục Android ra root thẻ nhớ
2. Sửa file startup: thêm dòng set cmdline "nand_boot = 0" dưới dòng set cmdline "rel_path=Android"
3. Kiểm tra xem bản rom WM có sử dụng CPU Control ko,nếu có thì vào set CPU Speed lên 998Mhz
4. Boot ANDROID
Chúc thành công! ^_^

HopANZ

Thứ nhất : dùng đt ở TQ đắt hơn VN nhiều
Thứ hai : bác mở mạng thì phải trong vòng 24h mới có hiệu lực
Thứ ba : bác dùng bản Android thường thì ko cần add APN cũng tự động chiến 3G được mà
Thứ tư : Đúng là TQ ít wifi lắm,haha bác đi TQ mà chơi tiếng Anh thì chả đứa nào biết đâu ngoài những đứa bán hàng ở chợ bán buôn :))
Ngày mai e đi làm về alo bác nhé!

Kinh nghiệm của em khi giao tiếp với bọn Tàu khựa là:
- Cần mua gì, gõ bằng tiếng Việt (hoặc Anh), cho lên Google dịch ra tiếng Tàu, in ra, rồi đưa cho tụi bán hàng xem. Ok ngay.
- Mạng ở china: Bác ra hàng bán điện thoại, sim, hỏi tụi nó có cái nào đã active chưa, mua lại (khoảng 15 - 30 tệ, đắt tệ luôn). Nạp tiền vô rồi xài. Chứ bác mua cái sim mới, thì hôm sau nó mới cho bác chạy 3G.
- Wifi á? Quên đi, lèo tèo vày tiệm cafe có. Mấy cụ "Hồ Cẩm Đào" chặn internet khủng khiếp lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.