• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHo mình hỏi cách chỉnh trong BIOS

TraiNgheoHn

Máy mình chẳng hiểu sao tự dưng lúc khỏi động máy lên nó bắt nhấn F1 để vào Win, nhấn F2 để vào BIOS, trước đây là nó tự vào win luôn chứ không cần nhấn j cả.Mình hỏi nhiều người bảo cài trong BIOS mà mình không biết cài.Vậy các bạn có thể chỉ cho mình chi tiết đc không. Thank!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình chẳng hiểu sao tự dưng lúc khỏi động máy lên nó bắt nhấn F1 để vào Win, nhấn F2 để vào BIOS, trước đây là nó tự vào win luôn chứ không cần nhấn j cả.Mình hỏi nhiều người bảo cài trong BIOS mà mình không biết cài.Vậy các bạn có thể chỉ cho mình chi tiết đc không. Thank!!!

Trên PC nếu không biết chỉnh trong BIOS thì cách đơn giản nhất là tháo pin CMOS ra ngoài khoảng 30 phút sau lắp lại là OK thôi, khi đó tất cả các thiết lập sẽ trở lại trạng thái mặc định của BIOS!!! Chúc thành công!;;);;);;)
TB: Hình như Bạn đã hỏi Mình trên Yahoo rồi thì phải???:-?

tranducdau

trời đất. làm gì mà bác xuantruong bắt bạn traingheohn chờ lâu quá vậy? Bạn rút nguồn ra. tháo pin chưng 5 phút là được. Còn nếu bạn không muốn chờ thì ngay bên cạnh pin có 3 cái chân cắm. có thể để trạng thái bình thường là cắm jumper ở vị trí 1-2 hoặc không cắm jumper, chuyển sang vị trí 2-3 là bạn đã clear cmos rồi. Sau đó lại trả jumper về vị trí 1-2 . bạn cũng có thể dùng vật dẫ điện bất kì để nối hai chân 2,3 với nhau.không phải chờ tí nào cà. Nhớ là rút nguồn trước khi làm nhé. Bạn cũng có thể lựa chọn load default optimize là mọi thứ về trạng thái default hết mà không cần phải mở máy ra.

carrick1984

trời đất. làm gì mà bác xuantruong bắt bạn traingheohn chờ lâu quá vậy? Bạn rút nguồn ra. tháo pin chưng 5 phút là được. Còn nếu bạn không muốn chờ thì ngay bên cạnh pin có 3 cái chân cắm. có thể để trạng thái bình thường là cắm jumper ở vị trí 1-2 hoặc không cắm jumper, chuyển sang vị trí 2-3 là bạn đã clear cmos rồi. Sau đó lại trả jumper về vị trí 1-2 . bạn cũng có thể dùng vật dẫ điện bất kì để nối hai chân 2,3 với nhau.không phải chờ tí nào cà. Nhớ là rút nguồn trước khi làm nhé. Bạn cũng có thể lựa chọn load default optimize là mọi thứ về trạng thái default hết mà không cần phải mở máy ra.
Nhờ bác hướng dẫn hộ cách lựa chọn load default optimize!!!Thanks bác trước nhe!!

Anhtoitb

Nhờ bác hướng dẫn hộ cách lựa chọn load default optimize!!!Thanks bác trước nhe!!

Khởi động máy và vào trong BIOS của máy (Có thể nhấn F2, F8, F10, Del --> cái này tùy thuộc vào từng máy). Màn hình xanh Bios hiện ra thi nhìn sang khung bên phải có dòng Load default optimize và dùng phím phải để di chuyển sang sau đó nhấn Enter, nếu có hỏi thì chọn Y (Yes) rùi nhấn F10 để Save và như vậy các cài đặt trong BIOS của máy trở về trạng thái mặc định!