• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho mình hỏi file boot.img để flash lấy ở đâu vậy

p0c1912

1 số rom mình thấy ngay ở ngoài cái này thì mình biết ! nhug một số cái lai con kem file "cutom kernel" hoặc file boot ko ở ngoài với trường hợp này mình tim thấy 2 file boot liền 1 trong kernel/shooter còn 1 file nữa lại trong kernel/shooteru vậy file nào dùng để flash vậy
Ai biết chỉ mình chi tiết với mình toàn bị lỗi wifi với khởi động ko dc
Đã đọc google lòi pha mà ko làm dc ! trên đó tạp wá đọc bài cũ với bài mới cứ ko cùng 1 cách khó làm vãi !
Mình dùng ADB để flash nhá ! máy S-ON 1.49 nhá
mong các bạn giúp đỡ ! chân thành cảm ơn

1 số rom mình thấy ngay ở ngoài cái này thì mình biết ! nhug một số cái lai con kem file "cutom kernel" hoặc file boot ko ở ngoài với trường hợp này mình tim thấy 2 file boot liền 1 trong kernel/shooter còn 1 file nữa lại trong kernel/shooteru vậy file nào dùng để flash vậy
Ai biết chỉ mình chi tiết với mình toàn bị lỗi wifi với khởi động ko dc
Đã đọc google lòi pha mà ko làm dc ! trên đó tạp wá đọc bài cũ với bài mới cứ ko cùng 1 cách khó làm vãi !
Mình dùng ADB để flash nhá ! máy S-ON 1.49 nhá
mong các bạn giúp đỡ ! chân thành cảm ơn
Máy bạn nếu là bản CDMA thì lấy trong Shooter, còn nếu là bản GSM thì lấy trong ShooterU...

p0c1912

Máy bạn nếu là bản CDMA thì lấy trong Shooter, còn nếu là bản GSM thì lấy trong ShooterU...
Thanks nhá ! Nhân tiện cho mình hỏi luôn thê file zImage flash kieu gì ! mấy bài trên mạng toàn chết link với die hình mình đọc không có minh hoạ với link down chịu chết luôn

p0c1912

À đúng rồi xem máy CDMAhay GSM kiểu gì bạn !! minh vào botloader ko thấy co zzz

Thanks nhá ! Nhân tiện cho mình hỏi luôn thê file zImage flash kieu gì ! mấy bài trên mạng toàn chết link với die hình mình đọc không có minh hoạ với link down chịu chết luôn
Flash file đó làm gì vậy bạn?

À đúng rồi xem máy CDMAhay GSM kiểu gì bạn !! minh vào botloader ko thấy co zzz
Nếu máy bạn không có khe cắm SIM thì là bản CDMA, còn nếu có và hoạt động tốt với các mạng VN thì đó là GSM...

p0c1912

cảm ơn bác nhé !
file zImage ko để flash à mình thấy máy cái kenner cutom ý mình thấy có cái đó ko có file boot.img nên minh hỏi với lại cái kennerl kem theo room đó cái thế nào bạn nhi? trước hay sau khi up room

cảm ơn bác nhé !
file zImage ko để flash à mình thấy máy cái kenner cutom ý mình thấy có cái đó ko có file boot.img nên minh hỏi với lại cái kennerl kem theo room đó cái thế nào bạn nhi? trước hay sau khi up room
Úp trước hay sau đều được bạn nhé.

p0c1912

thế mấy cái rom ko có file boot.img lam sao up dc zzz !
Như cái rom này nè
HTML:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2422629
trong YAS4_v.8.zip\kernel\stock\ thì có file boot.img còn trong cái file kernel chi co file zImage thôi thì lấy file boot kia cũng được à ! mjh gà cứ hỏi rõ cho chắc

thế mấy cái rom ko có file boot.img lam sao up dc zzz !
Như cái rom này nè

trong YAS4_v.8.zip\kernel\stock\ thì có file boot.img còn trong cái file kernel chi co file zImage thôi thì lấy file boot kia cũng được à ! mjh gà cứ hỏi rõ cho chắc
Bạn lấy file boot.img trong kernel/stock để flash thì mới dùng được WiFi vì máy bạn vẫn đang S-ON mà.

