• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy Build_ROM.bat thì báo lỗi?

Status
Không mở trả lời sau này.

thekhoa202302

SAu khi build lại. mình chạy Build_ROM.bat thì báo lỗi này:

ai biết bị lỗi gì chỉ dùm em cái, Chân thành cảm ơn!!!

PhamQuang

Manager
Các khả năng sau có thể xảy ra:
- Kích thước XIP quá lớn
- Kích thước Dump quá lớn
- Các Module trong thư mục XIP lỗi
- Các Module trong OEMDriver lỗi không Relock được.
Các trường hợp trên đều do lỗi Module cho nên Tool của BEPE không Relock được nên thông báo như vậy. Phần lớn do 2 nguyên nhân đầu.

thekhoa202302

Xin chân thành cảm ơn sự giải thích nhiệt tình của bác Quang và anh TOM

có thể đúng như lời bác Quang nói, đó có thể là do lỗi ở các Modul. Vì đây là build cháu lấy từ 4share, về port khống biết trong Build đó có chứa lỗi gì không! và nó xảy ra khi đã change XIP cho Diamond trong bộ kitchen từ ROM SHIP bản 2.03 được cháu tạo!
Vì tay nghề còn kém. nên cũng chưa biết phải sửa lỗi như thế nào!
Xin mọi người giúp đỡ thêm để hoàn thành bộ ROM!! thanks

PhamQuang

Manager
Xin chân thành cảm ơn sự giải thích nhiệt tình của bác Quang và anh TOM

có thể đúng như lời bác Quang nói, đó có thể là do lỗi ở các Modul. Vì đây là build cháu lấy từ 4share, về port khống biết trong Build đó có chứa lỗi gì không! và nó xảy ra khi đã change XIP cho Diamond trong bộ kitchen từ ROM SHIP bản 2.03 được cháu tạo!
Vì tay nghề còn kém. nên cũng chưa biết phải sửa lỗi như thế nào!
Xin mọi người giúp đỡ thêm để hoàn thành bộ ROM!! thanks

Nếu rảnh rỗi, cháu có thể Add nick của chú trên Yahoo nhé.
Sau buổi trưa đi làm về, chú thường trên mạng (từ 16-17h VN), chú sẽ giải thích cách sửa lỗi và làm Kitchen cho Diamond mà chắc chắn sẽ không có lỗi trên nữa, OK?
Nhớ gửi theo tin nhắn là nick của cháu, bởi những nick add chỉ để hỏi Spam chú không chấp nhận đâu. :D

thekhoa202302

cháu sẽ cố gắng thử lại theo các HD của bepe. Khi nào bí quá cháu sẽ PM cho bác! muốn đóng góp gì đó cho PV mà nhọc nhằn quá vậy nè!

Xin lỗi vì cháu đã spam nhưng mà cháu rất thắc mắc là a.Tom đi đâu mà lâu rồi mới xuất hiện vậy :-??

thekhoa202302

Trong quá trình giáo huấn. mình có vấp phải 1 tai nạn nhỏ nên thất lễ với bác Pham Quang! mong Bác Quang tha thứ và bỏ qua cho!!

thekhoa202302

lại thêm 1 lỗi như thế này!!!

dùng tools của Bác Pham Quang! không biết lỗi này có phải do XIP nữa ko?
help me!!

Status
Không mở trả lời sau này.