• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☼☼Change PagePool thông qua ActiveSync☼☼

Status
Không mở trả lời sau này.

Cloudyfa

Banned
Change PagePool via ActiveSync
for PPC

Bước 1:
  • Kết nối với PC thông qua AS
Bước 2:
  • Sao lưu thông số mặc định: (có thể bỏ qua bước này)
Backup.bat : Lưu thông số
Restore.bat : Phục hồi thông số
  • Lựa chọn file phù hợp để thay đổi PP:
PP4mb.bat : Thay đổi PP thành 4Mb
PP6mb.bat : Thay đổi PP thành 6Mb
PP8mb.bat : Thay đổi PP thành 8Mb
PP10mb.bat : Thay đổi PP thành 10Mb
PP12mb.bat : Thay đổi PP thành 12Mb
Bước 3:
  • Soft Reset
Hỗ trợ:
Lưu ý: Nếu PPC của bạn chưa đặt chế độ Low Security thì cần chép file cab EnableRapi.cab vào PPC và cài đặt trước khi áp dụng phương thức trên để thay đổi PagePool (đa số các ROM Wm6 của PDAViet chúng ta thì ko cần bước này)

Nguyenson318

Tui và một số bạn không hiểu công dụng của cái này!!! Đề nghị Mod giải thích rõ ràng cho anh em. Dòng Atom bao giờ thì áp dụng được???

saigon198

Mình làm xong rồi nhưng không biết kiểm tra xem pool như thế nào, chỉ giúp minh nhe. Thanks

dung15

Các bác cho em hỏi ?

Các bác cho em hỏi sau khi HardReset rồi có phải change PagePool nữa không hay chỉ cần làm một lần cho mỗi bản rom up vào máy.

tubua

Change PagePool via ActiveSync
for PPC

Bước 1:
  • Kết nối với PC thông qua AS
Bước 2:
  • Sao lưu thông số mặc định: (có thể bỏ qua bước này)
Backup.bat : Lưu thông số
Restore.bat : Phục hồi thông số
  • Lựa chọn file phù hợp để thay đổi PP:
PP4mb.bat : Thay đổi PP thành 4Mb
PP6mb.bat : Thay đổi PP thành 6Mb
PP8mb.bat : Thay đổi PP thành 8Mb
PP10mb.bat : Thay đổi PP thành 10Mb
PP12mb.bat : Thay đổi PP thành 12Mb
Bước 3:
  • Soft Reset
Hỗ trợ:
Lưu ý: Nếu PPC của bạn chưa đặt chế độ Low Security thì cần chép file cab EnableRapi.cab vào PPC và cài đặt trước khi áp dụng phương thức trên để thay đổi PagePool (đa số các ROM Wm6 của PDAViet chúng ta thì ko cần bước này)
Bác Cloudyfa thân mếm ! Bác làm ơn cho Em xin link khác down của Máy Hermes đi ! Các link trên của Bác đều ko chết nhưng do Em đang ở Trung Quốc ko down đc link của Bác(chắc là do ID kô phù hợp)! Các ơn Bác nhiều ! Chúc Bác luôn luôn mạnh khỏe và hạnh phúc !

Chỉnh sửa cuối:

t_mobile2006

Các bác ui!Hình như tool này chạy trên VISTA k có tác dụng thì phải.EM đã thử vài lần cho con Atermis O2 Orbit với ROM 4.1full cua TOMCODON mà k thấy đc.Có cách nào chạy đc trên Vista đc k?xin các cao thủ chỉ giúp

bachikho

ko thấy có tác dụng các bác ạ, tui làm cho con minis xong để chuyển PP từ 6M sang 8M, SR lại vẫn thấy free ram ~50M (đã cài EnableRapi.cab và SR trc khi làm)!

viettan2004

Mình kg biết chọn PP nào cho phù hợp với máy Dopod 818 Pro, nên đã chạy 8mb thì thấy kg có sự thay đổi Memory vẫn 47... MB (tất nhiên là đã SR) nên tiếp tục mình chạy thử 4mb thì thấy Memory tăng lên 52MB như vậy các Bác xem giúp mình đã chạy đúng hay kg ? Như thế có ảnh hưởng gì kg ? Xin các Bro chỉ giáo nhé.

viettan2004

Chà chà, các Bro ơi, sao thấy ít vào Chủ đề này vậy ? Mình đã dùng bản 6Mb dung lượng Memory còn 43.93 MB, lúc này mình thấy các ứng dụng và Program chạy rất nhanh, 3D chạy cũng good, có điều mình thấy khởi động máy hơi lâu.

nhoc1412

soft bị hỏng hết rùi , có bạn nào giúp tớ up lại cho dòng wizard dc ko ??? ty bạn

quocthai75

hình như em thấy cái này còn làm giảm mức tiêu thụ điện năng cho PPC nữa thì phải (để PP cáng cao, mức tiêu thụ càng giảm) em đo bằng batteryStart trên dopod 818 pro thấy: để PP=6m, mức tiêu thụ từ 190-210 mA; để PP=10mA, mức tiêu thụ từ 130-160mA. Không biết có phải vậy không, bác nào check hộ em cái

ohtt

Bác ơi up lại cho em cái link cho prophet và wizard đi!
link đi hết rồi!

ohtt

Các bác MOD và các bác chủ TOPIC ơi! phần mềm hay thế này mà không chia sẻ cho mọi người thì phí lắm!
Ai có up link lên cho mọi người đi!

Status
Không mở trả lời sau này.