• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chế PIN dung lượng cao cho O2 miniS?

duytanltl

Em thấy có người nói sử dụng pin BL-5C của Nokia để độ lại pin cho minis, họ nói có thật ko các các bác.
Ai có kinh nghiệm độ pin cho O2 minis thì chia sẽ cho em biết với. (Ko phải tiếc tiền mua pin cho O2 minis đâu nghe, chỉ muốn nâng dung lượng để sử dụng thời gian lâu lâu thôi.)

chienda

Em thấy có người nói sử dụng pin BL-5C của Nokia để độ lại pin cho minis, họ nói có thật ko các các bác.
Ai có kinh nghiệm độ pin cho O2 minis thì chia sẽ cho em biết với. (Ko phải tiếc tiền mua pin cho O2 minis đâu nghe, chỉ muốn nâng dung lượng để sử dụng thời gian lâu lâu thôi.)

Được đóa bạn ah. Về Nguyên tắc điện áp (V) của pin thay thế phải bằng điện áp của pin zin (cho phép +-12%). chỉ cần giữ lại board mạch cũ của pin zin để đảm bảo vấn đề sạc và đấu nối đúng cực của pin chế vô máy. Về dung lượng (mAh) nên tìm loại dung lượng càng cao càng tốt, có thể ghép song song 2 viên pin để tăng dung lượng nếu đảm bảo được thể tích của pin chế lúc gắn vào máy. Box S620 của diễn đàn cũng có nói đến rồi thì phải đó bạn. thảm khảo thêm ở đây http://www.tinhte.com/forum/t253439/ nhé cho dạn tay làm nè.

mynuong

các bác cho em hỏi pin PPC thường có 4 chân còn nokia hay sámung chỉ có 3 chân thì làm sao hàn hả các bác

MrThiet

các bác cho em hỏi pin PPC thường có 4 chân còn nokia hay sámung chỉ có 3 chân thì làm sao hàn hả các bác

4 chân hay 3 chân ra là do bo mạch gin nó vậy. Nhưng đầu ra của pin để hàn vào bo mạch cũng chỉ có 2 (+ , -).
(Đây là nói về pin dtdd,ppc...Pin laptop thì khác).

bass1611

mình chế pin cho e680 của mình hoài,nói chung lấy phần cell của pin nokia đấu vào bo mạch pin của máy mình,chú ý đúng cực của pin nha.theo mình thì sử dụng ko hơn pin zin là mấy nhưng dc cái giá thấp,pin nokia có 50k trong khi pin mini s rẻ lắm chắc cũng 120k.mình cũng tính kiếm pin của máy philip x500 chế dùng cho 8125 nhưng ko có nắp pin cho 8125 vì cục pin x500 nó dày gần gấp đôi pin của 8125.bạn nào có biết chổ bán nắp pin mô cao một chút pm cho mình nha,thanks