• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẽ địa điểm qua GPS!!

manle

Ví dụ có 2 chiếc điện thoại được tích hợp GPS. Mình một cái và vơ mình một cái. Mình muốn xác định vị trí của vợ mình thì mình phải làm thế nào. Có cách nào để xác định được ko? Cả 2 điện thoại đều được cài ovi map và vietmap
P/S: Tự hỏi tự trả lời. Vấn đề của em đã được giải quyết. Nhờ Mod del hộ topic này. Em xóa mà xóa ko được.

Chỉnh sửa cuối:

manle

làm thế nào hả bạn? chỉ mình với, hi

Bạn cái google map cho cả hai máy. Sau đó chạy nó vào tùy chọn/latitude. Vào đó và thiết lập. Nhớ là bạn phải đang ký tài khoản gmail trên google, mỗi người mỗi gmail để đang nhập trong google map. Mình đã test tốt trên E72 và N8. Bạn vào link sau để tải: http://hackphone.net/google-maps-phan-mem-ban-d-tim-duong-tren-toan-the-gioi.html
Bản này dùng được cho Sym^3, S60v5, S60v3.

N_6600

Dùng Ovi map thì có thể cập nhật vị trí vào facebook thông qua chức năng Share loc

Chỉnh sửa cuối: