• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CDA cho P1i nè

cugieo

Tôi không rõ thế nào khi tôi dùng XS++ chuyển CDA cho P1i từ 162024/87 sang 162022/1 (GW1) thành công và tôi update FW mới cũng thành công nhưng khi xem thì máy hiện lên như thế này :
Phone smartphone version: R1C01
Phone software version: CXC162037 R9K009
Processing Unit: CXC162175 R5A02
Organizer: CXC162108 R6G04
CDA: CDA162022/1 R6G02
Tôi xem trong trang http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i không thấy các thông số như trên nhưng khi dùng mạng mobifone thì gọi đi gọi đến đều được, chưa thử với mạng vinaphone hay viettel.
Không rõ là thế nào. Mong anh em giúp đỡ. Thanks.

dungdinh

Mình cũng vừa update xong con P1i của mình , thấy rằng camera đã được cải thiện đáng kể ( khi lia máy hình ảnh kg bị khựn lại, và chế độ autofocus cũng tốt hơn nhiều ) vẫn chưa có dịp test sóng ( do ở SG nên lúc nào sóng cũng tốt cả )

Tamock

Tôi không rõ thế nào khi tôi dùng XS++ chuyển CDA cho P1i từ 162024/87 sang 162022/1 (GW1) thành công và tôi update FW mới cũng thành công nhưng khi xem thì máy hiện lên như thế này :
Tôi xem trong trang http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i không thấy các thông số như trên nhưng khi dùng mạng mobifone thì gọi đi gọi đến đều được, chưa thử với mạng vinaphone hay viettel.

Thế là đúng rồi còn gì, mình vừa vào trang đó xem thì FW version mới nhất là R6G04 mà (Organizer version là cái cần xem nhất)

GW1/2 là những CDA thường có được FW đầu tiên và nhanh nhất, sau đó mới đến các CDA khác. Chính vì thế người ta mới phải change CDA. Có thể hôm bác vào xem thì wiki chưa kịp cập nhật thông tin. Bản R6G04 này vừa mới ra lò đây, hôm trước vẫn là R6F41 mà. Hôm nay thì có thông tin rồi.

Máy của bác hàng công ty hay xách tay? CDA ban đầu của bác là Singapore Latin giống hàng công ty. Nếu như không có hiện tượng mất sóng Mobifone thì có khi mình cũng phải thử :D

cugieo

Máy của tôi là hàng công ty, khi mua máy đã có sẵn CDA Singapore Latin nếu không update thì vẫn sài mobifone được nhưng khi update lên FW R6F41 thì không sài được mạng mobifone, hiện nay khi tôi đã chuyển CDA về GW1 và update FW mới nhất là R6G02 thì thử cả 3 mạng mobifone, vinaphone, viettel đều okie. Nếu máy bạn cũng bị như thế thì dùng XS++ chuyển CDA sang GW1 sau đó update FW mới. Tôi chạy các script có sẵn trong chương trình XS++ 3.1 để chuyển đổi CDA. Good luck !

Tamock

Thanks, mình cũng đã thử đưa lên R6F41 mà Mobifone chập chờn, bây giờ thử update lên bản mới hơn xem sao.

dungdinh

Các bạn cứ yên tâm sài bản up mới nhất của SE cho P1i , mình đã test và sóng gió bao la , kg còn bị mất sóng như bản R6F41 nữa , cãi thiện tốt hơn cho chức năng autofocus của camera .

baovyhtv

P1i

Mình cũng vừa update xong con P1i của mình , thấy rằng camera đã được cải thiện đáng kể ( khi lia máy hình ảnh kg bị khựn lại, và chế độ autofocus cũng tốt hơn nhiều ) vẫn chưa có dịp test sóng ( do ở SG nên lúc nào sóng cũng tốt cả )

