• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cấu hình 3G Mobi cho Atom như thế nào?

lechung_vn

Quả thật thì mình cũng thất vọng về tổng đài Mobi quá, trả lời thì chung chung, không cụ thể, đôi lúc còn cọc nữa.
Mình dùng Atom Life đã đăng ký gói Surf30 nhưng máy vẫn chưa hiện lên cột 3G, mong anh em giúp đỡ mình về cấu hình 3G Mobi cho em Atom này với. Thanks tất cả anh em! Thân

ManhKeu

Active Member
Tiện cho mình hỏi tí : "Thế mèo bắt chuột thế nào nhỉ " ?

lechung_vn

Mình hỏi thật đấy, cấu hình cài đặt bằng tay ấy.

@ManhKeu: hi, dễ thôi bạn. Xin nghỉ học 2 ngày chạy về nhà hỏi, "Mẹ ơi, mèo bắt chuột như thế nào nhỉ?"
Mẹ trả lời: "Chát....chát. Cho mày ăn học tới bằng này mà ngu như con bò" khà khà khà! (^_^)

vanthu

bạn cài đặt giống gprs thôi. Chỉ cần chọn thông số APN là m-wap là ok

lechung_vn

Cám ơn VanThu, mình đã kết nối 3G được rồi. Hôm nọ do ở nơi không có 3G nên nó không có sóng 3G, thế mà cứ tưởng nó có một cấu hình khác chứ.
Thanks tất cả anh em đã quan tâm, chúc một ngày tốt lành!

QuangThang89

Tiện cho mình hỏi tí : "Thế mèo bắt chuột thế nào nhỉ " ?

Mình hỏi thật đấy, cấu hình cài đặt bằng tay ấy.

@ManhKeu: hi, dễ thôi bạn. Xin nghỉ học 2 ngày chạy về nhà hỏi, "Mẹ ơi, mèo bắt chuột như thế nào nhỉ?"
Mẹ trả lời: "Chát....chát. Cho mày ăn học tới bằng này mà ngu như con bò" khà khà khà! (^_^)

Hai bạn này rãnh rỗi quá ngồi spam hả :-?, muốn spam mà ko bị ban nick thì mời sang box 8 nha

lechung_vn

Nay Viettel đang khuyến mãi, với gói cước MI50 chỉ có 25k/tháng, được sử dụng 300Mb. Với 300Mb này tha hồ mà chát và lướt wed.

Có người cũng muốn Spam, viết được vài trăm bài đã thể hiện phong cách!

ronta

Cám ơn VanThu, mình đã kết nối 3G được rồi. Hôm nọ do ở nơi không có 3G nên nó không có sóng 3G, thế mà cứ tưởng nó có một cấu hình khác chứ.
Thanks tất cả anh em đã quan tâm, chúc một ngày tốt lành!

bạn dùng rom nào vậy...dùng dc 3G ah??? hồi âm cho mình với nhé, thanks

vanthu

bạn dùng rom nào vậy...dùng dc 3G ah??? hồi âm cho mình với nhé, thanks
Mình nghĩ Rom nào cũng hỗ trợ 3G rồi, chỉ cần có sóng 3G và chọn Tần số sóng UMTS cho phù hợp là được.ở Việt nam đều hỗ trợ UMTS 2100