• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] 5630 v13.9 ổ C 145Mb full mod+app+công nghệ MiniCmd

thanhdb8765

Bản CFW hoàn hảo đã test kĩ không thấy bất kì sai sót nào khi Flash với Phoenix.
Ổ C mặc định là 145Mb, sau khi Flash đc 139.9Mb.

Full mod và tinh chỉnh hệ thống (cái này không liệt kê nữa).
Màn hình khởi động và tắt win 7, hiệu ứng trỏ chuột, chức năng giữ * tắt/mở bluetooth, giữ 0 tắt/mở đèn pin, giữ phím đỏ để restart máy.
App đã cook vĩnh viễn không xóa được gồm có: Python 1.45 siêu tốc, JbakTaskMan(auto start), MiniCmd, RomPatcher(auto start), Uc Browser 8.4(đây là bản VN nên có thể cài các bản Việt hóa khác trong vô tư), SisEditor, ActiveJack(auto start), Resco Photo(đăng kí với mã 00000), Auto Installer, GifTailor, OnekeyGhost, S-cleaner, Sorcerer, Nokia File Browser, Máy tính Ccal.
App cook với MiniCmd có thể xóa và nâng cấp: Xplore, FontRouterMan, LightCtrl, nUnlock(auto start), MifEditor, NetworkSwitcher.
App đã xóa: ShareOnline, Tìm kiếm, OnlineRadio, MusicStore, Video Center...và vài app nhỏ khác.
Vào Lựa chọn=>Đổi màn hình menu để chọn kiểu 3x3, 4x4... Mặc định có tiếng Camera khi chụp, để tắt tiếng chỉ cần đổi sang âm Camera 2 là được.

Sau khi Flash Fw vào máy và khởi động, chạy icon Mini Cmd ở phím tắt góc phải màn hình để cài đặt các App và Cấu hình thêm vào.

Ấn đồng ý để bắt đầu cài đặt và tự động restart máy khi đã hoàn tất.

Lưu ý: Vui lòng đọc kĩ File hướng dẫn đính kèm trước và sau khi Flash. Nếu Flash mà bị lỗi thì tải bản Phoenix 2010 về Flash.
Tải về
Full bộ Fw 1 File Rar.
Box
Mediafire
4shared
Full bộ Fw không nén(tải cái này nếu bạn sợ file nén bị lỗi).
Box
Mediafire
Các App nên cài đặt bổ sung sau khi Flash.
Adobereader 2.5 Icon Foxit
QuickOffice Pro 6.1.195 icon MS Word
AIO Patch 6.0
Đây là bản CFW cuối cùng, từ giờ mình chỉ cập nhập các bản CFW update cho Ucweb và Xplore, hi vọng các bạn cảm thấy hài lòng!
*[New]Cập nhật phiên bản v1
-Thêm 2 app memoryup pro(tăng khả năng xửi lí ram)và network acc(tăng tốc truy cập mạng),mã crack 20 số 0.
-JbakTaskMan bỏ thuộc tính chỉ đọc, có thể thay đổi cấu hình và xóa.
-Quét nhạc siêu tốc, trình phát nhạc chỉ quét nhạc tại E:\Music\ (nhớ chép toàn bộ nhạc vào thư mục này).
-Tăng cường mod tinh chỉnh hệ thống và mod hỗ trợ Backup (Vui lòng đọc file hướng dẫn đi kèm)
Download
Mediafire
4shared
Box

Chỉnh sửa cuối:

sang24190

Một bản CFW hoàn hảo, mình flash = Phoenix 2012 trơn tru, không có bất kì lỗi nào ^^

jos_thaihoa

her her, tưởng em này đi vào quên lãng rùi chứ! Để test xem sao

tested: Sao mấy bản mod của bro cài vào, lúc nào cũng bị lỗi phần nhạc thế nhỉ!!? Cụ thể là vào trình nghe nhạc mặc định của máy thì nó cứ báo tìm kiếm nhạc và podcast hoài lun, ko dừng! Bro chia sẻ kinh nghiệm với nhé!

