• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẤU HÌNH 3G VINAPHONE CHO TP2

loveblue

Super V.I.P
Để set cấu hình cho TP2 sử dụng mạng 3G VINA các bạn làm như sau
1- Cài GPRS cho PPC theo thông số mạng VINAPHONE
Setting > Connections > Chọn dòng Add a new modem connection > ở ô Select a modem chọn dòng Cellular Line ( GPRS , 3G ) > Nex >ở ô Access point name gõ m3-world > next > User name : mms ; Password :mms. Nhấn Finish. Kế tiếp chọn kết nối với tài khoản vừa tạo ,sau đó nhắn tin với cú pháp GPRS ON gửi đến 333 để kích hoạt GPRS cho sim card
2- Vào Phone > Menu > Option > ở tap Band > ô Select you network type chọn Auto > Ở ô Select your GSM /UMTS band chọn dòng UMTS (2100 +800 )
3- Khởi động lại TP2 lúc này cột sóng sẽ hiện chữ 3G , các bạn nhắn tin với cú pháp MC ON gửi đến 9336 để kích hoạt 3G , sau đó chọn các gói cước phù hợp để sử dụng

Đã test sử dụng tốt mạng 3G VINA trên TP2 với sim trả trước . Chúc thành công

AnhPheCT

Chẳng những cho TP2!! mà áp dụng cho tất cả PPC sử dụng HDDH Windows Mobile giống y như vậy!!

HoangVanC34

Khi các bác cắm SIM mới vào máy sẽ tự động detect và cài đặt mọi thông số của mạng, kể cả 3G/GPRS/EDGE. Nhưng hình như mới chỉ hỗ trợ cho Vinaphone và Mobiphone thôi.

ancola66

Super V.I.P
Các bản ROM hiện nay của TP2 và trên các dòng máy WVGA khác thì hầu như đều tích hợp phần mềm tự động cài đặt thông số mạng. Công việc của các bạn còn lại đơn giản chỉ là vào Tab Settings/Communications và bật 3G lên thôi :|

iniuboo

ơ, viettel có 3g rồi à, móm rồi:(( em vừa mất 300k đăng kí u30 của vinaphone, sóng yếu cực kỳ í:((

doquangduc

Well-Known Member
ơ, viettel có 3g rồi à, móm rồi:(( em vừa mất 300k đăng kí u30 của vinaphone, sóng yếu cực kỳ í:((
Sóng của em lúc nào cũng dao động ở mức 3-5 vạch. Tốc độ vào phải nói là cực nhanh. Xem tivi mượt, Video call cũng mượt luôn và không bị giật hình như của Vina. Chấp nhận được.:D

iniuboo

bác cho em hỏi là bác đăng kí 3g như nào và đăng kí ở đâu đấy? các gói cướcn như nào hả bác, sao em lên trang chủ của viettel thấy nó kín tiếng thế.
hết tháng này em cạch vina, quay lại viettel thôi.

doquangduc

Well-Known Member
Em không đăng ký đâu, Sim Test được cho, Nó đăng ký sẵn trong Sim rồi, chỉ việc dùng thôi Bác ạ.:D

loveblue

Super V.I.P
Hiện các bạn dùng touch pro 2 sau khi uprom xong windows sẽ tự cấu hình thông số mạng , sau khi reset TP2 sẽ có sóng 3G luôn chỉ cần chọn gói cước để sử dụng mà thôi

iniuboo

chán quá, nhà em ở chỗ vũ trọng phụng, cả 1 con đường chỉ 1 vạch hoặc ko có sóng 3g vina. ra đường láng thì full sóng :(( chán thế.

ThaiKien

Super V.I.P
chán quá, nhà em ở chỗ vũ trọng phụng, cả 1 con đường chỉ 1 vạch hoặc ko có sóng 3g vina. ra đường láng thì full sóng :(( chán thế.
Sử dụng 3G tốt nhất các bạn không nên sốt ruột, đợi thêm một thời gian nữa, bất cứ công nghệ mới nào cũng cần thời gian để hoàn chỉnh, không thể gấp gáp được.
Việc cài đặt 3G trên TP2 và các dòng máy mới cơ bản khá đơn giản, các bạn cứ để máy cài đặt tự động là ok.

ancola66

Super V.I.P

Sóng Vina cả tuần nay cực chán luôn, máy nhẩy liên tục 2G<=>3G nhưng có một điều khi mới có mạng 3G thì trên taskbar hiện icon 3G còn đợt này toàn hiện chữ H (3,5G ) >>> Sóng có khi chỉ cách nhau chục bước chân là Full hoặc chỉ còn 1 hạt sóng :( (Chắc mật độ cột chưa đủ).

iniuboo

em có bảo là ko cài đặt được 3g đâu, chỉ kêu là sóng nó yếu quá, phí money mình đăng kí:(

hidro123

máy emlamf theo hướng dẫn rồi mà vẫn chỉ hiện lên icon E.
Vào Phone > Menu > Option > ở tap Band > ô Select you network type chọn Auto > Ở ô Select your GSM /UMTS band chọn dòng UMTS (2100 +800 ) làm như này thì mất luôn cả sóng điện thoại.không hiểu sao nữa.phí $ quá