• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chia sẻ] H@ck N86 30.009 bằng cả Phoenix kết hợp với JAF :|

z01222282682

Pro ơi?
E đang dùg 6720 s60v3 9.3,chỉ hỗ trợ hack bằg phoenix đc thui.vì hack bằg JAF đòi hỏi máy phải tắt nguồn,nhưg all dòg 9.3 đều bị sạc pin khi kết nối usb.
Bây giờ e muốn hỏi pro rằg,e có thể kết hợp cả 2 cách trên đc k ạ,tức là cho chạy phoenix xog rùi để deaphone và dùg JAF để hack khi đó máy sẽ k auto khởi độg đc nữa.theo pro có đc k?
Lý do mà e k muốn hack bằg phoenix là format sẽ mất hack,còn hack JAF thì k mất,nên e muốn dùg JAF ạ!
Xin pro cho e ý kiến để e quyết định vụ này ạ.e xin thank trước ạ!
đừng dại dột làm dt die rồi hack,còn nhìu cách lắm bạn àh,mình cũng giống bạn dùng N86 cắp cap vào là sạcc,nhưng giờ có cách trị nó ồi, JAF 1 lần là hack dc :D kô phải khổ sở ngồi chờ bấm nút nguồng đâu :D:D thank

Trunghuy90

đừng dại dột làm dt die rồi hack,còn nhìu cách lắm bạn àh,mình cũng giống bạn dùng N86 cắp cap vào là sạcc,nhưng giờ có cách trị nó ồi, JAF 1 lần là hack dc :D kô phải khổ sở ngồi chờ bấm nút nguồng đâu :D:D thank

pro có thể hướng dẫn e dùg JAF cách của pro đc k ạ.e k biết làm như thế nào cho nó k sạc pin nữa huhu
pro giúp e nhá?thank

hoangvan1990

hack = jaf với N86 không bị sạc pin: tháo cáp ra khỏi DT nhấn nút FLASH xong cắm cáp vào nhanh tay nhấp nhấp nút nguồn để jaf nhận dt khi báo 308 gì đó nhấn ok xong tháo dt ra. cắm vào lại nhấp nhấp nút nguồn là chạy. nếu máy có lên nguồn ở chế độ sạc pin thì tháo pin ra lắp vào. jaf chờ khoảng 5-10s nếu không tìm được DT thì ngưng FLASH . 5-10s là đủ rồi

HHT2010

hack = jaf với N86 không bị sạc pin: tháo cáp ra khỏi DT nhấn nút FLASH xong cắm cáp vào nhanh tay nhấp nhấp nút nguồn để jaf nhận dt khi báo 308 gì đó nhấn ok xong tháo dt ra. cắm vào lại nhấp nhấp nút nguồn là chạy. nếu máy có lên nguồn ở chế độ sạc pin thì tháo pin ra lắp vào. jaf chờ khoảng 5-10s nếu không tìm được DT thì ngưng FLASH . 5-10s là đủ rồi

:)) Hehe, bữa nay dạo chơi vô tình đọc topic nầy mới biết. Đúng dzồi! N86 chỉ hack bằng JAF ở chế độ dead phone thui nó mới k bị lỗi sạc pin. Em nó khó tính như thế đấy. lỗi #308 là ct nó cảnh báo sẽ flash "tan nát" dữ liệu trong bộ nhớ phone mà k ct nào cứu vãn được và gián tiếp khen chỉ 1 mình nó là làm được điều đó thui ... :D Vì vậy, cứ an tâm sử dụng trong những ngày ấy nhé ...

vuminhthang

qua đơn giản . Tháo Pin con n86 ra . cắm care vào bắt đầu chạy fash như binhg thường đến đoạn nó tìm Phone thì nhanh tay nét cục pin vào. là ok. N86 giống N97 sạc bằng cổng úb nên cần THÁO PIN RA mới dc

hominhtan55

Không cần mất công vậy đâu. Chỉ cần đè nút nguồn. Máy tự khởi động vừa đến chữ NOKIA các bác đè nút nguồn 1 lần nữa nó kêu "bíp" là OK. Nếu không đc thì thử vài lần. Mình quen tay nên làm 1 lần là xong.;;)

HHT2010

Không cần mất công vậy đâu. Chỉ cần đè nút nguồn. Máy tự khởi động vừa đến chữ NOKIA các bác đè nút nguồn 1 lần nữa nó kêu "bíp" là OK. Nếu không đc thì thử vài lần. Mình quen tay nên làm 1 lần là xong.;;)

:D Thì đúng pp là vậy! nhưng có lẽ bác là pro nên "mần" nó thường xuyên chứ tớ lâu lâu đụng vào vẫn trật vuột hoài huống chi là người mới. Khó tính lắm ... :))

HHT2010

:D Phải nói N86 là đt con cưng số 1 của Nokia. Nó cực kỳ bền và đầy đủ các chức năng nên Nokia k cần nâng cấp FW ... => Nokia bỏ nó tự xử và yên tâm đi lấy dzợ mới rùi (Windows Phone) :))

trungchinhpda

:D Thì đúng pp là vậy! nhưng có lẽ bác là pro nên "mần" nó thường xuyên chứ tớ lâu lâu đụng vào vẫn trật vuột hoài huống chi là người mới. Khó tính lắm ... :))

nhờ hai bác thảo luan maem da done!nhưng sao no van la bản fw mặc dinh mặc dù em đã copy fw côk vào mr484

gadoiyenthe

nhờ hai bác thảo luan maem da done!nhưng sao no van la bản fw mặc dinh mặc dù em đã copy fw côk vào mr484
lúc copy nó phải có thông báo chép đè mới được nếu không bác phải đổi tên cho giống hệt file trong fw gốc