Chỉnh sửa cuối:

sang24190

tested: Sao mấy bản mod của bro cài vào, lúc nào cũng bị lỗi phần nhạc thế nhỉ!!? Cụ thể là vào trình nghe nhạc mặc định của máy thì nó cứ báo tìm kiếm nhạc và podcast hoài lun, ko dừng! Bro chia sẻ kinh nghiệm với nhé!
Mình đang dùng thấy bình thường mà, bạn đã làm theo đúng hướng dẫn chưa :-?

sang24190

Mình đang dùng thấy bình thường mà, bạn đã làm theo đúng hướng dẫn chưa :-?

jos_thaihoa

ah, mình flash dùng Phoenix bản 2011, flash tới phần này:
Asic CMT: Start programming 338474 KB...
Asic CMT: Programming data sent: 0%
Asic CMT: Programming data sent: 10%
Asic CMT: Programming data sent: 20%
Asic CMT: Programming data sent: 30%
Asic CMT: Programming data sent: 40%
Asic CMT: Programming data sent: 50%
Asic CMT: Programming data sent: 60%
Asic CMT: Programming data sent: 70%
Asic CMT: Programming data sent: 80%
Asic CMT: Programming data sent: 90%
Asic CMT: Programming data sent: 100%
Programming complete
Unable to flash phone 0x8401F169

chẹp, tuy nhiên khi mình rút USB và khởi động lại thì con máy đã flash xong, vào firmware mới up ngon lành, chỉ bị cái trình nghe nhạc nó khùng khùng vậy lun!

thanhdb8765

ah, mình flash dùng Phoenix bản 2011, flash tới phần này:
Asic CMT: Start programming 338474 KB...
Asic CMT: Programming data sent: 0%
Asic CMT: Programming data sent: 10%
Asic CMT: Programming data sent: 20%
Asic CMT: Programming data sent: 30%
Asic CMT: Programming data sent: 40%
Asic CMT: Programming data sent: 50%
Asic CMT: Programming data sent: 60%
Asic CMT: Programming data sent: 70%
Asic CMT: Programming data sent: 80%
Asic CMT: Programming data sent: 90%
Asic CMT: Programming data sent: 100%
Programming complete
Unable to flash phone 0x8401F169

chẹp, tuy nhiên khi mình rút USB và khởi động lại thì con máy đã flash xong, vào firmware mới up ngon lành, chỉ bị cái trình nghe nhạc nó khùng khùng vậy lun!

Lỗi chỗ nào nhỉ bạn? Mình test kĩ rồi thấy gì đâu?
Bạn ghi rõ lỗi ra để sau Uc Việt Nam lên bản 8.5 mình cập nhật vào CFW rồi fix luôn

thanhdb8765

Cập nhật phiên bản v1
-Thêm 2 app memoryup pro(tăng khả năng xửi lí ram)và network acc(tăng tốc truy cập mạng),mã crack 20 số 0.
-JbakTaskMan bỏ thuộc tính chỉ đọc, có thể thay đổi cấu hình và xóa.
-Quét nhạc siêu tốc, trình phát nhạc chỉ quét nhạc tại E:\Music\ (nhớ chép toàn bộ nhạc vào thư mục này).
-Tăng cường mod tinh chỉnh hệ thống và mod hỗ trợ Backup (Vui lòng đọc file hướng dẫn đi kèm)
Download
Mediafire
4shared
Box

jos_thaihoa

bạn hỗ trợ tốt quá, mình đang down bản Phoenix 2010 và ver 1 của bạn up trên kia để test thử, hy vọng hok còn lỗi này nữa!

jos_thaihoa

test 11h31' 13/06/2012---> Duyệt mọi thứ ngon lành cành đào rồi, vào c.trình nghe nhạc ko còn bị như trước nữa, có thể do lỗi của bản Phoenix 2011 trước, tks bro nhiều, kaka

nhocclickuit

Góp ý thôi, mod thông cảm. Bởi vì những app này không phải ai cũng thích, nhưng mod lại không tung ra 1 bản full patch + nosoft. Làm như thế sẽ hay hơn. Ý kiến chủ quan của bản thân thôi thôi

thanhdb8765

Góp ý thôi, mod thông cảm. Bởi vì những app này không phải ai cũng thích, nhưng mod lại không tung ra 1 bản full patch + nosoft. Làm như thế sẽ hay hơn. Ý kiến chủ quan của bản thân thôi thôi

Để hôm nào rảnh mình làm bản No soft, có gì bạn liên hẹ qua Mail mình gửi cho nhé. No soft thì chắc ổ C được hơn 150Mb. Từ đầu đã định làm 1 bản No soft rồi nhưng quên mất lỡ fang cái Python vào ngại xóa đi làm lại. Mà mấy App này không thích bạn gỡ ra cũng được mà có mấy cái vĩnh viễn thôi :D

sang24190

Chưa có điều kiện test, hy vọng bạn thanhdb8765 sẽ ra 1 bản no soft + full patch :D