p0c1912

thanks bác cho mình hỏi nốt phát mình kết cái rom này wá mà cài xong flash boot nó cứ reset máy liên tục ở màn hình khởi động ! ko flash file boot thì lên được nhưng lỗi wifi bác xem hộ em cái được ko !

chỉ mình với cứ flash boot là reset ở đoạn logo, các room khác thì ok
Bạn vui lòng nói rõ các bước cài rom được không?

p0c1912

root với unlock đen ra wán làm từ lâu rồi h đi làm trên vùng cao có wán nào cài dc đâu zzz đành phải tự mò zz mình cài từ đoạn cài rom thôi
Mình thường cài bằng recover 4ext ( cái mà dùng cảm ứng đc ý)
1. Wipe/format > wipe data/factory reset > format system > format boot
2.install from sacard > cai` rom roi`
xong ko reboot
3. về boatloader > cắm cáp usb > hiện fastboot usb ở điện thoại > vào ADB ở máy tính -> vào flash bat -> gõ fastboot flash boot boot.img( file boot thì lấy trong rom, cái này trước ko biết hỏi bạn nên sáng nay thử ok rồi) -> xong gõ fastboot reboot>
4.Ngồi đợi dc thì tốt ko thì buồn lại up rom khác hixx _ cả buổi sáng chả dc cái rom nào ra hồn có cái rom "Sensai_3.5.0 ngòn thì có tí tiếng tàu ko tài nào chuyển sg tiếng việt dc " rom LeeDrOiD_3D_V5.4-Final chuẩn ko chỉnh thì là androi 2 ko có đa nhiệm xài khó chịu vãi"
( file boot thì lấy trong rom, cái này trước ko biết hỏi bạn nên sáng nay thử ok rồi) "có rom nào chuẩn cho EVO3D S-on cho mình xin luôn sáng h down 3 4 cái toàn lỗi ko lỗi cái này thì lỗi cái khác" chỉ mình cách cài luôz thì tôt vẫn gà mờ wá

cho mình xin cái yahoo có jì hỏi phát dc ko zz
Nếu mà ổn định và có nhiều tùy chỉnh (Tweaks) hay thì bạn nên chọn series rom Viper của Venom Team. Bây giờ để dễ dàng nghịch máy thì bạn nên xem mã CID của máy là bao nhiêu rồi tìm bản Ship Rom gốc mới nhất úp để nâng FW lên, sau đó tiến hành S-OFF bằng cách "câu dây đồng" của JuopunutBear và SuperCID cho máy. Nếu có đủ S-OFF và SuperCID thì bạn nghịch thỏa mái mà không phải lo nghĩ gì cả và cũng quên vụ flash boot.img đi...:D

Nick Yahoo của mình là dinhtuandung2012 nhé.

p0c1912

Nếu mà ổn định và có nhiều tùy chỉnh (Tweaks) hay thì bạn nên chọn series rom Viper của Venom Team. Bây giờ để dễ dàng nghịch máy thì bạn nên xem mã CID của máy là bao nhiêu rồi tìm bản Ship Rom gốc mới nhất úp để nâng FW lên, sau đó tiến hành S-OFF bằng cách "câu dây đồng" của JuopunutBear và SuperCID cho máy. Nếu có đủ S-OFF và SuperCID thì bạn nghịch thỏa mái mà không phải lo nghĩ gì cả và cũng quên vụ flash boot.img đi...:D

Nick Yahoo của mình là dinhtuandung2012 nhé.
thanks nhé rom viper xài rất ổn nhưng cái (Tweaks) cứ động vào sửa (ví dụ clockscreen - xong reboot ) y rằng lỗi chủ yếu là lỗi pin tụt gia man luôn ko làn ji` cug tí là hết zzzzzzz