• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6-00 V 40.0.021 phong cách Belle tuyệt đẹp !!!!

Vài lời giới thiệu: Bản C6-00 belle này có lẽ là bản độc trên mạng :)) do các đa số đều chỉ dùng phiên bản phần mềm của C6-00 là cho dòng Nokia 5xxx chứ lại k có cho C6-00. Trong bản này nổi bật là hack vĩnh viễn, giao diện belle, chỉ dùng có tiếng việt. Sau flash Ram 59Mb, ổ C free 263MB. Sơ sơ thế thôi, cụ thể mình sẽ nói bên dưới đây

+ Các mod sử dụng:

+ Các ứng dụng đã remove(cái nào tích vào là đã xóa):

+ Xóa hết theme của nokia, xóa file *.acc, xóa ngôn ngữ English

+ Hình ảnh:

P/S: Update #14

Sau khi flash bằng JAF (k dùng phoenix vì nó chỉ dùng để nạp FW gốc) dùng lệnh *#7370# để xóa sạch FW cũ, rồi kết nối với Nokia Suite trên PC update Maps là ok.

Cách fix lỗi icon và lỗi hệ thống: Các bạn làm theo hướng dẫn sau nhé, mình tính thời gian download file fix của mình lâu hơn nhiều các bạn tự làm nên mình hướng dẫn các bạn làm cho nhanh

Các bạn dùng NokiaCooker 2.6 bung file *.core.c00 ra, dùng Nokia FW Cleaner 3.0 beta 1 gỡ các ứng dụng đã tích như trong hình ứng dụng đã remove đó, nhưng nhớ KHÔNG ĐƯỢC TÍCH VÀO Ô WELCOME2. Rồi repack lại và flash :D

Nếu sau khi flash mà các bạn k thêm đc widget thì các bạn vui lòng xóa cái profiles ra nhé rồi sẽ thêm đc cái widget :)

Update fixed:

Photon N97v30: Unlimited Battery( Pin Vô Đối) for C6-00

Chỉnh sửa cuối:

dangquang842002

cái này chạy bằng phoenix được không bác. Hướng dẫn chi tiết giúp e với. Bản này chạy có ổn k vậy

phucdt3

hic, sao chủ thớt không cài luôn Converstations vào trong mục Nhắn Tin :(
Fix thêm Menu 4x4 big va 6x2big thì thật tốt

phucdt3

:( chủ thớt làm được ko? thêm 2 cái đó vào thì ngon lành cành đào rồi!

hoacodon

bản này chụp hình có rõ nét chưa bạn.. 2 tháng nay mình cũng đang dùng belle cho c6, nhưng bản trước do ai làm mình cũng không nhớ nữa, chỉ có điều không có tiếng việt, mình add thêm vô ,nhưng vài chỗ còn chưa hoàn thiện và cái chụp hình thì có vẻ không được mượt lắm như mấy bản dùng cho n5800.. Bạn cho mình hỏi ram này sau khi bật vài ứng dụng thì còn bao nhieu Mb vậy? mình ngán phải cài lại máy wa' chùng rồi.

hoacodon

rãnh te't chang gì làm, test thử thì thấy... không có autoinstaller, chup hình(5mb bi rot xuong 3Mb) ,rom patcher không auto....không mod tắt các ứng dụng chạy ngầm.

yamoto08

mình hỏi chút bạn cook mod âm lịch thế nào vậy, cứ thế chép đè lên hay có cần xoá các file ecom có sẵn trong máy đi không, lần nào mình cho vào cũng die máy không à.

New: K add thêm bất kỳ apps nào ngoài memcheck. Lý do: Vì các apps có người này cần, người kia lại k cần. Nên ai cần apps thì download về cài vào máy cũng được, không thích thì lại gỡ như thế hay hơn :D
sau flash ổ C: 270MB, ram 60Mb, dùng khá mượt trong khi đã chạy I-sms, KMS 9, apps khởi động máy, nhắn tin, log, danh bạ, đồng hồ.
Nhược điểm: Chưa ẩn 1 icon lỗi, và menu ndh đi được, các bạn cứ cho hết nó vào Folder nào là ổn :))<Nếu fix xong icon đó sẽ update file fix, file fix dùng đc mà k cần flash, chỉ cần copy vào ổ C là ok>
Nếu ấn số số 1,2,3... rồi ấn gọi sẽ bị đơ k bấm được các số nữa, nguyên nhân do mình gỡ quay số nhanh. Cách khắc phục là trượt bàn phím gõ bằng bàn phím :D, lần sau lại gõ bằng cảm ứng đc

devil17t

cho e hỏi a xài belle của kfcnhoc hả anh tại khi em mod navigar belle của kfc nhoc vào thì toàn khởi động liên tục ko biết bị lỗi gì,mong anh chỉ dạy thêm.

cho e hỏi a xài belle của kfcnhoc hả anh tại khi em mod navigar belle của kfc nhoc vào thì toàn khởi động liên tục ko biết bị lỗi gì,mong anh chỉ dạy thêm.

Có thể k phải do mod của nhockfc đâu. Bạn thử xem khi không dùng mod của nhockfc có bị lỗi đó k? (nhớ copy mod đấy vào rofs2 cuối cùng trước khi repack lại nhé) C6-00 có nhiều mod k dùng được lắm, mình cũng bị lỗi như bạn khi dùng một số mod đó: bàn phím vào số kiểu mới, căn giữa phím tùy chọn và menu

congio

mình đã flash máy chạy có nhanh nhưng bản của bác lỗi nhiều khởi động lại máy không đc lại phải tháo pin ra. mình vừa vào đổi ngôn ngữ sang tiếng việt cũng lag luôn. chêt đứ đừ. mình thích bản này bác chỉnh lại chút nha! cám ơn bác!

hoacodon

ráng nghiên cứu xoá icon đi bạn... Ram trong khi chạy những app trên bạn nói mà lên được 60M luôn hả bạn? bạn thử test giúp mình chạy opera 11, và google map cùng lúc coi ram được nhiêu không? bản mình dùng chạy song song chỉ còn 36M ah, nhưng cũng ít ảnh hưởng lắm. nếu Ram tốt mình sẽ dùng thử

Không phải do mod của kfcnhoc đâu nhé bạn, nếu như bạn mà mod bàn phím mới hoặc mod không gửi tin nhắn đến nokia có trên forum, hay xóa welcome2 thì đều bị lỗi như vậy nhé
mình đã flash máy chạy có nhanh nhưng bản của bác lỗi nhiều khởi động lại máy không đc lại phải tháo pin ra. mình vừa vào đổi ngôn ngữ sang tiếng việt cũng lag luôn. chêt đứ đừ. mình thích bản này bác chỉnh lại chút nha! cám ơn bác!
Mình đã test trên máy của mình rồi đều k bị như bạn, khi JAF tích vào 4 ô Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model., nếu bạn làm như thế mà vẫn lỗi thì mình cũng chỉ biết cho là do điện thoại của bạn thôi, chứ điện thoại của mình flash xong chỉ báo lỗi hệ thống lần đầu còn lại dùng bình thường và k bị báo nữa. Mà bây giờ đã fix lỗi rồi, bạn đọc bài bên #1 nhé

ráng nghiên cứu xoá icon đi bạn... Ram trong khi chạy những app trên bạn nói mà lên được 60M luôn hả bạn? bạn thử test giúp mình chạy opera 11, và google map cùng lúc coi ram được nhiêu không? bản mình dùng chạy song song chỉ còn 36M ah, nhưng cũng ít ảnh hưởng lắm. nếu Ram tốt mình sẽ dùng thử
Đã up cách fix ở trên. Còn mình bảo là ram sau flash sẽ được 60Mb khi các ứng dụng hệ thống đã chạy, chứ k bảo là bạn chạy ứng dụng mà không mất ram :)