• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh sửa Vietmap R12 cho PPC màn WVGA và WQVGA

Phankien

Máy mình HD2, sau khi chép đè 2 file như P.Quang chỉ dẩn. Lúc mới đè xong thì thấy hình ảnh ngon lành, nhưng 1 thời gian chạy lại vietmap 12 thì bị như trước kia chưa copy đè 2 file. Không biết bị gì, thỉnh thoảng lại tốt, sau đó bị như cũ. Mình đã kiểm tra 2 file cũ đã mất. Bác P.Quang có cách nào không? chỉ giáo, cảm ơn.

PhongQuang

Super V.I.P
Máy mình HD2, sau khi chép đè 2 file như P.Quang chỉ dẩn. Lúc mới đè xong thì thấy hình ảnh ngon lành, nhưng 1 thời gian chạy lại vietmap 12 thì bị như trước kia chưa copy đè 2 file. Không biết bị gì, thỉnh thoảng lại tốt, sau đó bị như cũ. Mình đã kiểm tra 2 file cũ đã mất. Bác P.Quang có cách nào không? chỉ giáo, cảm ơn.
Bạn gỡ bản cũ rồi tải file cab ở bài #1 để cài lại từ đầu nhé.

PhongQuang

Super V.I.P
Cập nhật bản đồ 9/6/2011 cho Vietmap R12​

[DOWNLOAD]http://vietmap.vn/downloads/maps/VietMapR12_PPC_1106.zip[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

khoianhks

Cập nhật bản đồ 9/6/2011 cho Vietmap R12​

[DOWNLOAD]http://vietmap.vn/downloads/maps/VietMapR12_PPC_1106.zip[/DOWNLOAD]
Rất hay chắc chắn có những đường mới mở mà chưa có danh sánh trong bản cũ .
NHưng có đầy đủ chưa PhongQuang ?

Dow về giải nén đè lên ,khi chạy báo lỗi (Can not load the Recoure DLL)PhongQuang xem lại chỉ giùm !Thank

Last edited by a moderator:

PhongQuang

Super V.I.P
Rất hay chắc chắn có những đường mới mở mà chưa có danh sánh trong bản cũ .
NHưng có đầy đủ chưa PhongQuang ?

Dow về giải nén đè lên ,khi chạy báo lỗi (Can not load the Recoure DLL)PhongQuang xem lại chỉ giùm !Thank
Sao lại phải chép đè? Tải về giải nén lấy mỗi file: 110609_vietnam_r12_PPC.G12 cóp vào thư mục My Documents và xoá file data cũ đi là xong.

CaoHungVN

Sao em load file đính kèm không được bác phongquang nhỉ? Em ấn vào và thấy không xi nhê gì hic hic...

Tiện thể kêu luôn Vietmap, hôm qua ra HN, lần đầu đi vào Cổ Nhuế, lúc ra Phạm Văn Đồng ông VM nhà ta cứ xúi em chạy vào đường cấm 1 chiều ô tô... bó tay hic hic bản đồ em cập nhập tháng 06/2011 rồi mà không thấy fix cái đoạn này là sao nhỉ

conqueror8x

Mod cho em hỏi chút, em đã cài lại vietmap r12 và copy 2 file theo hướng dẫn vào folder của vietmap r12 rồi, sau khi update qick GPS và chạy vietmap thi thấy báo yêu cầu đăng ký bản quyền cho bản đồ này, hiện tượng vậy bị sao vậy bác, em đang dùng HTC-Tmobile Rhodi ah. cám ơn mod nhiều nhé!

AnhPheCT

Mod cho em hỏi chút, em đã cài lại vietmap r12 và copy 2 file theo hướng dẫn vào folder của vietmap r12 rồi, sau khi update qick GPS và chạy vietmap thi thấy báo yêu cầu đăng ký bản quyền cho bản đồ này, hiện tượng vậy bị sao vậy bác, em đang dùng HTC-Tmobile Rhodi ah. cám ơn mod nhiều nhé!

Cái này chỉ là 2 file chỉnh sửa hộ trợ màn hình WVGA/WQVGA chứ đâu phải giúp Bạn Active hay đăng ký! Hay cr@ck gì đâu. Bạn nên mua bản quyền đăng ký xong chép các file theo HD của chủ topic nếu PPC của Bạn hổ trợ WVGA/WQVGA.

lockseam89

Chỉnh sửa Vietmap R12 cho các PPC dùng màn hình WVGA và WQVGA

Các dòng máy có độ phân giải WVGA (480x800 & 800x480) và WQVGA (240x400 & 400x240) nếu dùng Vietmap R12 sẽ bị hụt màn hình, vì vậy mình chỉnh sửa đôi chút cho đẹp.
Hướng dẫn cài:
- Cài bản Vietmap R12 (Nếu đã cài rồi thì bỏ qua bước này)
- Tải file này về giải nén và cóp đè cả 2 file vào thư mục cài đặt: \Program Files\VietMap R12
- Chạy Vietmap R12 và thưởng thức sự khác biệt.

Hoặc tải file cab này cài từ đầu.​

Bác quang ơi,

Em cài và làm theo hướng dẫn mà sao khởi động hoài không được
trong program thì có chương trình đó. thứ tự em cài như sau;
giải nén ra , cài file cab trước , sau đó e giải tiếp bản nén còn lại , chép đè 2 file đó trong thư mục như bác nói, em cài trên thẻ nhớ.
Em có làm thiếu hay sai bước nào , bác quang cho e thuốc với nhé.

Thanks bác nhiều

PolicemanQN

Bác quang ơi,

Em cài và làm theo hướng dẫn mà sao khởi động hoài không được
trong program thì có chương trình đó. thứ tự em cài như sau;
giải nén ra , cài file cab trước , sau đó e giải tiếp bản nén còn lại , chép đè 2 file đó trong thư mục như bác nói, em cài trên thẻ nhớ.
Em có làm thiếu hay sai bước nào , bác quang cho e thuốc với nhé.
Thanks bác nhiều

mình cũng giống bạn không khởi động được chương trình, rất mong anh Quang sớm gửi thuốc để tụi em chữa trị đị anh Quang.