• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ internet 3G với laptop

hungweb

Mình vào 3G bằng HD2 được nhưng muốn cho em Hd2 thành cái USB 3G cắm vào laptop để laptop vào được mạng thì phải làm thế nào vậy. Mình đã thử chức năng Internet Sharing khi cắm cable của điện thoại vào rồi nhưng không được nó cứ bắt đặt lại địa chỉ IP cho laptop nhưng đặt đi đặt lại vẫn không được. Bác nào biết vụ này chỉ giúp với.
Thanks

vina88

Có vài điều muốn bác khắt phục trước khi chơi trò này. Lời khuyên của mình là đừng nên conncet HD2 với Lap bằng Cable cả. Có rất nhiều điều không hay khi bác làm như vậy ví dụ, khi vắm vào thì trức năng xạc pin sẽ auto, điều đó có nghĩa là máy chạy hai truong trình một lúc: Xạc Pin và lên share interenet, chưa kể xài cái khác, nhu vậy rất hại cho Pin (bạn có thể tắt chức năng xạc khi cắm vào Lap trong setting), thứ hai hên xui Virus có thể chạy sang máy bạn bằng việc connect Cable,.... Tốt nhất là bạn nên up Rom và dùng Wifi Router như vậy sẽ là tốt nhất. Lời khuyên xương máu của minh, không nên connect với lap để lên Internet. Mình có mở Topic "Bệnh lạ HD2", Pin là một trong số những nguyên nhân đó bác. Good luck

Nói chung là ko nên kết nối với bất kỳ máy nào dù là laptop hay pc..., trừ trường hợp cài đặt gì đó thui để hạn chế virut lay sang máy đt, muốn dùng hd2 làm moden 3g để laptop lên mạng sao bạn ko dùng chức năng wifi router vậy, hd2 có chức năng này quá hay sao bạn ko dùng mà nối cable chi cho rờm rà, chúc bạn thành công.

LUILUI

mình từng lấy hd2 phát 3g thông qua wifi router , đc tầm 15p thì máy nóng kinh , nên tởn từ đó lun
khuyên bạn thà bỏ 500k mua cái usb 3g hư ko tiếc ,chứ con máy 10 chai hư thì có nước khóc quá :(

mình từng lấy hd2 phát 3g thông qua wifi router , đc tầm 15p thì máy nóng kinh , nên tởn từ đó lun
khuyên bạn thà bỏ 500k mua cái usb 3g hư ko tiếc ,chứ con máy 10 chai hư thì có nước khóc quá :(

Vậy sao mình chưa gặp phải, hd2 có tích hợp tính năng này chẳng lẻ xài như bạn nói thì tích hợp làm chi, theo mình thì chắc do máy bạn sao đấy chứ máy mình có sao đâu, khi kết nối màn hình sẽ tối lại mà nên đâu thể nóng như lúc bạn bấm liên tục vào màn hình cho sáng như lướt wed hay chơi game dc.

vina88

Vấn đề này hơi căng nghen. Tuy con HD2 mình đang mắt bệnh lạ nhưng các Bro đã có cho mình chút ý kiến. Nhưng tình trạng phát wifi mà bị nóng máy thì cái đó mình không hiểu cho lắm. Mình đã up nhiều bản Rom và hiện giờ đang ở Android wifi phát vù vù, không chuyện gì xảy ra cả. Bàc coi chừng là có nhiều trương trình chạy ngầm đó. Have a nice day

kanguru

Member
Mình dùng HD2 phát Wifi cả buổi chỉ thấy máy ấm chút thôi chứ làm gì mà nóng dữ vậy.

demax

HD1 làm WIFI router thi máy khá nóng, nhưng HD2 thi không nóng lắm đâu. Có lẽ HD2 chíp 1Ghz nên nó làm việc nhàn hơn.

cuongking

chủ yếu là tiền cước thôi, mua usb tiền cước rẻ, xài đt phát 3g cước chết luôn

HoangVanC34

WM và Windows là hai HĐH khác nhau, chưa có 1 con virus nào có thể chạy trên cả 2 HĐH này cả, đừng lo quá các bạn ạ;;), share 3G bằng wifi OK đấy nhưng hao pin nhanh lắm, tôi thường dùng cable để kết nối, chỉ cần tắt chức năng xạc thôi. Gói cước M50 của Vina tốn 50k/tháng nhưng được 350M free, không hiểu USB 3G tính cước ntn nhỉ (vì chưa dùng)

ancola66

Super V.I.P
HD1 làm WIFI router thi máy khá nóng, nhưng HD2 thi không nóng lắm đâu. Có lẽ HD2 chíp 1Ghz nên nó làm việc nhàn hơn.
Nếu chỉ vào Web thì chỉ âm ấm thôi>>> Hoàn toàn bình thường. Chỉ khi Download hoặc Upload thì mới nóng mà cũng không nóng lắm ;;)