• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW C6 for N97 Mini] -v12 by NXH , Fastest CFW , Smooth ,....All Lang Support (BETA)

nxhoang90

C6 port for N97 by binh24
sAU Nhiều lần cook và Flash wa Flash lại mún banh cái máy lun ,hôm nay quyết định post bản này lên cho các bạn test thử , hy vọng sẽ k có gì sai sót ^^

Add in CFW
==/ ADD file installerserver.exe vào rofs2 lun vì vậy khỏi cần RP vẫn cài app Cr@ck như thường
0/ Ngôn ngữ mặc định là English , có tiếng Việt
1/ Tăng cache, chuyển cache từ C->E
2/ Âm lịch mặc định
3/ Mod Camera cho chất lượng ảnh chụp đẹp hơn
4/ mặc định Call Duration ON
5/ Full N8 Icon by binh24
6/ New Font ... C6 Font >>> Nice
7/ Remove OVi Music
8/ Tích hợp TTPod vào Music , Music Player chỉ quét nhạc trong x:\Music
9/ Restart cho menu nguồn
10/ Tăng kích thước Heap Size
11/ Tăng tốc Wifi
12/ Tăng chất lượng quay phim chuẩn HD
13/ Tắt rung khi khóa phím
14/ Tự chuyển sang bàn phím QWERTY khi xoay ngang
15/ Trả ram sau khi Đóng camera
16/ Xóa FOTA
17/ Gửi tất cả file wa Bluetooth
18/ Splashscreen mới đầu lâu cực đẹp :))
19/ Thêm Audio và Video Codec
20/ Không quét ảnh ở x:\tools , Games , data ,hidden
21/ Disable OVI Contacts
22/ Cải thiện CPU nhanh hơn , chơi game mượt hơn
23/ Bàn phím QWERTY tự bật khi xoay ngang màn hình
24/ Kinetic N8 ---> Mượt
25/ Log Call 365 ngày
26/ Mặc định lưu 999 tin gửi
27/ Memory icon gần cột sóng :))
///// AND MORE <các bạn tự khám phá>
~~~~~~~~~~~~~~~~~~
*ở bản BETA này chưa khắc phục dc màn hình chào sau khi Format và gửi tin nhắn đến NOKIA , ai có MOD nài pm mình với nha ^^ <solve>
*thứ 2 là mình k biết sao mình add cái Music player 15.2 vào thì sau khi flash ấn vào music nó k chạy nên mình gỡ ra lun , dùng file sis cài thì báo "component build-in" . Cái Photo thì mặc định đã up sẵn rùi . Ai biết xin chỉ giáo lun ^^

==============
Lưu ý FW C6 đã mặc định có Swipe to Unlock và Phím gọi C6 rùi , tất nhiên là k có vụ đọc tên người gọi nữa ^^
======
Add :
Conversation Link in Message
Nokia Notification 1.05 Widget
RP 2.3 Plus + without Popup (với đầy đủ các patch )
[Screenshots]

DOWNLOAD
DOWNLOAD CORE by Binh24 , Click vào link đợi vài giây rùi chọn SKIP AD
Pass : binh24

Đây là ROFS2 (no pass)
DOWNLOAD ROFS2 BETA

Lưu ý :
1. Down về giải nén ra được 6 files (không có rofs3), copy vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555 , nhớ xóa tất cả files trong đó (nếu có) , k chép đè nha .Sau đó dùng JAF flash bình thường !
2. Sau khi Flash xong nhớ Hardformat lại máy hoặc xóa thư mục Private,sys,system,resource trên ổ E của máy nha
3. Các bạn đừng thắc mắc tại sao CFW này lại ngốn ram quá , ram khởi động chỉ tầm 60mb , vọc 1 hồi chỉ còn 40-45mb ,vì lí do là FW C6 này khá ăn ram hơn là FW gốc của máy ,dù sao mình cũng đã khắc phục được tình trạng này , đảm bảo vẫn nhanh và mượt mà ^^

P/s: do lần đầu cook nên mong các bạn ủng hộ !

Đang tính mod cái Fake 3.5 G và cái pin Luna vào , k biết có ai hứng thú với vụ này k :D

Chỉnh sửa cuối:

votu04

chi the' nay thoi ha? khong co' mo? khoa' phim' kieu c6 ha? pan. ko co ban phim' symbian ^3 pha iko minh ko thich ban phim' nay` vi` no' doc ten nguoi goi. khi co' cuoc. goi. nhung ban them mo? khoa' phim' kieu c6 nhe ^^ xin loi tu. nhien minh` ko the nao go dc tieng viet :(

nxhoang90

Tất nhiên là có đủ bạn à ^^ , phím gọi S^3 không bị lỗi đọc tên người gọi nha ^^

llTuyetTinhCocll

cho hỏi 1 chút heng bạn....

Cái này là cho N97 Mini rm555 đúng hem ???? và để Jaf thì tải những gì vì mình thấy có đến 2 links....có đè gì lên fw gốc gì hem....vì từ nào giờ khi Flash thì đã có người dọn sẵn sẵn rồi....nên khi nhìn bài đưa links như vầy ko biết đường làm....hihih thông cảm heng

cái nữa là bàn phím S3.....bạn có làm được cái kiểu bàn phím thông minh ko???? mình có Flash cho cái máy 5k8 thì khi mở bàn phím gọi thấy xịn lắm....kiểu giống như là Youlu á

nxhoang90

cho hỏi 1 chút heng bạn....

Cái này là cho N97 Mini rm555 đúng hem ???? và để Jaf thì tải những gì vì mình thấy có đến 2 links....có đè gì lên fw gốc gì hem....vì từ nào giờ khi Flash thì đã có người dọn sẵn sẵn rồi....nên khi nhìn bài đưa links như vầy ko biết đường làm....hihih thông cảm heng

cái nữa là bàn phím S3.....bạn có làm được cái kiểu bàn phím thông minh ko???? mình có Flash cho cái máy 5k8 thì khi mở bàn phím gọi thấy xịn lắm....kiểu giống như là Youlu á

Đây có bàn phím gọi thông minh nha bạn ^^ , tại gấp quá k chụp dc screenshots
cái này dùng cho N97 mini RM-555 nha .
Bạn xóa tất cả file ở bản cũ đi rùi down 2 link trên về giải nén ra xong copy vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555 xong dùng JAF flash bình thường thui . Bản này k có Rofs3 nha ,bạn để ý kỹ nha , chỉ có 6 files thui nha , k thêm cũng k bớt ^^
Regards !

votu04

bạn ơi cho mình hỏi sao ROTS2 lại những 112m vậy trong khi core.c00 lai chỉ co 21m trái ngược hoàn toàn ?????? bình thường mình tưởng rots2 giới hạn dung lượng hình như là trên dưới 35~ 40 m hay sao mà ???

nxhoang90

cái đó chả ảnh hưởng gì đâu bạn ạ , chắc tại nó gộp lun rofs3 vào đó :D , theo mình nghĩ vậy

votu04

C6 port for N97 by binh24
sAU Nhiều lần cook và Flash wa Flash lại mún banh cái máy lun ,hôm nay quyết định post bản này lên cho các bạn test thử , hy vọng sẽ k có gì sai sót ^^

Add in CFW
==/ ADD file installerserver.exe vào rofs2 lun vì vậy khỏi cần RP vẫn cài app Cr@ck như thường
0/ Ngôn ngữ mặc định là English , có tiếng Việt
1/ Tăng cache, chuyển cache từ C->E
2/ Âm lịch mặc định
3/ Mod Camera cho chất lượng ảnh chụp đẹp hơn
4/ mặc định Call Duration ON
5/ Full N8 Icon by binh24
6/ New Font ... C6 Font >>> Nice
7/ Remove OVi Music
8/ Tích hợp TTPod vào Music , Music Player chỉ quét nhạc trong x:\Music
9/ Restart cho menu nguồn
10/ Tăng kích thước Heap Size
11/ Tăng tốc Wifi
12/ Tăng chất lượng quay phim chuẩn HD
13/ Tắt rung khi khóa phím
14/ Tự chuyển sang bàn phím QWERTY khi xoay ngang
15/ Trả ram sau khi Đóng camera
16/ Xóa FOTA
17/ Gửi tất cả file wa Bluetooth
18/ Splashscreen mới đầu lâu cực đẹp :))
19/ Thêm Audio và Video Codec
20/ Không quét ảnh ở x:\tools , Games , data ,hidden
21/ Disable OVI Contacts
22/ Cải thiện CPU nhanh hơn , chơi game mượt hơn
23/ Bàn phím QWERTY tự bật khi xoay ngang màn hình
24/ Kinetic N8 ---> Mượt
25/ Log Call 365 ngày
26/ Mặc định lưu 999 tin gửi
27/ Memory icon gần cột sóng :))
///// AND MORE <các bạn tự khám phá>
~~~~~~~~~~~~~~~~~~
*ở bản BETA này chưa khắc phục dc màn hình chào sau khi Format và gửi tin nhắn đến NOKIA , ai có MOD nài pm mình với nha ^^ <solve>
*thứ 2 là mình k biết sao mình add cái Music player 15.2 vào thì sau khi flash ấn vào music nó k chạy nên mình gỡ ra lun , dùng file sis cài thì báo "component build-in" . Cái Photo thì mặc định đã up sẵn rùi . Ai biết xin chỉ giáo lun ^^

