• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chào mừng! ngày thành lập QĐND.

Status
Không mở trả lời sau này.

troly

Well-Known Member
Nhân kỷ niệm 65 năm ngày thành lập quân đội nhân dân Việt Nam 22.12.2009.​

Mình là một thành viên của PDAViet, vừa là một Quân nhân đang công tác, rất vui được giao lưu với tất cả anh em trên PDAViet, nhất là những anh em 'Đang' là Quân nhân, đã 'Từng" là Quân nhân và "chuẩn bị' là Quân nhân. Qua đây chúng ta có thể trao đổi, chia sẽ những khó khăn, vướng mắt... trong đời sống quân nhân, với tinh thần của những người Chiến sỹ!!!

Mình xin giới thiệu qua về bản thân:
Tên: Nguyễn Tất Thắng
Cấp bậc: 1// thêm 1/2 nữa.
Chức vụ: Trợ lý.
Nơi đóng quân: BCHQS tỉnh GL.
Email: thienkiem1972

Nhân đây xin Chúc tất cả anh em PDAViet nói chung, anh em đang là Quân nhân nói riêng luôn nhiều nhiều sức khỏe. Năm tới với nhiều thắng lợi mới!!!=D>=D>=D>

Hoden

Super V.I.P
Mừng Quân Đội Nhân Dân Việt Nam
Sáng tác: Trọng Bằng
Thể hiện: Trọng Tấn – Đăng Dương – Việt Hoàn

Bão nổi lên rồi từ miền Nam quê hương thân yêu
Từ Trị Thiên băng qua Tây Nguyên lan tới bưng điền
Triệu người bừng bừng cùng Đà Nẵng với Huế chiến thắng
Khí thế sôi sục tràn về Sài Gòn
Giờ tiến công sục sôi tim muôn người

Cờ mặt trận giải phóng phấp phới bay tung trời
Người người đi chiến đấu vai sát vai bên nhau
Cùng vung lên, ơi các đô thị thành phố ta ơi
Hỡi các xóm làng rừng núi xa xôi
Tiếng thét vang dội khắp trời, bão nổi lên rồi

Quyết dành chính quyền toàn miền Nam nhân dân xông lên
Từ bao lâu ta nuôi trong tim ý chí căm hờn và lòng quật cường
Thù giặc Mỹ với lũ bán nước ta quyết xuống đường
Hòa cùng dòng người
Cùng tiến lên thời cơ đã đến rồi

Chào mùa xuân chiến thắng khắp nước đang tưng bừng
Cà miền Nam miền Bắc tay súng đang sẵn sàng
Cùng vùng lên ta quyết tiêu diệt giặc Mỹ xâm lăng
Ta phá tan tành bè lũ tay sai
Mau tiến tới ngày thắng lợi, bão nổi lên rồi

MinhThang

Manager
Anh MinhThang cũng là Quân nhân hả !;;)
Tới ngày lễ anh em chuẩn bị chu đáo tí hé :D

Trời chú này nay mới biết, nếu còn trong Quân ngũ nay anh đã là sếp của VIP Troly rồi đó. Hồi trước do hoàn cảnh Gia đình nên anh phải xin rời Quân ngũ. Đã từng là Chuyên gia Quân sự cho nước bạn là Lào và Campuchia. Trên PV không biết có ai đã từng công tác tại Đoàn chuyên gia Quân sự 5504 không? Đóng tại thị xã Tabeng tỉnh Pretviahia, xin lên tiếng.;;)

qhgnaig

Nhân kỷ niệm 65 năm ngày thành lập quân đội nhân dân Việt Nam 22.12.2009.​

Mình là một thành viên của PDAViet, vừa là một Quân nhân đang công tác, rất vui được giao lưu với tất cả anh em trên PDAViet, nhất là những anh em 'Đang' là Quân nhân, đã 'Từng" là Quân nhân và "chuẩn bị' là Quân nhân. Qua đây chúng ta có thể trao đổi, chia sẽ những khó khăn, vướng mắt... trong đời sống quân nhân, với tinh thần của những người Chiến sỹ!!!

Tên: Nguyễn Tất Thắng
Cấp bậc: 1// thêm 1/2 nữa.
Chức vụ: Trợ lý.
Email: thienkiem1972

Nhân đây xin Chúc tất cả anh em PDAViet nói chung, anh em đang là Quân nhân nói riêng luôn nhiều nhiều sức khỏe. Năm tới với nhiều thắng lợi mới!!!=D>=D>=D>

:-? Để xem tặng gì đã ????
ờ tặng 01 anh bộ đội và các bạn tham gia 01 game chiến thuật mà mình thích nhất.
Mong rằng anh cũng thích! Game: Age of Empires III

http://www.mediafire.com/?w2hglaqi02x

Chúc vui vẽ!! Hãy mãi xứng danh Anh Bộ đội cụ Hồ!!
=D>:p

DreamLand

Trời chú này nay mới biết, nếu còn trong Quân ngũ nay anh đã là sếp của VIP Troly rồi đó. Hồi trước do hoàn cảnh Gia đình nên anh phải xin rời Quân ngũ. Đã từng là Chuyên gia Quân sự cho nước bạn là Lào và Campuchia. Trên PV không biết có ai đã từng công tác tại Đoàn chuyên gia Quân sự 5504 không? Đóng tại thị xã Tabeng tỉnh Pretviahia, xin lên tiếng.;;)

Em thuộc thế hệ mới tham gia PV, với cả thế hệ 9 ích Xờ bây giờ biết ít những chuyện này lắm anh :D
Mà trên PV anh cũng là xếp cấp cao gòi mà :p

MinhThang

Manager
MinhThang năm nào nhỉ?

Bỏ qua PhamQuang này là có tội đấy nhé.

- Nhập ngũ: tháng 3/1975
- Ra quân: 12/1988
- Quân hàm: Đại uý

Ôi anh đi trước em tới 8 năm lận mà. Em đi tháng 2/1983 học 3 năm tại trường sĩ quan Đặc công, nhận công tác sang K tháng 4 năm 1986. Ra quân năm 1990. Giá mà ở luôn đến bây giờ thì sướng hơn về nhà.:(

XuanTruong

Super V.I.P

He he!:) Ra đây câu cá được con nào chiên hoặc nướng có đó mới sướng, kết nhất ở BCHQS tỉnh GL có cái hồ cá và nhà ăn của các sỹ quan chỉ huy!=D>

troly

Well-Known Member
He he!:) Ra đây câu cá được con nào chiên hoặc nướng có đó mới sướng, kết nhất ở BCHQS tỉnh GL có cái hồ cá và nhà ăn của các sỹ quan chỉ huy!=D>

Anh Trường đã vào nhậu trong BCH GL rồi à? trong đấy thì thoáng mát, nhậu thì thôi rồi:D

MinhThang

Manager
Anh Trường đã vào nhậu trong BCH GL rồi à? trong đấy thì thoáng mát, nhậu thì thôi rồi:D

Vô đó nhậu coi chừng nổ chết đó XT ơi!

Còn rất nhiều đ/c trên PV đang trong Quân ngũ mà chưa lên tiếng.

troly

Well-Known Member
Chắc tặng cho a Troly hộp lựu đạn woe!:D:D
@ a Thắng: Chưa tới ngày sao hô hào sớm thế a!:D:D

Hô hào cho anh em tâm sự trước tý ấy mà:D
Chỉ mới có vài người vào lẻ tẻ à:-?

Status
Không mở trả lời sau này.