• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 5800 v52 by kid1412v base on anhtamhcm :D

kid1412v

Bản CFW này mình là dựa trên bản của anhtamhcm(vì thấy pro wa :D).Dùng CFW C6 nhiều thấy chán nên muốn về 5800 nguyên thủy :D ae nào thick thì down về chơi,đảm bảo ko thất vọng.
Ưu điểm:
Bản cook đã hack sẵn và tích hợp 1 số patches,
lược bỏ theme(chỉ còn wave)
Mod các loại
Màn khởi động pro,no sound
Cảm ứng nhẹ nhàng,rất nuột(có cảm giác như dùng X6 :D)
tiết kiệm pin đáng kể
ram chấp nhận được( sau khi cài 1 đôbgs ứng dụng thì ram khởi động là 64MB, bình thường là 61MB ko hiệu ứng)
tích hợp các HS: vodafone, OraTsu, Orange, Finger Use, Full page,..
tích hợp sẵn unrar,auto íntall, time pro, rom pathes, từ điểm anh- việt
nhúng sẵn conversations trong messenging
game mặc định
hiệu ứng khá đẹp
Nhược điểm: đang chờ update :D
Bản FW này đang dùng thấy ổn định nên share ae test thử. Nếu ok thì thank nhé
Trong link mình gửi có cả bản CFW của anhtamhcm khi chưa bị mình xào nấu,ae nào thích có thể thử,bản đó Ram cao hơn.(bản của mình trong folder nhé)
Link : CFW 5800 v52 by kid1412
Thêm mấy phần mềm mình hay dùng post luôn cho ae nào cẩn
Link : phan mem

hoangphonghd

Đây là bản nguyên thủy của 5k8 V52 vậy có cách nào cool đc cái homescreen của Sym^3 ko mình ko thích mấy cái HS kia. Ai chi mình cách cool đi

kid1412v

Thank các bác.bản này vẫn còn 1 số lỗi cần khắc phục,ae chờ update nhé.Nhân tiện cho mình hỏi ai biết cách để khi vào profile nó ko quét nhạc chuông ở toàn bộ thẻ nhớ ko?chỉ quét ở 1 số thư mục mặc định ý.

thanhhaifire

mod del dùm em nhé.lỗi tùm lum. :((

potay tự xử lun trời ....................

Thank các bác.bản này vẫn còn 1 số lỗi cần khắc phục,ae chờ update nhé.Nhân tiện cho mình hỏi ai biết cách để khi vào profile nó ko quét nhạc chuông ở toàn bộ thẻ nhớ ko?chỉ quét ở 1 số thư mục mặc định ý.

chỉnh 2 file là 200009FE.txt và 101FFCD2.txt nhé

kid1412v

hehe.sẽ có bản fix.thank bạn nhé.thôi mod đừng del bài để em sửa.tạm thời close.open sẽ báo sau :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

potay tự xử lun trời ....................

chỉnh 2 file là 200009FE.txt và 101FFCD2.txt nhé

mình tìm mãi ko thấy 200009FE.txt

Chỉnh sửa cuối: