• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-Symbian OS 2.2.42 update fix

mrquyen1993

Hòa chung ko khí đón tết của cả nước hôm nay mình xin giới thiệu phiên bản CFW C6-5800 chạy trên nền core v52 mới của PNHT
Đầu tiên xin gửi lời cảm ơn người đã port FW C6:D và toàn thể các MOD,V.I.P đã giúp đỡ nhiệt tình trong thời gian qua !

sẽ là 1 cú Hit lớn trong làng CFW và đây là những thứ mình cần nói:))

[video=youtube;UCLbGy0i9wQ]http://www.youtube.com/watch?v=UCLbGy0i9wQ[/video]

Bản CFW sử dụng những mod có sẵn của diễn đàn mình xin ko giới thiệu nữa;;) mà chỉ xin quảng cáo sơ qua\-/
*Quét nhạc ở E\Music
*Hiệu ứng trở về FW V52 nguyên bản ngàn sao được mod và fix bởi me:))
*Tăng khung hình
*Fix lỗ TV out
*Bàn phím auto khi quay ngang
*Sử dụng tất cả các mod của NgVietHoa và Tungbach
*Thêm các core nhạc và video , ko có flash4.01 (ko quan trọng lắm )
*Fix lỗi hoàn toàn camera cả ở EN-VN
*Chỉ 1 theme symbian^3 duy nhất thoải mái cook thêm trống 12 MB
*Đèn bàn phím đưa về mặc định ,lim dim chạm sáng
*Khởi động nguyên bản NOKIA kèm Orange do mình tự lấy ở FW gốc (giống của bác Mathanh=)))
*Bộ icon đưa về mặc định nhẹ khỏe và full theme
*Menu mặc định 4*4 Icon to đc xắp xếp khoa học hợp lý thiên về giải trí (ko dòi hỏi menu nha:)) bây h diễn đàn có chỗ thay rồi còn gì)
*Đính kèm các phần mềm sau
Bluetooth Reciver 1.01
BT Swicth
Keylock khóa nhanh
Phone torch 2.06 mới nhất
Rompacher
*Trình nghe nhạc cập nhật hiển thị lời và New Photos application 1.0.1 - Update soon
*Tắt tất cả ứng dụng chạy nền và khởi động cùng máy
*Xóa hoàn toàn danh bạ OVI

Và cuối cùng là 1 số hình ảnh em nó

..::Link Down CFW upload::...

...::Core v52 PNHT::...

Link theme Nokia navigator Edit by me

Làm cái Clip tiếp sức nhỉ thôi mai post
nên format thẻ nhớ sau khi flash và ấn *#7370# để máy chạy tốt nhất :D

lần đầu đc bóc tem :">, uả sao flash 4.01 ko wan trọng hìhì. Còn ram thì sao.? Hj, có jk khác biệt vs các bản ko hum?

cái flash 4 bạn chơi đc nông trại à cài vào tổn nặng máy đấy là ý kiến của mình, cái quan trọng là nhẹ nhàng mà ko trói lóa bạn yên tâm nó dùng icon mặc định đương nhiên nhẹ hơn rồi=))

Chỉnh sửa cuối:
lần đầu đc bóc tem :">, uả sao flash 4.01 ko wan trọng hìhì. Còn ram thì sao.? Hj, có jk khác biệt vs các bản ko hum?

mrquyen1993

ram tầm 58 khi khởi động chạy ổn định 48 MB bản này mình ko copy memcheck vô vì cái đó chỉ check ram nếu muốn xem ram các bạn có thể down memcheck trên mạng;;)

mrquyen1993

uh để mình fix lại chứ mình chả dùng 5800 nữa :p nên ko test kĩ đc nhưng đc cái nó ko còn lỗi camera đang sử dụng là tốt rồi;;)

Đã fix xong lỗi tv out và 1 số thứ khác

Chỉnh sửa cuối:

bbmiss_9x

cho mình hỏi khi tải core V52 thì mình sẽ được file RM-356 V52 New PNHT Core.7z sau đó xoa đuôi .7z đi rùi bỏ cùng với CFW rồi Flash thôi hả?

mrquyen1993

cho mình hỏi khi tải core V52 thì mình sẽ được file RM-356 V52 New PNHT Core.7z sau đó xoa đuôi .7z đi rùi bỏ cùng với CFW rồi Flash thôi hả?

giải nén nha dùng winzar chứ có phải là phần mềm đính kèm đâu mà xoá đuôi:D

bbmiss_9x

sao mình giải nén mà bị lỗi vậy :( bản core v52 của bác quyền có giống của bác mathanh ko?

mrquyen1993

Icon khi flash xong là icon của Iphone luôn hả bạn :-/:-/

icon của theme thôi bạn tìm bên box của Ntv_79 mình chỉ cài để chỉ ra full icon

sao mình giải nén mà bị lỗi vậy :( bản core v52 của bác quyền có giống của bác mathanh ko?

ko cái mình dùng core v52 của PNHT nó giống bản photon C6-02 của bác jack phạm post

sao cái bàn phím kô xoay được vậy?

bạn bật cảm biến chưa

thanhtam18

sau mot ngay tes thu:
muot ma het che!
ram on dinh khi bat hieu ung 40m
nghe nhac hay
noi chung la hau nhu chua co loi gi!ngoai tru ko co khoa phim n8 khi man hinh nam ngang!

_GD_

mở cảm biến rùi mà nó củng kô xoay nửa?với lại trình mở khóa Swipe Unlock kô xài được