• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến PIN của iPhone

Bạn gặp trường hợp như mình chưa?

• Votes: 12 66.7%
  • Không

Votes: 7 38.9%

• Total voters
    18

IPHONE12

để giải đáp câu hỏi này vào 1 ngày nghỉ tui ở nhà 1 mình chán quá lôi Iphone ra chơi Games Tôi bắt đầu chơi từ 8h sáng đến 12h trưa thì pin của máy còn 70% tôi nghỉ ăn cơm mất 1 tiếng đến 1h tôi lại cày tiếp đến 6h thì nghỉ k.tra máy còn 30% pin ăn cơm tối xong chơi thêm 2h30' nữa thì iphone báo còn 10% pin.tổng thời gian là 11 tiếng 30 phút chơi game liên tục lượng pin còn lại là 10%.Hình như là pin mình hơi yếu.còn các bạn thì sao?mọi người cho ý kiến nhé. iPHONE 2G fw 2.2.1 custom

bluelife

Pin iPhone chỉ có nhiêu đó thôi bác. Vì phải chạy nhiều ứng dụng ngầm. Nếu để không không xài nhìu thì pin iPhone có thể lên đến 2 ngày. Nhưng chơi game thì sẽ đc ít hơn khoảng 11-12h như thế là đủng rồi ^^. Em hay chơi game với nghe nhạc sáng tới tối thì em nghe nhạc. Rồi tối ngồi chơi game đến lúc đi ngũ thì hết pin. Cắm sạc là vừa hehe. chúc bác vui vẻ.

IPHONE12

Pin iPhone chỉ có nhiêu đó thôi bác. Vì phải chạy nhiều ứng dụng ngầm. Nếu để không không xài nhìu thì pin iPhone có thể lên đến 2 ngày. Nhưng chơi game thì sẽ đc ít hơn khoảng 11-12h như thế là đủng rồi ^^. Em hay chơi game với nghe nhạc sáng tới tối thì em nghe nhạc. Rồi tối ngồi chơi game đến lúc đi ngũ thì hết pin. Cắm sạc là vừa hehe. chúc bác vui vẻ.

Theo mình nghĩ nếu nghe nhạc thì ỉt tốn pin hơn có thể nghe liên tục 1ngày rưỡi vẫn chưa hết.

tinh_la_gi

Administrator
Theo mình nghĩ nếu nghe nhạc thì ỉt tốn pin hơn có thể nghe liên tục 1ngày rưỡi vẫn chưa hết.
Cái này nghe tai nghe. Chứ nghe loa ngoài chất lượng kém mà tốn pin lắm

Cứ cầm theo cable bên mình (nhỏ gọn) khi cần ghé đâu đó cấp cáp vào cho lành !!!

tigerer

trời, bác chơi em nó liên tục 11 - 12 tiếng còn bảo em nó yếu. Thế là pin bác còn khỏe ấy. Mà bác dể màn hình sáng bao nhiêu? em để màn hình 30%, thì chơi game cũng được 10 khoảng 5 tiếng là cùng, nếu thế thì thằng cu nhà em so với thằng nhà bác là bị yếu rồi, hic hic. Có bác nào biết chỗ và giá thay pin không?

Germaniteen

thời gian dùng pin phụ thuộc rất nhiều yếu tố nên không thể biết chính xác là bao nhiêu là cho đúng được cả! Chỉ là tương đối thôi! Xài nhiều mau hết! Xài ít thì lâu hết!

IPHONE12

trời, bác chơi em nó liên tục 11 - 12 tiếng còn bảo em nó yếu. Thế là pin bác còn khỏe ấy. Mà bác dể màn hình sáng bao nhiêu? em để màn hình 30%, thì chơi game cũng được 10 khoảng 5 tiếng là cùng, nếu thế thì thằng cu nhà em so với thằng nhà bác là bị yếu rồi, hic hic. Có bác nào biết chỗ và giá thay pin không?

Hehe.tuj để 30% như bạn thui.như vậy là pin iphone cũng khoe đấy chứ nhờ.còn anh em nào test thử như vậy?chưa

ThAngNgO_

mình cũng để tầm 40 50% thui,ngồi 1 chỗ hoài nên ko cần sáng lắm :D, nghịch cả ngày có khi 2 ngày mới hết pin,cong chơi game thì tùy game chứ, chưa có khái niệm về thời gian sử dụng, chỉ có cách bạn sử dụng thế nào thui :D

bluelife

Máy em thì chơi hết công suất luôn màn hình sáng hết cỡ âm thanh thì em thường nghe bằng headphone cho nó hay chơi bằng speaker nghe chuối quá ^^ nhưng cũng đc tới 11-12 tiếng ^^ bình thường em ko xài thì 2 ngày mới sạc một lần còn chơi game thì đến lúc đi ngũ là vừa đúng lúc em sạc sáng dậy là có pin chơi tiếp :D

tonytrung235

ghê zậy . để sáng hết cỡ mà xài được những 11-12 tiếng àh .. pin trâu phết nhảy ^^ .. máy t để 1 nữa ,, mà xài 5-6 tiếng đã thấy gần hết rồi

bluelife

Chắc tại thời tiết bên em mát nên pin xài ít hao hơn như ở VN ^^. Lúc nào cũng cỡ 15-16 độ nên xài đã lắm. Chơi hoài mà máy nóng cũng ít nữa ^^

olaa

pin pac xai lau that do, e choi game chi khoang 5h la pin chi con 20% thui.

tuxedo211

mình thấy là tùy game thôi.như mình xài IP 3G chơi Diamond twister hao pin ít hơn hẳn chơi Gold Rush.nhưng mà xét trên con 3G của mình nếu chơi game liên tục thì mình thấy tầm khoảng hơn 5tiếng là hết.

IPHONE12

mình thấy là tùy game thôi.như mình xài IP 3G chơi Diamond twister hao pin ít hơn hẳn chơi Gold Rush.nhưng mà xét trên con 3G của mình nếu chơi game liên tục thì mình thấy tầm khoảng hơn 5tiếng là hết.

đến h này pin máy tớ chỉ xài đc 6h Game liền thuj.chán wá

mrlingling

Active Member
sao từ khi em up firm lên 3.0 pin hao nhanh thế nhỉ có 2 -3 tiếng từ 90% xuống còn có 20% à trong khi ấy em độc đút túi, mà cắm sạc thì lắm lúc máy còn nhận nữa hix :(

chanqua111

Máy mình fw 2x nè mà pin nhanh hết lắm. Nếu ko làm gì thì chẳng sao, qua đêm cũng chẳng thấy nó xuống % nào. Nhưng cứ động vào game với nhạc là xuống pin ầm ầm. Liên tục có hơn 2 tiếng, yếu đuối wa' T_T

hung7641

mình cũng để tầm 40 50% thui,ngồi 1 chỗ hoài nên ko cần sáng lắm :D, nghịch cả ngày có khi 2 ngày mới hết pin,cong chơi game thì tùy game chứ, chưa có khái niệm về thời gian sử dụng, chỉ có cách bạn sử dụng thế nào thui :D

Hehe.tuj để 30% như bạn thui.như vậy là pin iphone cũng khoe đấy chứ nhờ.còn anh em nào test thử như vậy?chưa
Sax,em để 50% pin mà thấy hơi tối,để 30% có mà lên độ ầm ầm(vì màn hình nhỏ nửa chứ)chắc các bác này ra ngoài trời ngổi chơi:))
Mình để á chừng 70% ,chơi gam chừng 2-3h là hết sạch