• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cấu hình 3G-Viettel cho Atom Life như thế nào?

lechung_vn

Mình đang dùng ATOM LIFE, Win 6.5. Đã đăng ký thành công 3G của Viettel nhưng không vào Web được do cấu hình chưa được cài đặt thủ công. Ai đã cài đặt thành công và biết cách cài cấu hình bằng tay thì chỉ giúp mình nhé, thanks nhiều!
Ắt hẳn cũng có nhiều anh em cùng câu hỏi như mình nhỉ :D

DuongTrunghuy

Nếu bạn dùng GPRS trước rồi thì sau khi dùng 3G thì vẫn vậy mà. Cấu hình cũng như nhau không thay đổi gì.

0985304186

bạn cài gprs rồi thì ko cần thay đổi cấu hình đâu,nhưng mình thấy 3g cũng chưa cải thiện j mấy so với gprs đâu.tạm thời dùng gprs đã.

lechung_vn

3G sao không cải thiện hơn GPRS chứ bạn. Mình thất 3G nó kết nối nhanh hơn, hình như là đường truyền HSPDA gì đó, thấy dùng Opera lướt web phà phà luôn.

vudungbg2877

Hướng dẫn cho bạn cũng được nhưng hơi lâu. Bạn có thể ll với mình mình hướng dẫn.0988055077

phamthanhhung

+ Vào Start => Setting => Connections => Connectinons => ở phần My Work Netwwork => Manager existing connectinons => chọn edit => Enter name gì cũng được như: LeChung_Vn chẳng hạn => next => v-internet => next => bỏ trống User và pass rồi Finish.
Nếu vẫn không vào được nữa bạn làm tiếp tục như sau:
+ Vào Start => Setting => Connections => Connectinons =>Advanced =>select network => phần trên chọn My Work Network, phần dưới chọn My ISP =>chọn trở lại mục Tasks =>add a new moderm connection => enter name: 3G, select moderm: Cellular Line (GPRS) => access point name: v-internet =>next=>finish.

chúc bạn cài đặt thành công

profduong

+ Vào Start => Setting => Connections => Connectinons => ở phần My Work Netwwork => Manager existing connectinons => chọn edit => Enter name gì cũng được như: LeChung_Vn chẳng hạn => next => v-internet => next => bỏ trống User và pass rồi Finish.
Nếu vẫn không vào được nữa bạn làm tiếp tục như sau:
+ Vào Start => Setting => Connections => Connectinons =>Advanced =>select network => phần trên chọn My Work Network, phần dưới chọn My ISP =>chọn trở lại mục Tasks =>add a new moderm connection => enter name: 3G, select moderm: Cellular Line (GPRS) => access point name: v-internet =>next=>finish.

chúc bạn cài đặt thành công

uhmmm.sao minhf lamf nhuw banj voiws mang vina thi hok ddc nhi

let_dung3

Bạn cài Network Wizard rồii chọn Viettel là ok ,cài đặt thủ công chi cho phức tạp vậy

lechung_vn

Sao máy mình cũng cài Network Wizard mà không có em Viettel nhẩy. Chí có Vina và Mobi à.

tiaset

có bạn nào biết cấu hình cài đặt 3g cho vinaphone ko, mình đang dùng gprs sau đó đăng ký thành công 3g rồi mà vào mạng vẫn thấy gprs ko thấy 3g đâu cả, ai biết chỉ mình với :-/

cakiem123

Mình cũng làm như bạn nhưng không được :(. lúc config báo thành công và reset lại máy nhưng vẫn kko được .

truelie

bạn vào trang web của viettel có hướng dẫn mà. chúc bạn thành công

O2-XDA Atom Life

Thông tin về máy:

- Máy hỗ trợ 3G.

- Các dịch vụ 3G Viettel mà máy hỗ trợ: Mobile Internet, Mobile TV, Vmail, MMS, Video Call.

Hướng dẫn cài đặt 3G:

Bước 1: Chọn mạng:

Start -> Settings -> Chọn tab Personal -> Phone -> Band:
- Select your network type: WCDMA
- Select your GSM/UMTS band: UMTS(2100+,,,)
-> OK

Bước 2: Cài đặt cấu hình 3G (v-internet)

Start -> Settings -> Connections: -> Advanced Network: Tick vào ô Turn on HSDPA
-> Connection Setup -> Menu: Bỏ dấu tick ở mục Enable Auto
Configuration -> OK
-> Connections -> Advanced -> Select Network: Trong mục: Programs that automatically connect to the Internet should connect using: Chọn New...: Trong mục Enter a name for these settings: VM3G -> OK -> Edit... -> New...: Trong mục Enter a name for the connection: VM3G
Select a modem: Cellular line (GPRS,3G)
-> Next -> Access point name: v-internet -> Finish -> OK -> OK

Bước 3: Cài đặt cấu hình streaming cho dịch vụ Mobile TV:

Start -> Programs -> Streaming Media -> Menu -> Options: tab Playback mục Media Buffer: 10 seconds

Networks: - Connect via: VM3G

- UDP port range: From: 1024 To : 65535 -> OK

Chỉnh sửa cuối: