• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

htpcomputer

Mình có con X6 RM-551, mình đã thử tải về và dùng core down từ navifirm chạy xong thì mở nguồn không lên đành flash lại firmware gốc.
Bạn nào có core v40 RM-551 của binh24 cho mình xin nha!

BABY2010

Các bác cho em hỏi ngu ngo tý là bản Fimware khi em tải về chỉ có 2 file là core và rofs 2 gì gì ý thì chả nhẽ chỉ copy 2 file đó vào đường dẫn RM-XXX để up rom như bình thường hay sao ạ,vì em thấy 1 bản rom cũng phải có 5 đến 8 file liền

troly

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi ngu ngo tý là bản Fimware khi em tải về chỉ có 2 file là core và rofs 2 gì gì ý thì chả nhẽ chỉ copy 2 file đó vào đường dẫn RM-XXX để up rom như bình thường hay sao ạ,vì em thấy 1 bản rom cũng phải có 5 đến 8 file liền

Đây nè bạn(ở trang đầu)
Video hướng dẫn Flash với 2 files core và rofs2

htpcomputer

Mình có con X6 RM-551, mình đã thử tải về và dùng core down từ navifirm chạy xong thì mở nguồn không lên đành flash lại firmware gốc.
Bạn nào có core v40 RM-551 của binh24 cho mình xin nha!

Ai có core v40 binh24 của RM-551 cho mình xin link đi, kiếm trên mạng toàn link die hết rồi

Dragon459

Manager
[MENTION=457912]htpcomputer[/MENTION]: Hình như mình còn thì phải. Nhưng giờ k rõ trôi về đâu rồi. Chờ mình tìm rồi up lên cho
[MENTION=535748]Radium[/MENTION]: vẫn xài sym hả e?
-----------------------
imp:

[MENTION=457912]htpcomputer[/MENTION] Mình tìm thấy rôi. Nhưng con X6 mình xài là 559 . không phải 551. :(
Lâu rồi k sờ mó gì tới em này rồi nên quên béng hết cả.

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
@htpcomputer: Hình như mình còn thì phải. Nhưng giờ k rõ trôi về đâu rồi. Chờ mình tìm rồi up lên cho
@Radium: vẫn xài sym hả e?
-----------------------
imp:

@htpcomputer Mình tìm thấy rôi. Nhưng con X6 mình xài là 559 . không phải 551. :(
Lâu rồi k sờ mó gì tới em này rồi nên quên béng hết cả.
Vẫn gắn bó với e 5530 thôi a. Giờ lười vọc nên chả khác nào đập đá cả :|

daragonvn

hỏi lỗi fw này

mình flash bản này xong xài thử thấy ngon hết mọi thứ, chạy nhanh nhưng mà sao kết nối wifi ko được ko biết tại sao luôn trong khi máy tính và cái note 2 của nhỏ em thì xài bình thường tức điên lên flash bản v5 của thanh tùng thì lại bắt sóng wifi ngon lành nhưng mà bản của thanh tùng chạy không mượt bằng bản này. mọi người có ai bị tình trạng như mình không và cách fix lỗi kết nối wifi này làm như thế nào vậy? nếu như có cách fix lỗi

Radium

Moderator
mình flash bản này xong xài thử thấy ngon hết mọi thứ, chạy nhanh nhưng mà sao kết nối wifi ko được ko biết tại sao luôn trong khi máy tính và cái note 2 của nhỏ em thì xài bình thường tức điên lên flash bản v5 của thanh tùng thì lại bắt sóng wifi ngon lành nhưng mà bản của thanh tùng chạy không mượt bằng bản này. mọi người có ai bị tình trạng như mình không và cách fix lỗi kết nối wifi này làm như thế nào vậy? nếu như có cách fix lỗi
Bạn dùng máy nào vậy? Thử format 4 ngón sau khi flash xem sao

Radium

Moderator
mình xài máy nokia x6, format 4 ngón là làm như thế nào vậy bro mình ko biết làm chỉ mình chi tiết cách làm với
Bạn bấm phím call + nút đỏ + nút camera + nút nguồn cùng lúc xem đc không.
Bạn thử kiểm tra trước khi flash đã xoá hết 4 thư mục sys, system, resource, private chưa

daragonvn

Bạn bấm phím call + nút đỏ + nút camera + nút nguồn cùng lúc xem đc không.
Bạn thử kiểm tra trước khi flash đã xoá hết 4 thư mục sys, system, resource, private chưa

mình tìm và up bản mod lại của bro thì ok rùi chẳng biết cái bản của ganang1234 up vô máy mình bị gì luôn thanks bro

daragonvn

Nếu vậy thì hay quá. Chúc bạn dùng CFW vui vẻ :D

thanks bro lần nữa vì bản này xài mượt hơn bản v5 của thanh tung nên mình rất thích nó nhưng bực bội cái kết nối wifi ko được nhưng may mắn có bản mod lại của bro chạy ngon lành nên cái x6 này chắc nằm yên ở đây luôn vì đâu còn bản fw nào cho mấy e đồ cổ này đâu

Last edited by a moderator: