• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ cách khắc phục lỗi vào ứng dụng bị văng ra

attraction

Các bác có ai bị trường hợp như e ko?
Tức là khi cài 1 ứng dụng mới vào máy VD như:
Buzz Player, Yahoo Messenger 2.0.1, BeejiveIM ...
thì một số ứng dụng trước đó vẫn sd bình thường nay lai bi văng ra, hoặc là không sử dụng đc như Yahoo messenger 2. ... )
Hông nay, Sau một thời gian hí hoáy ngồi: reboot - respring - respring - reboot - respring -respring -respring = tự nhiên khỏi bệnh :))
Bác nào bị như em thi cứ thử reboot rồi lại respring nhiều nhiều lần vào xem có đúng là oki ko nhé! (em dùng 3Gs 4.1 lock).

soma113

mình sai 3G lock 4.1 cũng bị , tương ram yếu nên chụi vạy luôn. vạy là ko phải do phần cứng hả bác chủ

onimusha87

ủa, vậy còn vụ mấy game mà cài vô máy, vào đc đến logo game rồi bị dis ra là do ram yếu hay do j hả mấy bro ?!

saomamihl1629

Ai giúp e với.trước đây em vẫn chạy được file ipa bằng AppstoreVN va Instalous.Nhưng giờ e bị lỗi không chạy được.Nó hiện là:Installation Failed "Ten game.ung fung"  is not a valid Ipa file. 
Em đã dùng nhiều cách như chạy lại Appsync va AppVN.Ai giúp em với!
Máy em là Iphone3 GS OS 4.1,Ban Quốc tế,đã jailb
Em chân thành cám ơn!

bomhangtan

ủa, vậy còn vụ mấy game mà cài vô máy, vào đc đến logo game rồi bị dis ra là do ram yếu hay do j hả mấy bro ?!

do nhiều nguyên nhân lắm bác ah!
nhg chủ yếu là do fw của bác bị lỗi....cách tốt nhất là restore và lưu SHSH là ngon nhất

dicky1986s

bị văng cũng có thể do crack ko tốt....cũng do tùy từng máy nữa..ng này bị văng nhưng ng kia ko văng