• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

dangquy197

Giới thiệu về CFW The Dark Knight Rises by Dangquy197

Tưởng rằng sau bản The Dark Knight Returns, e tính rời khỏi mảnh đất Cooker S60v5 này luôn, nhưng ko ngờ bản The Dark Knight Returns của e lại dính phải lỗi Java ko chạy được toàn bộ ứng dụng, nó gặp lỗi crash ở 1 số ứng dụng như Ola, Kill Zone,.... nên em tung ra bản này, xem như là bản khá hoàn chỉnh nhất, đã gần như hoàn thiện rồi, chưa tìm ra được lỗi tiếp theo sau 2 ngày sử dụng. Hi vọng bản này sẽ chuẩn và coi như quà tết cho anh em. Và sẽ có thể có nhiều bản CFW hơn nữa nếu e đủ thời gian rảnh rỗi và ko đi làm, đi học nhiều :D Rất cảm ơn anh em đã tin tưởng sử dụng CFW của e. Chúc các bác ăn Tết vui vẻ!

Tất cả những Firmware của e đều có tính thừa hưởng cho nên những phiên bản ra đời sau luôn ổn định hơn, ít lỗi hơn và hiệu năng cao hơn. Và bản FW này tất nhiên cũng thừa hưởng các tính năng của bản FW trước. Ai chưa đọc qua có thể ngó qua tại đây

http://www.pdaviet.net/showthread.php?258313-cfw-nokia-5800-v600003-the-dark-knight-returns-by-dangquy197

Các tính năng bổ sung

1. Khắc phục hoàn toàn lỗi Java Crash Ola, Kill Zone,... Giờ có thể cày tuốt tất cả các App, Game cứng đầu nhất.
2. Căn chỉnh, bổ sung lại 1 số Widget, Icon, cân đối hơn, hợp lí hơn.
2. Mình Set CPU và FPS thành mức 90 và 24. Vừa hạn chế được hao Pin, vừa đảm bảo được tốc độ nhanh và mượt của máy.
3. Theme The Dark Knight Rises được e Mod lại cho màu mè hơn, sinh động hơn tí :D
4. Bổ sung bộ Qt đầy đủ. Anh em lưu ý, khi cài ứng dụng Qt sẽ vẫn báo thiếu Qt, Qt mobility, Qtwebkit nhưng ko cần bận tâm, cài vào app vẫn chạy tốt. E chưa tiện xóa đi cái thông báo thiếu này
5. E làm nhiều quá nhưng vụn vặt nhiều nên đâm ra khó nhớ, mọi người cứ thử Flash và cảm nhận nhé

Hình ảnh

Chú ý: Cái ảnh gốc sau khi Flash vẫn là ảnh Batman đứng trước gương, nhưng em lỡ Up file lên rồi mới nhớ ra là chưa đặt Wallpaper là cánh dơi, anh em nào hứng với hình Wallpaper cánh dơi như hình thì tải ảnh tại đây, tặng kèm anh em thêm vài Wallpaper mà em đang dùng.

LINK DOWNLOAD

Pass giải nén: tearinrain.com

Nokia X6 - RM-559 v40.0.002

Nokia 5800 - RM-356 v60.0.003

Nokia 5530 - RM-504 v40.0.003

Nokia 5233 - RM-625 v51.1.002

Bản dành cho 5233 Edit lại của ChipComputer, anh em có thể thử

Nokia 5230 - RM-588 v51.6.002

Nokia 5250 - RM-684 v30.0.002

Nokia C6-00 - RM-612 v42.0.004 (Bản Flash số 1, có thể có lỗi, đang sửa)

Lưu ý:

Trước khi Flash phải: Xóa hết tất cả các thư mục Sys, System, Resource, Private, data, cache,.... trên thẻ nhớ để tránh lỗi ko mong muốn sau khi Flash

Sau khi Flash xong để cho máy yên như thế tầm 1 2 phút, nếu có báo lỗi cũng đừng lo. Sau khi 1 2 phút ổn định, hãy khởi động lại máy rồi hẵng dùng. Để an tâm hơn nữa có thể Format Factory bằng *#7370#

Trong file download đã bao gồm 2 file để Flash RM-356. Down về là Flash chỉ với 2 file chứ ko chạy thêm file nào nữa cả. Đồng chí nào chưa biết Flash 2 file thì xem Video dưới nhé

Khi Flash nhớ chọn chế độ Factory Set
Nguồn các Mod: Dc sưu tầm từ tất cả các MOD hay trên toàn bộ các diễn đàn thế giới, do quá nhiều nên ko thể liệt kê ra hết từng người đc, Xin cảm ơn tất cả các bạn đã Share Mod cho mọi người cùng dùng

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: TRong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

Do CFW này e đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa, còn nếu ko bỏ File nào thì ko vào đc Rompatcher nhé!!!

