• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW]5630 v13.9 ổ C 140Mb full app+mod

thanhdb8765

Mới làm bản cook này thấy khá ưng ý nên share cho anh em.

Sau khi flash lại dung lượng ổ C được gần 140Mb (gấp đôi so với 70Mb mặc định của máy).
Về ứng dụng thì không khác nhiều so với bản 130Mb trước đây. Mình chỉ cập nhật thêm 1 số app.
Cập nhật python 1.45 siêu tốc của A8, super clear 1.1, Ucweb 8.4.
App được bổ sung: One key Ghost, Auto istall, Nice Cal, File Browser, Giftailor, Siscontent, Sorcerer, Active Jack, Nokia File Browser, Dedit, WinRar.
Jbak Taskman tự khởi động, Rompatcher 3.1 tự động apply các patch tích hợp sẵn.
Menu 3x5, 3x3, 2x3, 4x4 (vào Lựa chọn=>đổi màn hình menu để thay đổi)
Tích hợp sẵn hiệu ứng theme con trỏ chuột. Lược bỏ bớt 6 hiệu ứng theme từ bản trước để nâng thêm dung lượng cho ổ C.
Loại bỏ hoàn toàn thông báo cài đặt ngày giờ, hướng dẫn, gửi tin nhắn...sau khi up Fw hay 4mat máy.
Đã xóa quick office, share online... và nhiều app không cần thiết khác.
Phím * để bật Bluetooth receiver, phím 0 bật đèn pin. Đã loại bỏ phím # để restart máy do rất dễ bấm nhầm. Thay vào đó các bạn có thể giữ phím nguồn để restart máy.
Về mod thì mình đã cố gắng tích hợp đầy đủ các loại như trả ram camera, cache ổ E, hack java... Đã test kĩ không thấy bị lỗi java hay camera.
Trước khi flash dùng Nokia File Browser copy file contact.cbs vào E:\Data\Backup để lưu lại danh bạ và thông tin crack các pm Xplore, Smart movie.
Đọc thêm hướng dẫn đính kèm trong File CFW nén trước khi Flash.
Download
MEDIAFIRE
4SHARED
BOX
Quick office Pro 6.1.95 fix (cài đặt thêm sau khi flash) DOWNLOAD

nhoctinhnghich

Cho mình một cái hướng dẫn cụ thể từng chi tiết đi. Mình chưa làm cái này bao giờ. Có video càng tốt

sang24190

Hic, mình làm mãi mà không được [theo đúng hướng dẫn trong file đính kèm bộ FW]:( toàn đến phần Asic CMT, Erase complete thì bị lỗi :(

nhocclickuit

Mod ơi, cho mình xin bản CFW này nhưng nosoft đi, mình không thích những soft này lắm, thanks mod