• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW for 5230 21.6.5_SpbShell_mod Iphone.

truongdq54

Sau nhiều ngày sử dụng CFW c6, giờ mình lại muốn quay về bản gốc để dùng SPB SHELL hơn, nhưng tìm trên forum ko thấy đâu cả . nên đã cook bản firm này. Nay up lên a e nào có hứng thú thì có thể tải về dùng. Cảm ơn a e đã quan tâm.

những thứ đã cook vào firm:

1. hack vĩnh viễn ko cần đến Rompatcher++ (những vẫn có trong firm)
2. tăng tốc khởi động.
3. Ram (khi ổn định) 55Mb.
4. Bổ sung các ứng dụng cần thiết: killme, BTswitch, filebrowser,
autoinstaller, memchecks, batteryCtrl, FreeUnrar, trình duyệt ảnh PhotoBrowser, networkSwitcher
5. Disable ovi contact.
6. Disable Nokia SMS.
7. File Transfer.
8. Chuyển cache sang E và tăng dung lượng cache.
9. Java permission.
10. Xóa fota, dụng lượng máy 77.8 Mb trống.
11. lưu 900 tin nhắn.
12. Tắt âm chụp hình.

Ram khỏe pin trâu, phù hợp cho ai muốn sử dụng spb Shell.

giao diện Iphone (full Icon), set làm mặc định luôn.

SpbShell hơi lỗi 1 tí,nhưng không vấn đề.
Ram khởi động ~60Mb, chạy SpbShell ~47Mb (Cụ thể tí cho a e tiện ).

Hướng dẫn flash: down về rồi cop vào thư mục RM-588 và flash.
Nếu giải nén có lỗi thì bạn dùng tools recover của winrar để recover lại nhé, mình đã put recover rồi.

Đây là vài pic của firm:

DownLoad Here
http://www.mediafire.com/?c386d6boospw1re

duong_hvan

minh dang dung ban focus cua a duythanh. cung rat.on dinh. nhung khi chay spb shell thi ram con 35_40 thoi. chac minh phai thu ban nay cua ban xem. hj. thank ban da chia se.

luongvietdung

Hỏi off topic tí, cái bạn gái thứ 3 từ trái sang trong ảnh thứ 3 đang mặc đồng phục trường nào ở đâu vậy bạn?

phantom9790

trời.mún dùng SPB thì cài phần mềm để nếu ko thích thì gỡ ra cho dễ chứ cook vào fw làm j.với lại dúng SPB đâu có hay bằng fw c6

Dep wa! Bac lam lun cho 5233 lun di. Minh dang dung 5233 ko test duoc... Thank truoc!

bạn muốn đc thì vào fan ứng dụng việt hóa tìm fan mềm SPB của bác kienvp ấy.cài vào là xong thôi mà
http://www.pdaviet.net/showthread.p...2(673)-Giao-diện-Pro-cho-dế-Cập-nhật-07-12-10

Chỉnh sửa cuối:

truongdq54

Hỏi off topic tí, cái bạn gái thứ 3 từ trái sang trong ảnh thứ 3 đang mặc đồng phục trường nào ở đâu vậy bạn?

ah, hiện giờ bạn đó đang học tại Đại học Công nghệ - ĐHQG :d cùng lớp với mình.hj, cấp 3 học ở Hải dương, chuyên gì gì đó, mình ko nhớ rõ lắm(Hình như là trần phú thì pải).

trời.mún dùng SPB thì cài phần mềm để nếu ko thích thì gỡ ra cho dễ chứ cook vào fw làm j.với lại dúng SPB đâu có hay bằng fw c6

bạn muốn đc thì vào fan ứng dụng việt hóa tìm fan mềm SPB của bác kienvp ấy.cài vào là xong thôi mà
http://www.pdaviet.net/showthread.p...2(673)-Giao-diện-Pro-cho-dế-Cập-nhật-07-12-10

Mình thích sử dụng spbShell nên cook nó vào firm luôn, đỡ pải cài ra cài vào, mà dùng bản gốc nó ổn định hơn, nên mình không cook vào firm C6. Nghĩ có bạn cũng có ý thích như mình nên mình post lên chia sẻ cho mọi người. cái này cũng chẳng to tác gì, chỉ là tiện lợi thôi.

Dep wa! Bac lam lun cho 5233 lun di. Minh dang dung 5233 ko test duoc... Thank truoc!

Vài bữa nữa mình sẽ làm cho 5233.

Chỉnh sửa cuối:

anhhiepdhktcn

khá hay !!! nhưng bác chử thớt cho hỏi là : 1,dùng SPB như một theme mặc định ah?hay là sau khi flash lại phải chạy phần mềm này ?
2, hình như có bàn phím số phải ko vậy? tại phần mềm thì thiếu bàn phím số
3,cái menu 3x3 có mod dc thành 4x4 ko bác
vì em đang dùng bản của mình tự chỉnh sửa thêm khá ổn định nên muốn hiểu rõ rồi mới flash ! mong bác thông cảm và giải đáp giúp !!!!

phantom9790

khá hay !!! nhưng bác chử thớt cho hỏi là : 1,dùng SPB như một theme mặc định ah?hay là sau khi flash lại phải chạy phần mềm này ?
vì em đang dùng bản của mình tự chỉnh sửa thêm khá ổn định nên muốn hiểu rõ rồi mới flash ! mong bác thông cảm và giải đáp giúp !!!!

mĩnh ngĩ đã đưa ra thế này thì ko fai chạy fan mềm này nữa đâu.đây như là 1 bản fw nên chỉnh sửa đc.vấn đề là mình chưa sài kiểu này bh.hehe

truongdq54

Ngày trước mình cài spb Shell thì mỗi khi chạy nó tự khởi động, không hiểu sao giờ nó không tự khởi động, đang tìm cách xem làm thế nào cho nó tự khởi động, còn bàn phím số thì bạn nhấn nút gọi của điện thoại (nút màu xanh đó) thì nó tự hiện ra. cái menu 3x3 có thể mod lại được thành 4x4.

phantom9790

Ngày trước mình cài spb Shell thì mỗi khi chạy nó tự khởi động, không hiểu sao giờ nó không tự khởi động, đang tìm cách xem làm thế nào cho nó tự khởi động, còn bàn phím số thì bạn nhấn nút gọi của điện thoại (nút màu xanh đó) thì nó tự hiện ra. cái menu 3x3 có thể mod lại được thành 4x4.

lâu ko sài SPB nhưng sao lại ko tự khởi động là thế nào.các bản sau chỉ nâng cao và khắc fuc lỗi bản trước thôi chứ

truongdq54

Ko, ngày trước thì cài như bình thường, giờ thì là cook vào firm nên nó khác, đã tìm được lý do rồi:D, đang cố gắng fix. :d.