Video hướng dẫn Flash 2 file: (Làm tương tự thế nhé, vì trong video là làm với file của 5530 chứ ko phải 5800)

[video=youtube;33P3m-wT9tI]http://www.youtube.com/watch?v=33P3m-wT9tI&feature=player_embedded[/video]

Chúc mọi người có một cái Tết ấm áp bên người thân, em đóng cửa phòng trọ về quê đây ạ :D

P/s: E vẫn cuồng Dark Knight :D Hi vọng sau những bản CFW này e sẽ được trao tặng huy chương đóng góp của Cooker :(

Vật lộn cả ngày với đống bánh chưng, rất cảm ơn đồng chí Radium và Vitconke đã giúp mình hoàn thiện được bộ FW này. Mọi người thông cảm cho e vì về quê nên ko có máy tính để Port cho xong. Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ

Last edited by a moderator:

M4_Vu0ng_001

Đợi bản này lâu lắm rồi :D
Chúc QUý tết con rắn vui vẻ bên gia đình + người thân
:D

anhcong1234

Muốn test cơ mà cái win 8 không jaf 2 file được, không kéo file vào được. hix

tjenex

.- KO BIẾT BẢN NÀY VS BẢN CỦA THANHTUNG CÓ CHỤP ẢNH NÉT HƠN KO BAC
.- EM XÀI X6

tjenex

.- ĐANG TEST CHO X6 VẪN CHƯA THẤY LỖI GÌ CÁC BÁC Ạ
.- MỜI CÁC BÁC TẢI VỀ XÀI NHÉ

Shinai_mikita

bác DangQuy cho e hỏi add 6 trang kí tự như nào ạ?
Vẫn đang dùng cái bản đầu tiên của bác, ngon lắm cơ chứ, cơ mà camera lỗi ám tím, chưa đẹp lắm, k biết bản này có khắc phục chưa nữa :D

P/s: Đang test

thanhdeptraiwa

Đang on điện thoại hỏi chủ thớt tý

Bản này nhìn ngon quá,mình sài x6 rm-559 ,đang on điện thoại không biết link x6 có fun 6 fie chưa,nếu chỉ có 2 file vậy mình có thể lấy các file cua anh bình24 bổ sung vào để fash hay không,hay chỉ fash 2 file thôi,nếu la fash 2 fie thì bạn cho mình xin video hướng dẫn nhé.thank

chicken3005

Bản này nhìn ngon quá,mình sài x6 rm-559 ,đang on điện thoại không biết link x6 có fun 6 fie chưa,nếu chỉ có 2 file vậy mình có thể lấy các file cua anh bình24 bổ sung vào để fash hay không,hay chỉ fash 2 file thôi,nếu la fash 2 fie thì bạn cho mình xin video hướng dẫn nhé.thank

chì cần lấy rofs rồi bỏ vào chung core của binh24 là flash được à, còn flash 2 file thì đã có hường dẫn ở trên rồi đó

dangquy197

bạn ơi có bản cho 5230 rm 588 v51.6 tv k vậy

5530 chờ port hả Quy

Do các bản Port sẵn trên mạng của binh24 chưa Edit Rofs2 nên mình chưa hoàn thành được những dòng khác. Sẽ cố gắng sớm nhất cho các dòng khác của S60v5 :D

Ui choa, C6-00 kìa >:) có link test ngay =))

E làm bản này vì bác kêu ca nhiều quá mà :D

Đợi bản này lâu lắm rồi :D
Chúc QUý tết con rắn vui vẻ bên gia đình + người thân
:D

E cảm ơn bác rất nhiều, chúc bác ăn tết vui vẻ :D

5800 bị dính lỗi không tự quay màn hình được dù mình đã bật.

Bạn Flash chưa sạch rồi, thử Hard Reset, xóa hết dữ liệu trên thẻ nhớ rồi Flash lại xem. Mình test rất kĩ rồi bạn à. :D

Máy mền vẫn quay tốt tề ^^

Tình hình tết ni có gặp mặt chắc cấy ko rứa bác :D

chúc Quy về ăn tết vui vẻ, mình sẽ test cho X6, X6 được ưu tiên hihi

X6 là tiện tay có sẵn FW rofs2 nên e làm luôn ấy mà bác :D

.- ĐANG TEST CHO X6 VẪN CHƯA THẤY LỖI GÌ CÁC BÁC Ạ
.- MỜI CÁC BÁC TẢI VỀ XÀI NHÉ

bác DangQuy cho e hỏi add 6 trang kí tự như nào ạ?
Vẫn đang dùng cái bản đầu tiên của bác, ngon lắm cơ chứ, cơ mà camera lỗi ám tím, chưa đẹp lắm, k biết bản này có khắc phục chưa nữa :D

P/s: Đang test

Mod 6 trang kí tự ở trong kho Mod Pda việt rất nhiều bác à. Có điều e bỏ nó đi là vì cái đó chỉ mình dùng được chứ người kia nhận sms ko thấy dc. Bác đang dùng bản 5800 hay bản nào đấy ạ

ksmanhdung

không thíc font

Muốn thay font khác nhưng mà dung lượng font khác lớn hơn font của CFW nay. nền khi cook font mới vào thì dung lượng rosf2 lờn hơn 113Mb, máy không lên được. có cách nào xóa 1 vài cương trình trong CFW để cook font vào ko chủ thớt nhỉ?

tjenex

.- BÁC DANGQUY CHO EM HỎI BẢN NÀY TRÌNH NGHE NHẠC KO CÓ MOD ÂM THANH HI FI NHƯ CỦA BẢN ĐỈNH CAO CỦA BÁC À