• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] Nokia C6 V20.0.43 For 5230 V40.0.003 By Traicauhd

traicauhd

Khi nokia ra phiên bản mới v40.0.003 mình đã nâng cấp cho vợ yêu của mình....sau một thời gian dùng thì lại thích em C6 hơn
vì vậy mình đã mod lại bản C6 v20.0.43 đây là phiên bản mới của c6 cho em 5230 v40.0.003

mình đã cho tất cả mod cập nhật vào cfw

Link tải trọn bộ luôn nhé:

Bộ Core Nokia C6 V20.0.43 For 5230 V40.0.003

CFW Nokia C6 V20.0.43 For 5230 V40.0.003

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Tốt nhất là bạn cứ chuẩn bị ảnh + link cho đầy đủ rồi hãy post. Có ai chiếm mất topic đâu mà sợ.

i34_i3y_vjp

bác oi cho em hỏi bản này co cái mod 3g 3,5g nhu bản cho 5233 của bác ngocha2006 ko?nếu có cho thì em xin

i34_i3y_vjp

hehe,em lộn tưởng 5230 giống con 5233 của em ko có 3g.thấy bản bác ngocha hiện 3g cho 5233 mà hoỉ bác í ko trả lời nên sang bên đây hỏi.sorry

tc89

Mọi ng test thử chưa? M chưa có máy để test k biết có lỗi gì k? Thấy bảo fw c6 on 5230v40 nhiều lỗi lắm k biết bản này ra sao? Mọi ng ai test rùi cho ý kiến?

traicauhd

anh minh chup tren may minh nen moi vay? Ban up o tren chi ca nhan mot chut thui? Anh nen cac ban co the thay doi?
Post by mobile ?!

shido_katori

Active Member
anh minh chup tren may minh nen moi vay? Ban up o tren chi ca nhan mot chut thui? Anh nen cac ban co the thay doi?
hôm qua giờ mới thấy bác post hình lên đấy ! sợ bị del topic ah`;;)
Bạn làm FW share cho mọi người dùng mà cá nhân hóa quá.
anh huy chiều làm CFW thì cũng phải cho ảnh cá nhân hóa tí xíu chứ, và lại mình thấy cũng chỉ có cái tên profile mặc định hay tên bluetooth là cá nhân chứ gì, mà mấy cái đó bung rofs2 ra edit lại dc mà !\-/ nếu ko edit lại dc thì lúc đó bản CFW này mới bị cá nhân hóa theo phong cách huychieu :p

traicauhd

anh huy chiều làm CFW thì cũng phải cho ảnh cá nhân hóa tí xíu chứ, và lại mình thấy cũng chỉ có cái tên profile mặc định hay tên bluetooth là cá nhân chứ gì, mà mấy cái đó bung rofs2 ra edit lại dc mà !\-/ nếu ko edit lại dc thì lúc đó bản CFW này mới bị cá nhân hóa theo phong cách huychieu :p

Tên bluetooth không có nhân hóa đâu nhé? tên profile mặc định luôn không thay đổi.....cá nhân hóa cái theme cho vào và thông tin phần *#0000# thui mà....?

shido_katori

Active Member
Tên bluetooth không có nhân hóa đâu nhé? tên profile mặc định luôn không thay đổi.....cá nhân hóa cái theme cho vào và thông tin phần *#0000# thui mà....?
tại em thấy tấm hình đầu tiên có profile huychieu nen tưởng là profile mặc định, anh cho em hỏi luôn sao em thay đổi thông tin trong resource/ version rồi save lại, flash xong rùi vô thông tin *#0000# chẳng thấy gì hết trơn :-?

Jank

chủ thớt đã can đảm up lên v40, mình cũng up đi chứ sợ j, lỗi thì bác ý đã cook fw này, chắc chắn sẽ theo mà fix :)

lclam7

chủ thớt đã can đảm up lên v40, mình cũng up đi chứ sợ j, lỗi thì bác ý đã cook fw này, chắc chắn sẽ theo mà fix :)

Nghĩa là bây giờ 5230 v40 cũng cook được C6 rồi hả bạn ? Mình đang ở Fw v21.04, vậy bây giờ phải làm thế nào ??? Có cần Up lên v40 rùi mới cài bản này của anh HC k ???

satthumuhn1

tại em thấy tấm hình đầu tiên có profile huychieu nen tưởng là profile mặc định, anh cho em hỏi luôn sao em thay đổi thông tin trong resource/ version rồi save lại, flash xong rùi vô thông tin *#0000# chẳng thấy gì hết trơn :-?

sao lại không thấy gì
mình thay đổi suốt mà ok hết mà
sao bạn ko thay đổi đc là sao

duong_hvan

Nghĩa là bây giờ 5230 v40 cũng cook được C6 rồi hả bạn ? Mình đang ở Fw v21.04, vậy bây giờ phải làm thế nào ??? Có cần Up lên v40 rùi mới cài bản này của anh HC k ???

hi. Cu nhu the ma up ban nha. Tai 2 phan cua HC roi ve flash la okey men!

shido_katori

Active Member
sao lại không thấy gì
mình thay đổi suốt mà ok hết mà
ko biết nữa, cái đó có cần chỉnh sửa ở đâu nữa ko hay chỉ cần trong Resource/version là đủ ?