• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N8 V9 Ntv_79 MỪNG NGÀY 20.10 PHỤ NỮ VIỆT NAM

MinhThang

Manager
Có ver nào mới không chủ thớt ơi! Lâu quá rồi không thấy tăm hơi đâu chờ mãi. :p

Ntv_79

có controler v 10.08 tách các icon
ứng dụng đó chủ thớt ah
Mình cũng ít dùng controller lắm, chủ yếu cho vào để anh em vọc chơi thôi. Nên tách hay không cũng không quan trọng lắm. :)

hantinhtu_baby

Máy N8 em ban đầu là SYM^3Em không biết flash ver 25.7 trong navi Mất rùi giờ máy rung 1 cáii ko lên nguồn nửa.cho e hỏi bây giờ có flash bản này đc ko?

MinhThang

Manager
Máy N8 em ban đầu là SYM^3Em không biết flash ver 25.7 trong navi Mất rùi giờ máy rung 1 cáii ko lên nguồn nửa.cho e hỏi bây giờ có flash bản này đc ko?

Em xem nếu ver bằng hoặc cao hơn thì Flash bình thường.

MinhThang

Manager
Em đã flash thành công lên Belle và lượm lúa của khách rồi nak.cảm ơn anh đả góp ý!
lần đầu đụng N8 nên còn bỡ ngỡ nắm!

Cũng như các dòng khác thôi em cứ mần tới bến và lượm lúa tới bờ để Tết có sài nha.

Ntv_79

Vừa Update xong!!!
V10 trang 2 có nhiều cập nhật đó anh. Copy đè 2 file V10 vào V9
Rút cáp ra, tắt điện thoại. Làm việc với phoenix bình thường. Đến bước nó báo cái bảng thông báo thì:
- Bấm giữ nguồn điện thoại > rung 3 cái > cắm cáp vào > bấm OK trên bảng thông báo của phoenix .

MinhThang

Manager
Mấy thư mục của V10 xóa sao nó cứ trơ ra vậy em? Muốn xóa bớt vì sài không hết. :D

Ntv_79

Mấy thư mục của V10 xóa sao nó cứ trơ ra vậy em? Muốn xóa bớt vì sài không hết. :D

Anh thay cái file: matrixmenudata.xml trong private/...3dd/contents/ là OK thôi mà.
P/s: Sao em đã xóa rất nhiều private message mà vẫn ko gửi được tin nhắn cá nhân nữa vậy anh?

MinhThang

Manager
Anh thay cái file: matrixmenudata.xml trong private/...3dd/contents/ là OK thôi mà.
P/s: Sao em đã xóa rất nhiều private message mà vẫn ko gửi được tin nhắn cá nhân nữa vậy anh?

File đó ở đâu có em? Nói cụ thể xem.

Ntv_79

File đó ở đâu có em? Nói cụ thể xem.
À, đã hiểu mình đổi màu nên quota ít đi chăng?!
C:/private/200113dd/contents/matrixmenudata.xml (có thể lấy ở bản 9 sang. Lâu rồi ko dùng N8 nên quên)

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
À, đã hiểu mình đổi màu nên quota ít đi chăng?!
private/...3dd/contents/matrixmenudata.xml (có thể lấy ở bản 9 sang, chỗ ... là em ko nhớ chính xác chỉ nhớ 3 cái đuôi thôi. Lâu rồi ko dùng N8 nên quên)

Anh có bung FW ra đâu mà chỉ vậy?
Mấy bản 7,8,9,10 là cùng 1 FW đúng không em? Chỉ cập nhật thêm tiện ích nên có thể từ 10 về 9,8,7...Ok chứ?

Ntv_79

Anh có bung FW ra đâu mà chỉ vậy?
Mấy bản 7,8,9,10 là cùng 1 FW đúng không em? Chỉ cập nhật thêm tiện ích nên có thể từ 10 về 9,8,7...Ok chứ?
Anh cứ vào đường dẫn đó ở ổ C trên điện thoại. Em nhớ không nhầm thì đã để 1 số thể loại trong đó rồi. Anh copy cái mà thêm phần đuôi có thể là: matrixmenudata.xml_0 chẳng hạn ra ổ nào đó, đổi tên thành matrixmenudata.xml rồi copy trở lại. Vào menu, nhấn option > Exit hoặc khởi động lại máy. Cùng FW thì flash thoải mái mà anh, nếu thấp hơn thì ko nên hạ thôi :)

MinhThang

Manager
Anh cứ vào đường dẫn đó ở ổ C trên điện thoại. Em nhớ không nhầm thì đã để 1 số thể loại trong đó rồi. Anh copy cái mà thêm phần đuôi có thể là: matrixmenudata.xml_0 chẳng hạn ra ổ nào đó, đổi tên thành matrixmenudata.xml rồi copy trở lại. Vào menu, nhấn option > Exit hoặc khởi động lại máy. Cùng FW thì flash thoải mái mà anh, nếu thấp hơn thì ko nên hạ thôi :)

Ok để anh làm.
Cái Patcher trong ROM (Real CPU Clock) có phải tăng tốc CPU không em?

Ntv_79

Ok để anh làm.
Cái Patcher trong ROM (Real CPU Clock) có phải tăng tốc CPU không em?
Mấy cái đó ko nên dùng anh à, rất dễ lỗi và mấy cái path lock app nữa, :) Trong đó thì chỉ cần apply pathch open4all và HightvolumeFix ở auto là OK.

MinhThang

Manager
Mấy cái đó ko nên dùng anh à, rất dễ lỗi và mấy cái path lock app nữa, :) Trong đó thì chỉ cần apply pathch open4all và HightvolumeFix ở auto là OK.

Anh coi trong C nó đã là matrixmenudata.xml rồi đó em.

Ntv_79

Anh coi trong C nó đã là matrixmenudata.xml rồi đó em.
Có là đúng rồi. Nhưng thường thì các bản em để 1 hoặc 2 file khác nữa chỉ thêm cái đuôi gì đó vào để dự phòng thay đổi cho tiện (Ví dụ: trong đó nó có thể có 2 file là: matrixmenudata.xmlmatrixmenudata.xml_1). Anh xem lại xem có ko? Nếu có thì copy ra chỗ khác, đổi tên lại thành matrixmenudata.xml rồi copy đè trở lại vào đường dẫn đó.