Nếu bạn muốn test sóng MOBIFONE ở Sài Gòn thì bạn cứ đi vào khu du lịch Bình Quới, chỉ cần đến ngay trước cổng thôi thì sẽ biết ngay có bị trường hợp còn sóng mà không gọi được không ?

colonelvn

mình đang xài GW2 nhưng có lần up lên GW1 tự nhiên lúc kiểm tra cũng thấy là R6E28 giật mình luôn thấy nó là Mid East nên lật đật up lại
Chắc có lẫn lộn trong kho dữ liệu,nhưng mà mình thấy sóng gió vẫn tốt.có điều GW2 mình cảm giác sóng có phần hơi yếu chút (chắc là chỉ là cảm giác vì thấy nó cứ lên xuống thất thường)

sacly1989

hic mình đang sài p1i mà sao lúc mới mua về thì trên tp thì gọi tốt lắm thế mà sao khi về vũng tàu thì dùng mạng gì cũng ko gọi hay nhắn tin dc gì cả,mất sóng liên tục,như vậy có phải tại CDA ko mình cũng thử đổi CDA rồi mà vẫn chưa đc các pác có biết trên tp HCM có chỗ nào đổi CDA ko chỉ mình với

quatban

Mình đã up p1i lên firmware mới nhất (CDA GW2) rồi nhưng sao cái chụp hình của nó không cải thiện được gì cả, chụp macro hay bất kỳ chế độ nào khác không hề có autoflash ==> chụp macro xấu tệ, thua p990i.

kazeron2003

sao máy có CDA giống máy công ty, nghĩa là tốt rùi, mà lại phải change CDA vậy cugieo ? mình ko hiểu ?:-/

kazeron2003

ko ai giải thic cho em sao ?:(

p1i nếu bây giờ change CDA thì nên change GW1 hay GW2 vậy mọi người? em thấy có vẻ như mọi ng change GW 1 nhìu hơn phải ko?

change GW1 hay GW2 thì có khác nhau nhiều ko ạ ?:( em ko hiểu, rất mong đc giải thic, em cảm ơn trước:D

tyla81

Của mình là CDA 162022/9. sóng gió bao la. CÓ điều trong phần tin nhắn, mấy fím số 123456789 khi nhấn nó có hiện trên màn hình chữ Arap, thấy khó chịu, ko biuết máy mình là của nước nào và khi đổi qua GW 1 thì có hết ko. MÌnh xài P1i

kiepdoden123

Của mình là CDA 162022/9. sóng gió bao la. CÓ điều trong phần tin nhắn, mấy fím số 123456789 khi nhấn nó có hiện trên màn hình chữ Arap, thấy khó chịu, ko biuết máy mình là của nước nào và khi đổi qua GW 1 thì có hết ko. MÌnh xài P1i

của pác giống y như mình, xuất xứ từ trung đông, mình ko chuyển CDA vi chưa down đc cái XS++ (cái link pác congvoi cho bị lỗi ko down đc) mình tiến hành up FW luôn, giờ là 162022/9 R6G02 chạy cũng khá ổn

nguyendoanto

Đổi CDA là hết à. GW 1 hay 2 giống nhau hết. Tải cái X++ hình như tùy tiệm net hay sao í. Có tiệm tải được
, ko phải do link hư đâu

Posted via Mobile Device

tom_riddle

Change CDA dễ mà mấy bác, chưa tới 5' là xong rồi, nhìn nó chạy sướng lắm :D với lại bác congvoi cũng hướng dẫn quá chi tiết rồi còn gì.

Còn GW1 hoặc GW2 thì tùy mỗi người thôi, không biết chúng khác nhau chỗ nào nhưng GW2 thì xài ok hơn, GW1 có khi bị lỗi với mạng Mobi, đây cũng là kinh nghiệm của một số bro khác khi dùng GW1 mà mình biết được.

Mình cũng xài P1i hàng xách tay từ trung đông, chuyển qua GW2 thấy ok lắm, khuyên bác nào giống mình thì xài GW2 đi nhé