• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-NOKIA 5233-N97 mini Ported Firmware ver 1 by lethanhtung90( 17/06/2011)

huutran77

Sao một ngày sd thì mình thấy bản này ram là tốt nhất (trên 45 mb có chạy hiệu ứng), chạy cũng rất nhanh,pin thì bình thường, nói chung là bản này rất tốt chỉ có một vài vấn đề mong dc bạn Tung giúp:
- Độ sáng màn hình chỉ có 4, 5 mức gì đó, không tùy chỉnh linh hoạt dc như những bản khác (cái này k quan trọng lắm)
- Cái còn thiếu theo mình quan trọng nhất là không có email, không thiết lập dc hộp mail trong tin nhắn (cái này mình đã tést) và 2 phần mềm chủ thớt cung cấp đều không dùng dc.hic
Hết

ThanhTungHT

Active Member
Sao một ngày sd thì mình thấy bản này ram là tốt nhất (trên 45 mb có chạy hiệu ứng), chạy cũng rất nhanh,pin thì bình thường, nói chung là bản này rất tốt chỉ có một vài vấn đề mong dc bạn Tung giúp:
- Độ sáng màn hình chỉ có 4, 5 mức gì đó, không tùy chỉnh linh hoạt dc như những bản khác (cái này k quan trọng lắm)
- Cái còn thiếu theo mình quan trọng nhất là không có email, không thiết lập dc hộp mail trong tin nhắn (cái này mình đã tést) và 2 phần mềm chủ thớt cung cấp đều không dùng dc.hic
Hết

Ừm,tốt nhất là ko chạy hiệu ứng.Pin bình thường thì cái này ....................(So với các bản CFW 523x hiện tại! Hơi nói dối đấy nhé ^^)
Còn Email mình vẫn dùng bình thường mà!
Còn nếu Cho trình mail C6 vào.sẽ bị lỗi Reset lại máy!

Chỉnh sửa cuối:

huutran77

Ừm,tốt nhất là ko chạy hiệu ứng.Pin bình thường thì cái này ....................(So với các bản CFW 523x hiện tại! Hơi nói dối đấy nhé ^^)
Còn Email mình vẫn dùng bình thường mà!

Vấn đề pin khó nói lắm bạn ơi,tuỳ người dùng thôi,đâu thể nào tét pin bằng cách sd các bản cfw một cách giống nhau dc.ram thì là tốt nhất rồi,tuy nhiên còn email thì khi mình cài xong nó báo là "thiết lập mail box trong phần tin nhắn...là hết mở tn ra không thấy gì, thử lại vẫn vậy, còn cái mail ẽchange thì mình k cài tài khoản dc.

ThanhTungHT

Active Member
Vấn đề pin khó nói lắm bạn ơi,tuỳ người dùng thôi,đâu thể nào tét pin bằng cách sd các bản cfw một cách giống nhau dc.ram thì là tốt nhất rồi,tuy nhiên còn email thì khi mình cài xong nó báo là "thiết lập mail box trong phần tin nhắn...là hết mở tn ra không thấy gì, thử lại vẫn vậy, còn cái mail ẽchange thì mình k cài tài khoản dc.

Để xem lại cái Email đã,Cái này là của binh24 đấy nhé!
Mình cũng dùng qua nó rùi!

p/s: Tối sẽ test,đang đi chơi với bà già,nên ko làm gì được :))

huutran77

Để xem lại cái Email đã,Cái này là của binh24 đấy nhé!
Mình cũng dùng qua nó rùi!

p/s: Tối sẽ test,đang đi chơi với bà già,nên ko làm gì được :))

Thank, nếu dc cái email c6 là tốt nhất, có cả widget nên dùng rất là tiện lợi.

Luu_Tan_Vu

Mình tuyên bố: Mình sẽ lấn chiếm toàn bộ hết thị trường 523x,5800,X6.5530.Trong thời gian sắp tới.Mình sẽ cho ra hàng loạt CFW.Mong mọi người ủng hộ!

xem ra tung độc chiếm box s60v5. mấy cooker khác giải nghệ được rồi

bente402

Tùng cho tớ xin cái m0d pin bản này với..pin gì trâu thế ko bjet,xài sáng gjờ mà ko mất 1vach..voc tum lum

anhphu18

thông thường tui sài mấy bản khác thì 2 ngày là hết pin, mà hôm nay đc 2 ngày rồi mà chưa mất một vạch. hix, pin trâu ác

ThanhTungHT

Active Member
thông thường tui sài mấy bản khác thì 2 ngày là hết pin, mà hôm nay đc 2 ngày rồi mà chưa mất một vạch. hix, pin trâu ác

Cái chính là dùng lâu dài mới cảm nhận được! Chứ như một số người chỉ nhận xét qua loa...........

ThanhTungHT

Active Member
Tùng cho tớ xin cái m0d pin bản này với..pin gì trâu thế ko bjet,xài sáng gjờ mà ko mất 1vach..voc tum lum

Ngoài Mod cải thiện Pin của 008Rohit còn thêm công thức bí mật của tớ nữa ^^