• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia 5233,5230 v51,X6 v40 -The Dark Knight Returns by dangquy197

dangquy197

Đây là bản Port của bản CFW Nokia 5800 v60.0.003 - The Dark Knight Returns by dangquy197 sang cho anh em dùng 5230, mình đã test bằng máy con bạn thân, nhưng thời gian mượn máy chỉ được có 1 ngày nên ko biết có phát sinh lỗi gì ko, anh em dùng nếu thấy gì bất ổn thì Comment rồi mình sẽ fix lỗi rồi tung bản Update. Cảm ơn anh em đã chờ đợi. Mình còn 2 môn nữa là thi xong, lúc ấy sẽ port cho 5530 và 5233 một thể

Các bạn có thể xem qua CFW của mình cho 5800 ở đây (vì mình port qua cho 5230 nên các chức năng gần như giữ nguyên trừ Wifi):

http://www.pdaviet.net/showthread.php?258313-cfw-nokia-5800-v600003-the-dark-knight-returns-by-dangquy197

Hình ảnh

Bản cho 5233 đây, anh em nào test thử để tớ công bố nào :D

Pass giải nén: tearinrain.com

Last edited by a moderator:

dangquy197

anh ơi jaf không được :|

Jaf không được là bị lỗi gì hay sao bạn?

Mình là Cooker lâu năm của PDA Việt, Tinh Tế, SymbianVN, Congnghe24h, trước khi đưa 1 CFW lên đây mình đã test đi test lại rồi mới dám Up lên chứ nếu không JAF được thì chẳng bao giờ mình dám đưa lên đây đâu bạn à :-??

MinhThang

Manager
Mình là Cooker lâu năm của PDA Việt, Tinh Tế, SymbianVN, Congnghe24h, trước khi đưa 1 CFW lên đây mình đã test đi test lại rồi mới dám Up lên chứ nếu không JAF được thì chẳng bao giờ mình dám đưa lên đây đâu bạn à :-??

Họ nói JAF không được không có nghĩa là bản CFW của em bị lỗi. Nói không rõ ràng là không biết Jaf hay là gì chứ?

M4_Vu0ng_001

:D Vâng, tính e hơi lo xa :D

Cảm ơn chủ thớt nhiều nhớ :D
Mình thấy để lại vào topic của 5800 luôn cũng được, bên topic đấy đang thảo luận hay mà :D
Nhưng dù thế nào cũng tốt.
Sẽ flash và report...

whitesmile

Jaf không được là bị lỗi gì hay sao bạn?

jaf đến đoạn pooling phone ấy thì màn hình điện thoại sáng nhấp nháy, không hiện là đang test với có ver như khi jaf xong. e jaf 3-4 lần vẫn vậy :|

Radium

Moderator
jaf đến đoạn pooling phone ấy thì màn hình điện thoại sáng nhấp nháy, không hiện là đang test với có ver như khi jaf xong. e jaf 3-4 lần vẫn vậy :|

Rủ cáp tháo pin bật lại vẫn chạy đc k bạn.

dangquy197

Cảm ơn chủ thớt nhiều nhớ :D
Mình thấy để lại vào topic của 5800 luôn cũng được, bên topic đấy đang thảo luận hay mà :D
Nhưng dù thế nào cũng tốt.
Sẽ flash và report...

Làm topic riêng để có gì mình khỏi nhầm lẫn giữa các bản lúc thảo luận lỗi thôi bạn à :)

dangquy197

Trước đó máy tính bạn đã có Driver nokia chưa :) Và ngoài ra bạn làm đúng các bước Lưu ý mình dặn chưa. Nếu vẫn lỗi thì bạn hãy chạy bằng phần mềm Tool Flash BB5 nhé, rất nhẹ và ổn định

whitesmile

Rủ cáp tháo pin bật lại vẫn chạy đc k bạn.

k được a ơi. e thử lại r :|

Trước đó máy tính bạn đã có Driver nokia chưa :) Và ngoài ra bạn làm đúng các bước Lưu ý mình dặn chưa. Nếu vẫn lỗi thì bạn hãy chạy bằng phần mềm Tool Flash BB5 nhé, rất nhẹ và ổn định

có rồi a ạ, e cài cả nokia pc suite nữa. nhưng mà a có bản jaf cho win 7 k? e tìm chỉ có bản 62, k có 5230, phải jaf = 2 file, e tìm bản 66 mà toàn lỗi, định thử jaf đầy đủ file xem thế nào?

Radium

Moderator
k được a ơi. e thử lại r :|

có rồi a ạ, e cài cả nokia pc suite nữa. nhưng mà a có bản jaf cho win 7 k? e tìm chỉ có bản 62, k có 5230, phải jaf = 2 file, e tìm bản 66 mà toàn lỗi, định thử jaf đầy đủ file xem thế nào?
Bạn dùng bản 62 rồi giải nén quăng cái này vào folder ODEON/JAF sẽ có cho 5230. Flash full file lại xem sao

vitconke

Mới tập port sang 5233.

+ Đọc nhạc trong Music ( quen rồi, sorry dangquy nhé :p )
+ Đã Fix camera, nhưng hình như chất lượng ảnh bị giảm thì phải :O
+ Add thêm menu switch, tap or swipe changre, Auto install
+ Remove autohangup, phonetorch ( vì 5233 làm gì co Flash mà mở đèn) :))

http://www.mediafire.com/?uwu7g5k9enn3ujq

P/S : có một cái PS cho dangquy to đùng.. Quy và các bạn test giùm nhé. Hỏng hóc chỗ nào Dangquy sủa giùm nha. Mình "phủi tay làm lão bản đây=))

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

Mới tập port sang 5233.

+ Đọc nhạc trong Music ( quen rồi, sorry dangquy nhé :p )
+ Đã Fix camera, nhưng hình như chất lượng ảnh bị giảm thì phải :O
+ Add thêm menu switch, tap or swipe changre, Auto install
+ Remove autohangup, phonetorch ( vì 5233 làm gì co Flash mà mở đèn) :))

http://www.mediafire.com/?uwu7g5k9enn3ujq

P/S : có một cái PS cho dangquy to đùng.. Quy và các bạn test giùm nhé. Hỏng hóc chỗ nào Dangquy sủa giùm nha. Mình "phủi tay làm lão bản đây=))

CÒn 2 môn nữa là xong :D sẽ cố mượn máy để test :D

tuan586

Member
CÒn 2 môn nữa là xong :D sẽ cố mượn máy để test :D

bạn cho mình hỏi bản này dùng có nhanh hết pin ko vậy?
trc mình up bản trâu cày của bạn gì đấy để qua buổi sáng đi học về còn 2 nâc
máy báo pin yếu đi học về thì hết pin
giờ mình đang dùng bản nhẹ hơn lên ko tốn pin nhưng lỡ tay xóa mất fw đố lên hỏi bạn cho chắc.hihi

whitesmile

cảm ơn chủ topic nhé. e đã jaf đc rồi. rất tốt a ạ, nhanh, mượt, pin e chưa biết nhưng mà sáng ngay alô gần 2 tiếng mất có 2 vạch pin :))