==============
Lưu ý FW C6 đã mặc định có Swipe to Unlock và Phím gọi C6 rùi , tất nhiên là k có vụ đọc tên người gọi nữa ^^
======
Add :
Conversation Link in Message
Nokia Notification 1.05 Widget
RP 2.3 Plus + without Popup (với đầy đủ các patch )
[Screenshots]

DOWNLOAD
DOWNLOAD CORE by Binh24 , Click vào link đợi vài giây rùi chọn SKIP AD
Pass : binh24

Đây là ROFS2 (no pass)
DOWNLOAD ROFS2 BETA

Lưu ý :
1. Down về giải nén ra được 6 files (không có rofs3), copy vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555 , nhớ xóa tất cả files trong đó (nếu có) , k chép đè nha .Sau đó dùng JAF flash bình thường !
2. Sau khi Flash xong nhớ Hardformat lại máy hoặc xóa thư mục Private,sys,system,resource trên ổ E của máy nha
3. Các bạn đừng thắc mắc tại sao CFW này lại ngốn ram quá , ram khởi động chỉ tầm 60mb , vọc 1 hồi chỉ còn 40-45mb ,vì lí do là FW C6 này khá ăn ram hơn là FW gốc của máy ,dù sao mình cũng đã khắc phục được tình trạng này , đảm bảo vẫn nhanh và mượt mà ^^

P/s: do lần đầu cook nên mong các bạn ủng hộ !

Đang tính mod cái Fake 3.5 G và cái pin Luna vào , k biết có ai hứng thú với vụ này k :D

bạn ơi thiếu 7 trang kí tự đặc biệt + thông báo + den pin + autoinstall + menu hơi lộn xộn làm thêm máy cái đó đi nha ^^

nxhoang90

ah tại font này mình thấy đẹp mà lại k hỗ trợ ký tự nên mình k mod vào , thông báo thì mình đã tắt dc rùi , vài bữa nữa up lên cho , đèn pin bạn lên ovi tải nhanh mà , tại mình k thích thêm mấy ứng dụng vào nên đễ trống , còn menu thì bản sau sẽ fix lun ^^ . Thanks bạn

votu04

à bạn ơi sao hình ảnh mà mình lưu nhưng số trong danh bạ ấy khi có cuộc gọi lại bé thế làm sao cho full màn hình hoặc to hơn nhỉ

nxhoang90

Chuẫn bị ra bản típ theo !!!!! :D fix hết các lỗi

@votu04 : dùng Best fullscreen caller nha bạn ^^