• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật (update) BIOS

NguyenDucDung

hê hê mình up trên win bình thường thui, có nghé qua bios nhưng không thấy gì thay đổi đáng kể(nhiều thứ quá), có điều là máy chạy nhanh hơn hẳn

bạn vui tính quá :p
up ở đâu thì up sau khi up xong th̀i bạn phải chỉnh lại, ko chỉnh lại thì bạn KHÔNG BAO GIỜ chạy đc vào win nhé
nếu mà (theo bạn) đã update đc rồi mà BIOS ko hề thay đổi... thì có nghĩa là bạn vẫn chưa update đc BIOS

linhplayer

ah mình nói là có nghé qua không thấy thay đổi gì đáng kể mà, bình thường thì với cái máy desktop mà muốn update bios thì đúng là chỉnh lòi mắt, nhưng mà với con vaio của mình thì đúng là chỉ down về cài trên win bình thường, khởi động lại máy - thấy tác dụng, mình thấy gì nói thế thôi.

NguyenDucDung

ah mình nói là có nghé qua không thấy thay đổi gì đáng kể mà, bình thường thì với cái máy desktop mà muốn update bios thì đúng là chỉnh lòi mắt, nhưng mà với con vaio của mình thì đúng là chỉ down về cài trên win bình thường, khởi động lại máy - thấy tác dụng, mình thấy gì nói thế thôi.

chưa từng "mò" vào BIOS của notebook :D
để update đc BIOS trên desktop thì bạn chẳng phải chỉnh gì nhiều, vài cái cần thiết thôi đâu mà lòi mắt :p

kienluavang

các bác nói cao sang quá em k hiểu !!!:-?? cái đó thì k dám mò tới nhưng có bác nào phá đựoc pass Bios bằng soft hoặc gì đó mà cần phải tháo máy rút pin bios ra k ạ? cho con em mượn táy máy đặt pass rồi quên :(( 2 tháng nay k làm gì được ạ.:(( .thanks các bác nhiều

NguyenDucDung

các bác nói cao sang quá em k hiểu !!!:-?? cái đó thì k dám mò tới nhưng có bác nào phá đựoc pass Bios bằng soft hoặc gì đó mà cần phải tháo máy rút pin bios ra k ạ? cho con em mượn táy máy đặt pass rồi quên :(( 2 tháng nay k làm gì được ạ.:(( .thanks các bác nhiều

ko có đâu, trừ khi biết cái pass đã đặt :p thì mới xóa đi đc, mình chưa lần nào đặt pass cho BIOS cả
mà thóa pin hay clear CMOS thì có gì là to tát lắm đâu, bạn phải chỉnh lại BIOS có tí thôi à, cứ làm đi :D
ngày xưa mình ko bíêt, quậy lung tung lên cuối cùng máy ko thể vào win, đem ra xửa nó làm cho 100 USD :(( :(( nhưng cuối cùng họ có làm gì đâu :((
mất tiền...ngu X-( X-(

biokiller

kekeke,e đã down về và update cho con toshiba,nó còn cẩn thận kiu backup,cúi cùng thì cũng thành công,dễ dàng,chỉ cần click rùi nó auto hít mọi thứ